Let's Talk About Love

chocomog_257

Moderator
ĐM : Ra chỗ khác, Geisha cái gì ở đây.
Đã quảng cáo tiếp thị phờ ri cho rồi lại còn... :p
vô ơn thật =))
có biết cách quảng cáo câu được nhiều khách nhất vẫn là truyền miệng ko? :cool:

sakura_chan

Member
chocomog_257 said:
À cậu chắc chưa xem phim Memoirs of a Geisha rồi
Bạn Vũ Vân rất sùng bái văn hóa Nhật Bổn
>> công việc cũng phải theo phong cách Nhật
Mà nghề nghiệp của bạn ý theo kiểu Nhật phải gọi là GEISHA
1 nghề rất đáng được tôn vinh, lại còn hái ra tiền :D
Nói cách khác :D . Geisha từ thời xưa , theo đúng nghĩa của nó - là những nữ nghệ nhân xuất sắc , đàn hát, ca, múa, nói chung là cầm kì thi họa đủ cả ^^ , biểu diễn và tiếp rượu. Thế thui.

Bây giờ nó bị hiểu lệch đi giống như "cá vàng" . Khổ thế đấy . ( Loại Geisha thêm công việc "kia" thì khác cơ ^^ )

Ko bít gì nói ít thoai ^0^ .

Red Devil

Member
sakura_chan said:
Nói cách khác :D . Geisha từ thời xưa , theo đúng nghĩa của nó - là những nữ nghệ nhân xuất sắc , đàn hát, ca, múa, nói chung là cầm kì thi họa đủ cả ^^ , biểu diễn và tiếp rượu. Thế thui.

Bây giờ nó bị hiểu lệch đi giống như "cá vàng" . Khổ thế đấy . ( Loại Geisha thêm công việc "kia" thì khác cơ ^^ )

Ko bít gì nói ít thoai ^0^ .
Thêm nữa, kô phải ai cũng được làm geisha đâu, phải học hành cẩn thận và có tài năng thật sự mới được làm. Ở Nhật, có lúc geisha là một nghề cao quý đấy. :?

chocomog_257

Moderator
Nhưng đọc quyển hồi ký của 1 bà geisha thì tui lại thấy rằng
những pé gái khoảng 11, 12 tuổi từ bé đã bị bán vào các nhà geisha để đào tạo
và muốn thoát khỏi kiếp geisha cũng phải trả 1 khoản nợ tương đương với cả đời...
>> có 1 điểm giống với nghề Cá Vàng ở các nước châu Á khác :D

sakura_chan

Member
Ừ đúng, vì Geisha rất đắt mừ :D .
Một số người thực sự cần tới tiền người ta mới chuyển sang bán thân, chứ còn lại thì trong sáng cao wi' lém :D

chocomog_257

Moderator
Các khoản nợ mà geisha phải trả nếu muốn thoát khỏi sự kiểm soát của ma ma để làm 1 chi nhánh geisha mới:
Tiền ăn ở, tiền học (học trà đạo, đánh đàn....), tiền "thuế thân"
tổng cộng phải tương đương với số tiền kiếm được sau hàng trăm cuộc mua vui trong mấy chục năm :-&

Red Devil

Member
chocomog_257 said:
Sak bao h mà chả muốn mua manga xịn + DVD anime + đồ lỉnh kỉnh >> thiếu tiền kinh niên là quá đúng :)
Thiếu tiền kinh niên-> bán kinh niên-> ặc ặc...........Vân ơi là Vân.

Red Devil

Member
khuyến mại lấy đâu ra tiền, dốt thế. Tuy rằng có khuyến mại mua hai tặng 1 nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi. KÉM HIỂU BIẾT.

chocomog_257

Moderator
Red Devil said:
khuyến mại lấy đâu ra tiền, dốt thế. Tuy rằng có khuyến mại mua hai tặng 1 nhưng chỉ thỉnh thoảng thôi. KÉM HIỂU BIẾT.
Sao, lại còn có 2 nữa cơ à =))
khuyến mại để câu khách >> dần dần mới đông người ra vào đc :>

sakura_chan

Member
2 đứa, ăn đấm ko hả :>

Tớ thiếu xiền thật nhưng ko đến mức đấy ;-) . Viết báo kiếm tiền mà - kiếm xiền trong sạch :>>

Láo we' đi :>>

chocomog_257

Moderator
À, viết báo ko chỉ cho ACC mà còn viết cho tờ tạp chí chuyên về giải trí geisha =))
Thoai mờ, tớ biết thừa nghề geisha là quá trong sạch ý chứ
Khi nào rỗi thì ra thư viện BC, lôi quyển Memoirs of a Geisha trong tủ Readers mà tìm hiểu thêm
Tớ đọc thế mà ngẫm ra cả ối thứ đấy ;)

Red Devil

Member
sakura_chan said:
2 đứa, ăn đấm ko hả :>

Tớ thiếu xiền thật nhưng ko đến mức đấy ;-) . Viết báo kiếm tiền mà - kiếm xiền trong sạch :>>

Láo we' đi :>>
Viết bảo tả cảnh họat động mua bán ý mà. Đấy cũng là một cách kiếm tiền "trong sạch" =)) =)) =)) =)) =)) =)) .

chocomog_257

Moderator
Red Devil said:
Viết bảo tả cảnh họat động mua bán ý mà. Đấy cũng là một cách kiếm tiền "trong sạch" =)) =)) =)) =)) =)) =)) .
Gì mà cảnh mua bán =))
Cảnh đấy ko có gì đâu, đừng mất công mà nhòm lỗ khóa =)) Vì geisha có bao h overnight trong fòng ngủ đâu :p
Geisha chỉ có 1 màn đặc biệt nhất là... bàn tiệc :q:
Tôi chỉ nói đến đấy thoai, ko dám cụ tỉ thêm
ko thì... Vân nó giết tui mất :D

Red Devil

Member
chocomog_257 said:
Gì mà cảnh mua bán =))
Cảnh đấy ko có gì đâu, đừng mất công mà nhòm lỗ khóa =)) Vì geisha có bao h overnight trong fòng ngủ đâu :p
Geisha chỉ có 1 màn đặc biệt nhất là... bàn tiệc :q:
Tôi chỉ nói đến đấy thoai, ko dám cụ tỉ thêm
ko thì... Vân nó giết tui mất :D
Minh ơi sao rành thế, trong sách kô có đâu. Hay là ông mua rồi à........Sướng kô??? =)) =)) =)) =)) =))

:eek:
sakura_chan said:
Rồi nhá , đứa nào đang giãy nảy lên ngoài YM kia >:p .

"Honey :x cutie là được rồi :x "

=))

ĐM : Ra chỗ khác, Geisha cái gì ở đây.

:)|
No problem :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo