Làm thế nào bây giờ?...............

nmv_2301

Member
Lính mới vào nhưng đã có nhiều chuyện buồn wa...Có ai nói hộ phải làm gì hông?Thank rất nhiều.....Chuyện là em được đi du học nhưng còn đang "giữa hai con đường".....đó là người iu và đứa em ruột...Em rất muốn đi nhưng năm nay em gái lại thi tốt nghiệp PTCS nên không muốn để nó lại một mình....còn người ư?...Hai đứa rất...nhưng chỉ tội thỉnh thoảng vẫn hay cãi nhau....nhưng xa người iu em thấy tội cho cả hai..... :huh: có ai giàu cảm xúc nói em nghe cái.....thank nhiều :huh:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em ạ, nếu em cảm thấy việc du học sẽ có lợi cho em sau này thì theo chị, em nên đi :)
Em biết lo nghĩ đến người khác như thế là rất tốt. Nhưng chị nghĩ, nếu bây giờ mình không xây dựng tương lai của mình cho vững chắc thì về sau mình cũng chẳng thể giúp cho ai dược đâu em ạ.
Em ruột của em sẽ có Bố Mẹ chăm sóc.
Còn em với "người ấy", nếu 2 đứa thực sự yêu nhau thì vẫn có thể đợi nhau được mà em. Em ơi, em đừng nghĩ là "bỏ trước" cho nhẹ 2 đứa, hic, đấy là 1 quyết định sai lầm lớn đấy em ạ.... Đừng bao giờ tự nhiên bỏ người mình yêu và đừng bao giờ không nói cho người đấy biết tình cảm của mình thế nào.... (theo bài hát "If Tomorrow Never Comes" :p ) Chị nói thật đấy em ạ... mình im lặng bây giờ là về sau sẽ ân hận lắm.... hic

hic, đọc bài post của em đau mắt quá, em đổi sang hẳn màu trắng có khi đọc dễ hơn em ạ... ;-))

Chim Sẻ

Member
Mình là mình chưa yêu nên chả biết nói rì. Suy nghĩ của mình là thế này, đi đi để có tương lai, sau này cho người yêu mình hạnh phúc. Đấy là trường hợp yêu nhau thực sự mà chờ đợi nhau. Chứ còn mình thấy đàn bà bi rờ dễ thay lòng đổi dạ lắm. !

nmv_2301

Member
ai tên Long vậy? nói đàn bà phụ nữ như vậy hả? không sợ bị "tra tấn" hay sao?trời ơi anh hùng wa vậy?tham khảo lời khuyên mà cứ như đọc chuyện Kim Dung vậy ha?.....hihi....trời ơi, đúng là chưa từng iu.....khổ wa ha...yêu đi rồi biết thế nào là phân vân.....nhưng dù sao cũng cảm ơn một câu chứ đúng hông..:<span style='font-size:22pt;line-height:100%'>Thank</span> :huh:

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Mà Lam cũng công nhận là con gái bây giờ ở Hà Nội thì kinh khủng khiếp lắm.Nhiều lúc thay đổi 1 cách nhanh chóng,lòng dạ quay như chong chóng ! Còn đối với Lam bây giờ thì chỉ có 1 người và chỉ 1 người trong lòng mình thôi !

nmv_2301

Member
chị Hà gì đó ơi, lời chị khuyên cũng hay đó chẳng phải như ai kia viết chuyện chưởng...Thank chị nhiều..nhưng chị ơi nếu em đi có sợ em của em bị ảnh hưởng không? em chỉ sợ em đi rồi thì nó sẽ buồn thôi, sợ nó lại không thi dược thì khổ lắm...em rất lo cho em của em...với lại bố mẹ em đi nước ngoài thường xuyên mừ....khổ thế đấy.....nhưng dù sao cũng phải Thank to hơn Long chứ...

nmv_2301

Member
Lam béo đâu rùi mà chưa thấy bài viết nào vậy? dồi dào cảm xúc lắm mà?quên anh em rùi sao?đang đi tìm thằng chủ hử?....thui không bắt viết nữa vậy.....nhưng nhớ la không khuyên bảo anh em nhe..... :( :huh:

nmv_2301

Member
sao web Chu ít người wa vậy? ít vậy thì làm sao có thể hay được.....ai đi quảng cáo khắp trường đi chứ...chứ ít wa thì chán.... lắm đó..... :D

nmv_2301

Member
trời ơi vừa tìm Lam béo đã thấy Lam béo viết rùi sướng wa...nhưng anh Lam ơi chẳng thấy anh khuyên gì cả chỉ thấy anh trách móc gái Hn thui...mà chuyện của em đâu dính nhiều đến gái Hn cơ chứ....hiểu nhầm rùi....chán wa cơ...cảm xúc bay lên trời hết rui hử.....

Chim Sẻ

Member
Đấy Vũ, anh nói như thế là hết sức đúng đắn rùi. Thanh niên Việt Nam bây giờ nên lấy lý tưởng của Hồ Chủ Tịch và Lê Nin làm kim chỉ nam cho mọi hành động của mình. Không nên vì tình cảm cá nhân mà quên đi nghĩa vụ làm giàu cho Tổ Quốc. Chú đừng có giữ cái tư tưởng hưởng thụ trong đầu như thế. Khi mình có sự nghiệp, tương lai sáng hơn 1 chút thì lúc đó hãy yêu. Mà nếu bé đó thật sự yêu mình và hiểu mình thì bé sẽ đợi thui mà. :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, cái thread này đi lạc đề quá rồi, nhưng đã lạc đề thì mình xin được lạc đề nốt nhé....

