Khối A: Các thầy cô đáng tin cậy (Lớp học thêm, luyện thi ...)

rikku

Active Member
- Topic giới thiệu các thầy cô giáo khối A ^^

Mình học thêm cũng không nhiều lắm :D với lại, chủ yếu ở trường mình, giới thiệu trước vài thầy cô. :) Mọi người biết ai đáng tin cậy thì post lên nhé.

Toán:
cô Bạch Yến (trường Chuyên ngữ): Cô rất mạnh về PHƯƠNG PHÁP, và TRÌNH BÀY. (cả Đại, Lượng, Hình). Biệt tài của cô là tính nhẩm (pro, cho học sinh lác mắt) và khiến cho học sinh không thể bị trừ tới 1/8 điểm trình bày trong bài thi.
Lớp của cô: cô hay dạy ở Chuyên ngữ các buổi chiều, nhận học sinh không hạn chế, đến văn phòng Chuyên ngữ hỏi cụ thể . .

Lý:
thầy Thuận - trung tâm thầy Thành - cô Thời - HITC. (đối diện tiểu học Dịch Vọng A). Thầy dạy hay và học sinh luôn rất đông.

.. Thầy Điện - Ams, cũng rất nổi tiếng. Thầy mạnh nhất là về phần .. Điện xoay chiều.
Tớ còn nghe nói về thầy Ảnh dạy Quang Hình PRO, nhưng cụ thể thì để tớ hỏi lại thằng bạn đã.

Nếu có thể hỏi được lớp thầy Tô Giang thì quá tuyệt.
Quang hình cũng có thể học thầy Bền (nhà thầy ở phố Cẩm Hội), phó khoa bên Tổng hợp.

Hóa:
?

DVT2810

Member
Chị chả biết tình hình lò luyện bi giờ thế nào. Nhưng năm ngoái chị cũng học thi khối A + B đó.
Toán: Chị học thầy Tôn ở chỗ Cửa Bắc ý. Có lẽ ít người thích thầy dậy tại thầy nghiêm + tốc độ không bằng mấy thầy trẻ. Nhưng chị nghĩ thầy cẩn thận. Chị học thầy cả năm lớp 12 từ hè lớp 11 tới lúc thi luôn đó. Mấy đứa lớp chị cuối cùng cũng chuyển sang học thầy Tôn hết. Em nghĩ sao???
Hóa: Căn bản lớp chị là lớp Hóa rùi. Nên học thêm cũng không cần nhìu. Nhưng chị có đi học mấy buổi thầy Cường (thầy già ý) ở chỗ Yết Kiêu. Học thầy cũng được mà em.
Còn Lý chắc chị chịu vì chị thi khối B là chủ yếu

DVT2810

Member
Lớp 10 thì còn sớm wa. Em cứ rong chơi lớp 10 đi. Lớp 11 chạy vẫn kịp muh. Mà học khối A thì chỉ cần để ý tới Toán+Hóa lớp 10 thui. Còn Lý thì ...bỏ qua... Lớp 12 học Lý chưa muộn

Money_Bravo

Lý khối 10 thì hịc thầy Hàm ở Quang Trung hay Đội Cấn( thầy này dạy chuyên ký ams đó)
Hoá học cô Thu ams hoặc cô HOa trường mình, cô Chi cũng đc
Toán thì em chịu, chi biết lên 11 học thầy Nguyên ( hình) và thấy Nhất

LADY_A7

Member
Em cũng lớp 10. Đi học ở chỗ ngõ 151 Thái Hà cũng ổn. Chỗ đó là cô Dung trường Ams tổ chức cả Toán lý hóa anh.
Toán hình : cô Dung
Toán Đại: thầy Trần Phương
Lý: thầy Điện- hiệu trưởng trường Ams
Hoá: Một ông nào chuyên luyện thi Đại học

Và một chỗ ở hồ đống đa nữa có tên: TT bồi dưỡng văn hóa Kim Liên
hoá:thầy Biên-Đại học Bách Khoa
Toán:đại học sư phạm
Lý: thầy Khang ở viện nghiên cứu

Ở Thái Thịnh cũng có lò cực kỳ hay dành cho nhân muốn học nâng cao lên. Toàn gặp dân Ams, tổng hợp ở đó. Thầy Ảnh dạy lý, ngoài ra thì cả Toán, hóa cũng đều nâng cao vãi. Học cứ gọi là.

