KingKong - Have u seen?

the leave

Member
nenu_aloha said:
==> oài ấy xem rồi à? Nhưng mà phim đấy công nhận hay và rất giống trong kinh thánh, bạn mình có mấy người theo đạo Thiên chúa nên lúc nào cũng đc up date đầy đủ về món này!@ :) Hịc!

Hay nhất là đoạn chúa Giêsu bị đóng đinh vào cây Thánh giá, có ai muốn tớ kể ko?
ay oi, fim day co DVD ko thia':-/ hay la ban nao co DVD cho to muon di:) nghe to mo wa'.
to thik meangirl va what the girl need :) hay ma nhe nhang:x:)

nenu_aloha

Member
Ừm, có DVD đấy ấy ạ, nhưng phụ đề TA đấy! Phim Hi Lạp mừ! ( đúng ko nhỉ ? ) Tớ ko có đĩa nhưng ấy chờ xem chắc trong tuần này là TV nó chiếu lại thôi, ở Star Movies hoặc là VCTV 7 ý!

Vu_Thang_D2

Member
Cả nhà ui xem "Oan hồn" mới thấy "phê" !Phim VN nhưng bọn hải ngoại làm !Bác nào thích cảm giác thật mạnh thì cố kiếm lấy phòng nào có loa 7.1 mà xem ,em xem bằng loa 6.1 mà mới xem được 1/3 phim đã ko dám đứng dậy tắt phim rồi...!

Gemini

chu choa dung oi` do' to cung nghe bon no ke? ru xem nhung nghe may dua bao xem xong thang em no uot het ca wa^n` the la thui..hix
tao khuyen may dung xem thi tot hon van ah...

unni_x

Active Member
Film KingKong xem được đúng 2/3 phim :(( đến đoạn KingKong nổi loạn hay nhất thì ... ý ý....:">

Vu_Thang_D2

Member
Mượn á ?:-O Hic !Còn chưa biết mặt mũi thế nào đã đặt hàng !Đĩa lày ở chợ đêm có cả huyện ,tui mua về một cái nhưng vẫn chưa dám khui vỏ đây lày !(cứ nghĩ đến lần trước xem phim lày ở nhà ông anh với loa 7.1 mà chả dám nghĩ đến chuyện xem nốt nữa !Hic)

nenu_aloha

Member
Thế có ai xem phim Giác quan thứ sáu chưa?
dạo này dân tình đang nổ đùng đùng về vụ Oscar, trc đó em chưa bao h nghe tên Crash!!! Hic!

Vu_Thang_D2

Member
Quên quên ...sông có khúc người có lúc thông cảm cho người ta một tí chớ !Với lại từ đầu năm học đến giờ mấy vụ phim ảnh hạn chế lắm !

nenu_aloha

Member
Phim đấy suýt đc đề cử Oscar đấy! ^_^, ây ko biết thì hơi lạ!
Phim đấy nôm na thế này: Cảnh một, có một ông tiến sỹ bị bắn tại nhà của mình bởi một kẻ giết người ( tất nhiên )==> cắt! Cảnh hai, một cậu bé có khả năng ( giác quan thứ sáu ) nhìn thấy đc những hồn ma ai oán đang vương vất ở trần gian ^_^, cậu phải chịu nhiều sợ hãi khi có cái khả năng đb này.... một hôm ông tiến sỹ nọ ( đã nói ở trên ) đột nhiên xuất hiện ở bên cậu bé và giúp cậu lí giải vì sao những hồn ma ấy lại để cậu nhìn thấy. ( có rát nhieu cảnh hay về ma, nhưng ngại liệt kê lắm, nói chung là hay ơi là hay, chỉ nói ý chình thôi! ). Kết phim là 1 cai kết khá bất ngờ, hóa ra ông tiến sỹ kia chỉ là một hồn ma ( cái cảnh đầu là ông ý chết ồi! ) ==> đến để nhờ cậu bé giúp giải thoát cho chính mình, bởi đúng như trc đó ông đã nói với cậu rằng, chính những hồn ma còn vướng nhiều oan khuất muốn nhờ cậu giải trừ những điều u uất trong lòng ( vd như bị giết oan ...) để có thể siêu thoát đc!!! Hay ko? ^_^

nenu_aloha

Member
Thé thì update di ban! ^_^ Dao này nhiều phim hay lắm, ko xem ====> phí! À bi h mới nhớ, tớ đc xem phim Một tâm hồn đẹp ==> có ai xem chưa? Tớ vô cùng thích phim đấy, quá nhân văn!

Vu_Thang_D2

Member
Phim đấy hay nhưng buồn quá !xem xong căng hết cả đầu vì kết cục...quá buồn !Tưởng thằng diễn viên chính chữa được bệnh rùi ai ngờ ...!

nenu_aloha

Member
KO, nhung du sao no cung phan anh dung cuoc song, tren doi nay co the ban ko the thay doi hoan toan dc moi thu nhung ban co the lam cho no to dep hon, cuoi cung thi Nash đã dành dc giải NOBEN cao quý bù đắp lại cho biết bao điều ông phải chịu nhiều năm, hơn hết thảy ông đã có 1 ty chân thành! ^_^

kiwi_vn

Active Member
King kong nó điêu điêu kinh . Mình từng xem King Kong cũ nên thấy mới chỉ hoành tráng hơn ở chỗ ... hình đẹp & nét hơn thôi , không có gì đặc sắc .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000