<!--QuoteBegin-Nguyễn Lam+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nguyễn Lam)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Mà Lam cũng công nhận là con gái bây giờ ở Hà Nội thì kinh khủng khiếp lắm.Nhiều lúc thay đổi 1 cách nhanh chóng,lòng dạ quay như chong chóng ![/b][/quote]
<!--QuoteBegin-Tường Long+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Tường Long)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Chứ còn mình thấy đàn bà bi rờ dễ thay lòng đổi dạ lắm. ![/b][/quote]
Hic, đọc mấy câu của mấy người nói bức xúc quá :(
Tại sao lại chỉ thấy lỗi ở con gái nhỉ?? Mọi người quên cái câu "tiên trách kỷ, hậu trách nhân" rồi à?? :-/ Thấy người ta bỏ mình thì phải xem tai sao người ta bỏ chứ? Vả lại, con trai thiếu gì thằng "Sở Khanh", hix :(
Mà tại sao cứ phải nói là "con gái Hà Nội"??? Cái TP HN này thì có bao nhiêu người tứ xứ dến, sao cứ thấy ở HN là nói là con gái HN được à? <_< Xin đừng dùng bừa bãi từ "Hà Nội" ở trong này nhé :)
Con gái Hà Nội đúng theo nghĩa luôn có đủ những đức tính "Dung-Ngôn-Nhân-Hạnh", chỉ thoáng đã thấy rồi, từ lời nói, dáng đi đến cách đối nhân xử thế.
Mình rất ghét ai cứ chỉ thích mỗi cái mác, rồi dán lên mình, nhưng trong lòng vẫn uất ức (vd: rất thich được gọi là "Người Hà Nội" (nghĩa đen), nhưng luôn mồm nói về "Người Hà Nội" (nghĩa bóng) chẳng ra gì...) :)

Mình viết thế này mọi người đọc hiểu thì hiểu, không hiểu thì thôi...
Mình hoàn toàn chỉ nói ý của mình thôi, chứ chẳng có ý gì đâu, thấy mọi người nói như thế thấy chạnh lòng lây một chút thôi.... hic.....

nmv_2301

Member
chị Hà ơi, xúc động wa, các bạn gái trường Chu con nhờ vả chị nhiều....để em kêu anh em không có ý kiến về gái Hn nữa....
:D

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Vũ ơi ! Hãy cố gắng để đi đi em ạ ! Nếu có cơ hội thì đi đi, đừng bao giờ bỏ lỡ nếu cơ hội đó.Còn việc có người yêu là chuyện khác,nếu thực sự người đó yêu mình thì họ sẽ chờ đợi được.Nhưng trước khi đi em nên làm những việc mà em còn đang vấn vương trong lòng...

Chim Sẻ

Member
Đúng rùi đó. Cơ hội chỉ đến 1 lần, nhất là cơ hội thay đổi đời mình. Em nên đi đi Vũ à. Hãy tìm lời nào đó nói với bạn gái em. Đại khái là anh thật lòng yêu em, anh luôn muốn ở bên em nhưng .... đấy đấy !

nmv_2301

Member
Hiểu hết ý tốt của mọi người rùi, em cảm ơn tất cả.....nhưng em sẽ không đi vội trong năm nay...em vừa đợi em em thi xong, và đợi cả lũ đi cùng bởi cuối lớp 10 sẽ có rất nhiều nhân ra đi đó....vui thật là vui....đấy em cho là một quyết định đúng đắn..... :lol: :D :unsure: người yêu không làm ảnh hưởng tới quyết định này của em.....nếu ai hiểu khác ý này xin xem xét lại...em mong là không có ai...

đúng rùi, tất cả vì sự nghiệp-tương lai con em chúng ta. nhưng mà nói chung là trước khi đi thì nên suy nghĩ thật kỹ, phải hướng rõ xem hoc xong cấp 3 thì sẽ học tiếp cái gì chứ nếu mà học xong rùi về nước học ĐH thì thà đừng học còn hơn. nói chung là Giang ủng hộ chuyện đi du học nhưng phải nói trước là thi bằng BAC ở Pháp khó hơn thi ở nhà mình nhìu, gần giống với thi ĐH thế nên hơi bị vất đó. :rolleyes: chính vì sợ thi BAC không nổi rùi về Vn học lai một năm thì phí lém rùi lại không thi nổi cái ĐH khủng khiếp của nước mình thì đúng thật là,...khổ lắm!!! thế nên G mới quyết định thi BAC ở nhà sau đó muốn học ĐH nào cũng đc. hi`hi`

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Đã quyết tâm thì khó đến mấy mà chẳng học được hả Trương Giang, đúng không Vũ nhỉ.Có chí thì nên, không có chí thì đi đâu cũng chẳng làm được việc gì nên hồn đâu em ạ.

a' a`, bác Lam bảo em ko có chí hả, dc lắm. :angry: mà hình nhu là cũng đúng thật, hic. nhung mà bác Lam cũng phải hiểu là một khi cái viễn cảnh tuơng lai mở ra trc mắt là thi rớt ĐH thì bác tính sao??? :(
này nhá, vẫn bít là có chí thì nên nhung mà nếu giả sủ mà không thi đỗ BAC thì có mà về nc học lại lớp 12, lúc đó thì chỉ còn nc học lớp 13 thui.Ặc!!!!! nào, nghĩ đến đã thấy sợ chua????
thôi thì em đành mang danh " ng` ko có chí " do bác LAm bầu chọn vậy. hic :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000