Nhưng thầy giỏi là 1 chuyện chứ em vẫn thích online và ngủ hơn.=))

LADY_A7

Member
Em cũng lớp 10. Đi học ở chỗ ngõ 151 Thái Hà cũng ổn. Chỗ đó là cô Dung trường Ams tổ chức cả Toán lý hóa anh.
Toán hình : cô Dung
Toán Đại: thầy Trần Phương
Lý: thầy Điện- hiệu trưởng trường Ams
Hoá: Một ông nào chuyên luyện thi Đại học

Và một chỗ ở hồ đống đa nữa có tên: TT bồi dưỡng văn hóa Kim Liên
hoá:thầy Biên-Đại học Bách Khoa
Toán:đại học sư phạm
Lý: thầy Khang ở viện nghiên cứu

Ở Thái Thịnh cũng có lò cực kỳ hay dành cho nhân muốn học nâng cao lên. Toàn gặp dân Ams, tổng hợp ở đó. Thầy Ảnh dạy lý, ngoài ra thì cả Toán, hóa cũng đều nâng cao vãi. Học cứ gọi là.

Nhưng thầy giỏi là 1 chuyện chứ em vẫn thích online và ngủ hơn.=))

Ohlala

Member
Nói đến Hóa thì học thầy Biên- ĐH Bách Khoa là hết sảy.....hiện nay em đang theo học thầy ý.....học ở Hoàng Cầu...đối diện nhà thầy luôn.....thầy gần 70 t rồi mà còn minh mẫn chán....:)

Lý thì có thầy Khang ở Viện nghiên cứu khoa học giáo dục

Hình có cô Minh ở ĐH Sư Phạm

Đại là thầy Đức...còn thầy dạy ở đâu thì wên mất rùi...^_^

LADY_A7

Member
À chị này học thêm cùng với em chứ gì.
Nhưng khen thầy hơi nhiều chứ em thích mấy thầy cô trường mình hơn.
Dạy vừa hay vừa đúng chương trình.
Như thầy Kim-hóa và thầy Toán-dạy Lý lớp em là ổn
Thầy Toán dạy còn hay và khó hơn thầy Khang nhìu
Em không thích lắm thầy Khang hay chê các thầy cô giáo khác
Em chỉ quý thầy Biên thôi, hiền và cũng là học sinh cũ của Chu Văn An đó
Hèn gì cứ nhằm mình mà gọi, toàn hỏi lý thuyết ko à...

LADY_A7

Member
Nhưng học sinh Chu Văn An dù cách nhau những khóa rất xa vẫn có điểm chung, thấy gần gũi. Chỉ khác là xưa chăm hơn thôi.

Ohlala

Member
Chị chỉ khen mỗi thầy Biên thui muh em
Em ơi! em thấy thầy Biên hiền thì chị bái phục em luôn.....chị sợ ổng nhất....oánh chị hoài ah.....chẳng có buổi học nào mà không tra tấn chị cả....:((
mà bọn em học Hóa thầy tối thứ 5 đúng hok nhỉ?.....bọn chị cũng học Lý tối thứ 5:p
em có bik thằng Đức hok?..:-/ ...= tuổi bọn em y'.....học Lê Quý Đôn .... nó là anh họ chị đấy!

LADY_A7

Member
chùi ui, em ko bít nhìu lém
nhưng em cũng hãi là rất hay bị thầy gọi
Ngồi bàn đầu mừ,lại học Chu Văn An, trông thông minh(ac ac)
thế là buổi nào cũng bị gọi
nhưng thầy rất quan tâm
mấy buổi nghỉ là thầy đều hỏi hết :))

thầy cô xịn chỉ là 1 phần :D
tự mình học là chính
em ko jam lên mặt dạy các bác nhưng mà các bác cứ ju~ phong độ 1 ngày học tầm 12-13 tiếng là okie :Dthi j` cũng đỗ
đảm bảo đấy

meta4monster

Ủa thầy Kim vẫn dạy 06-09 cơ à.Thầy 60 tuổi rồi cơ mà??Mình học khóa cuối thầy Kim chủ nhiệm mờ

Mà it ng` nhăc tới thầy cô CVA nhẻ
Lý:thầy Thắng(dạy cực chậm,ôn thi trước đó 1 tháng) ^:)^
Hóa:thầy Kim ,dạy cực chậm(học thế mới sướng)
Toán: Mrs Hương,chả bit nói gì,chủ nhiệm D2 mừ.

una-rapina

Moderator
À chị này học thêm cùng với em chứ gì.
Nhưng khen thầy hơi nhiều chứ em thích mấy thầy cô trường mình hơn.
Dạy vừa hay vừa đúng chương trình.
Như thầy Kim-hóa và thầy Toán-dạy Lý lớp em là ổn
Thầy Toán dạy còn hay và khó hơn thầy Khang nhìu
Em không thích lắm thầy Khang hay chê các thầy cô giáo khác
Em chỉ quý thầy Biên thôi, hiền và cũng là học sinh cũ của Chu Văn An đó
Hèn gì cứ nhằm mình mà gọi, toàn hỏi lý thuyết ko à...
Ui, mát mặt quá, 3 năm đi dòng khắp 4rum này mới thấy có người khen thày Toán nhà ta ;))
Nói thực là thày Toán dạy vật lý rất dễ hiểu :)
[không hiểu sao định post bài này thì NET nó down, chắc không muốn mình khen>:)]

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000