Mùa thay lá

LeoXX

Member
last christmas i gave you my heart ......but the very next day you gave it away .... đã lâu mình không nghe những giai điệu này,
Sáng rồi .........một cảm giác trống vắng ở đâu ùa vào làm nhợt nhạt cả cái không khí ấm áp từ cái chăn cuốn quanh tôi mang lại . Lại một sáng mùa thu dịu dàng cùng cảm giác lành lạnh do những giọt nước trên tấm kính cửa sổ đưa vào . Bên ngoài đường phố đã dộn vang tiếng chân người tiếng mua bán , một vài con búp bê những đồ trang trí đung đưa trên khắp những cành cây lung linh và thật rạng rỡ để chào đón một mùa giáng sinh mới an lành
Cuộc sống vẫn sôi động thế sao mình muốn co người lại cuốn mình vào trong chăn bên chén trè nóng để mà được ngưng mình lại trong chính những khoảnh khắc bình minh này .
Mình lại hâm mất rồi thỉnh thoảng lại hâm thế này mà :) nhưng cũng không biết hâm thế này tốt hay là dở nhỉ . Mình còn bao nhiêu việc dự định làm trong ngày hôm nay cơ mà ? sao lại ngồi thừ ra thế nhỉ ? . Mình lại cảm thấy một buổi sáng an lành với cái lạnh căm căm cùng những đợt gió thổi từng cơn như bao buối sáng ở đó ...........mà Hà Nội bây giờ chắc cũng vào đông rồi đó
last christmas i gave you my heart .....but the very next day you gave it away
Tự nhiên hát nhẩm theo lời bài hát này .......đó không fải là loại nhạc mình thích mà cũng không có kỉ niệm gì đặc biệt vào những thời khắc này đâu nhỉ ......năm ngoái cũng vậy mình vẫn ở đây chính căn phòng này một mình và vẫn bận rộn với cuộc sống
Năm nay thì vẫn thế thôi vẫn một mình nhưng ......mình muốn được nghe tiếng mẹ gọi dậy cùng với bữa sáng, rồi nằm nán lại trên phòng đợi mẹ đi làm để được thỏa mãn với cái tự do thật trẻ con :rolleyes: Hôm nay mẹ không fải gọi mình dậy nữa rồi mẹ không còn chuẩn bị bữa sáng cho con nữa nhỉ . Mẹ mình đi làm ,luôn luôn trong cái dáng vẫn tất bật vội vã như từ lâu rồi khi con còn bé
last christmas i gave you my heart but a very next day you gave it away
Không có mất mát gì ở đây rồi mình sẽ trở về nơi đó ..........bây giờ chỉ là tạm thời và nơi đây cũng chỉ tạm thời vì mình thuộc về nơi đó được về bên mẹ kể lể những ngày tháng nơi xa ......cho mẹ thấy con đã lớn rồi và sẵn sàng được tất bật vội vã như mẹ ngày nào

LeoXX

Member
Mỗi người đều ai cũng có một thứ gì quí giá nhất người thì tình yêu người thì của cải tiền bạc
còn tôi nhận ra sống cho bản thân mình cho người thân mình là quan trọng nhất
bài hát đó có cảm giác mất đi trái tim yêu ( cái quí giá nhất )chắc là đau khổ lắm
nhưng mình khong giống thế ,viết bài này và mình vẫn còn cái quí giá nhất theo mình đó là bố mẹ những người gần gũi mình nhất

ko có ai thật sự hiểu mình,quan tâm đến mình , nâng đỡ mình cả lúc mình thành công lẫn lúc mình thất bại như bố mẹ mình . Bố mẹ vẫn luôn là người quan trọng nhất ...có nhiều lúc mình cảm thấy sự quan tâm của bố mẹ cứ như là 1 áp lực với mình , 1 cảm giác khó chịu .Nhưng rùi đến 1 lúc nào đó chúng ta sẽ nhận ra 1 điều những điều đó chỉ có thể xuất phát từ tình cảm của bố mẹ giành cho mình mà có đựơc thôi

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng thế, công lao của Bố Mẹ không thể kể đâu cho hết, dù mai sau mình có làm gì đi chăng nữa cũng không thể đền đáp hết được cho những gì Bố Mẹ đã dành cho mình... Không có Bố Mẹ nâng đỡ mình có lẽ chẳng bao giờ mình được đến ngày hôm nay...
Về sau mình thành đạt, làm Bố Mẹ tự hào về mình, đấy cũng là 1 cách đền đáp của con cái với Bố Mẹ...

lúc sau em Chip lại nghĩ biết vậy ko gọi bố mẹ nữa thì toi , vì sau khi đọc bố mẹ sẽ bảo đây lấy các anh chị mà làm gương học tập con nhé he he :p :p
Chắc chắn là khi nào có tháng lương đầu tiên sẽ dùng số tiền đó mua cho bố mẹ 2 cái gì đó dù là nhỏ đi chăng nữa nhưng chắc chắn là bố mẹ sẽ vui lắm ...vì công sức của bổ mẹ đã dành cho mình đã có kết quả mà ... ;)
Sao thấy nhớ nhà quá vậy hic hic ....... :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000