Diary- những xúc cảm bất chợt dâng trào

Status
Không mở trả lời sau này.

akechi

Hú hú .. chúng ta mở topic này để làm nơi cho các ban chia sẽ những cảm giác hay những khoảng khắc (bất chợt dâng trào & hoặc tự trào) trong cuộc sống .

Một ngày, bạn có một niềm vui nho nhỏ như tìm được 1 chỗ ăn hết sức ngon mà giá cả cũng ổn, hay hôm nay, người ta gọi điện cho bạn, bạn ko biết chia sẻ điều này cùng ai,..... bạn hãy viết vài dòng vào topic này.

Và một ngày khác, nỗi buồn vu vơ làm bạn cảm thấy cô đơn,....... hãy viết vài dòng cùng nhau chia sẻ ở topic này

Hay một ngày ...bạn gặp cô gái (chàng trai) trong mơ của mình .. hãy viết vài dòng vào topic này .. bít đâu..người đó đọc thấy ( hi hi chỉ là mơ thôi )

Và.....và......còn rất nhiều cái và khác nữa. tại topic này,bạn có thể viết bất cứ gì bạn muốn viết, có thề chỉ là những dòng hết sức trẻ con, hay là những dòng hết sức ông cụ non,nhưng không sao,chúng ta viết là để chia sẻ cho nhau mà. Hãy viết những gì bạn muốn viết, muốn chi sẻ, cả niềm vui và nỗi buồn

we write because we want to understand our lives
when I began to write , i found it was the best way to make sense out of my life

Xin nhớ.... Topic này được lập ra để cho tất cả mọi người... Già, trẻ, gái, trai, ai ai cũng có thẻ viết bài...>:D<

Nam cu~ da~ qua...nam moi' da~ den'...ho^m nay lop' lam` tat nien...vui qua' co*...lop' truong? con` le^n phat' bieu? lam` moi. nguoi` xuc. dong. day. qua' co:):)...nam moi' roai` ma` con` fai thi...thi ko duoc chac den ca? nam mat:((...cau` troi` phu` ho. cho em thi tot:D:D

akechi

TỪNG CHIỀU BUỒN LANG THANG BƯỚC TRÊN CON ĐƯỜNG............LẶNG NHÌN MUA THU ĐƯA LÁ RƠI BÊN THỀM

MỘT MÌNH THƯƠNG NHỚ AI KHÔNG GIAN NHƯ HOANG VU...

MỘT TÌNH YÊU GIÁ BĂNG YÊU ĐƠN PHƯƠNG MÌNH TÔI....
NÀNG ĐẸP NHƯ NGÔI SAO SÁNG CAO TRÊN TRỜI...........NỤ CƯỜI XINH TƯƠI SÁNG NHƯ HOA HƯỚNG DƯƠNG........
LẠNH LÙNG EM BƯỚC ĐI MUÔN HOA TƯƠI TRÔNG THEO..........
CÒN LẠI ANH NGẤT NGÂY TRONG CƠN MÊ MÌNH ANH..........
MỘT CUỘC TÌNH MÀ MÌNH DÀNH RIÊNG CHO EM .........
DÙ NĂM THÁNG TRÔI QUA VẪN CÒN ĐÂY............BIẾT YÊU EM THƯƠNG EM MONG EM TRONG TRÁI TIM.........NHƯNG KHÔNG THỂ NÓI NÊN
: ANH YÊU EM....

akechi

Chúa ơi !!! 12 h đêm nghe tiếng "ẳng ẳng " to tổ chảng ... giật mình rồi nhận ra đó là tiếng con chó nhà mình ... Chết cha !! Buổi tối đóng cửa quên không cho nó vào nhà ...
Mở cữa vội vàng chạy ra ngoài ... nó nằm giãy đành đạnh .. chẳng bít có chuyện gì nữa .. hay là nó bị tông xe ... cũng không phải ... chẳng thấy mau me gì ... thôi thì bồng nó vào nhà .... Úi chu choa .. nó lôn 1 bãi to tướng .. nằm giãy thấy thảm thương .. kiểu này chắc... chết ... hic ... chắc bị ăn nhầm cái gì rồi ...

Thương nó quá ...! Bế nó vào toilet ... cho nó uống nước thật nhiều (tại thấy người ta hay súc dạ dày như thế) ... nó thở hổn hển .. người rum cầm cập ...

Hic chắc chết ...

Lại làm hô hấp nhân tạo ... 2 tay hì hục ép ngực nó ... Thấy có cải thiện tình hình chút đỉnh ..
Ít ra giờ nó chớp mắt được rồi .. còn nhìn được mình .. và không con giãy nữa ...

Không biết ngay mai thế nào ... sáng mai dậy sớm mang nó đi THÚ Y mới được ...

Nó mà bị sao thì mình chắc ám ảnh ghê lắm !!

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
nhóc sơn đâu rồi!
chị cảnh cáo em lần đầu và cũng là cuối cùng
chấm dứt cái trò trượt skate board ở cửa lớp chị trong h` học đi nhé
cái tiếng lọc xọc làm mình nẫu hết cả ruột,tổng kết tin đc 5,5 đây này
mà mấy đứa lớp chị cũng khó chịu lắm
skater thik thể hiện sao ko ra cửa lớp em Hà ý?
------>bực!

nenu_aloha

Member
Tôi về tìm lại chính tôi
Bên bờ sông cũ, giữa trời tháng năm
Hoa phượng vẫn đỏ âm thầm
Và con sông vẫn réo ầm mùa mưa

Ngày xưa con sông ngây thơ,
Ngu ngơ hai bím tóc hờ trên vai
Ngày xưa hoa phượng học bài
Chú ve sợ rớt xả lời mà kêu

Bên sông hoang vắng tiêu điều
Sợi dây buộc lỏng, cánh diều bay đi
Bây giờ hoa phượng qua thì ...

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
đang ở hà tây
huhuhuhuh
chết mất
chán ơi là chán
đi 3 km cuối cùng cũng tìm đc 1 hàng net
cái bản yahoo cũ mèm..bị chị hoa cười cho thối mũi

hehehe...chi. co' cuoi` em dau Anh' ui...hay bat' xe o^m ve^` Hn de^;););)
AAAAAAAAAAAA, dien qua' cai' USB tu. nhien do? chung' ra thia' nay`:(:)((,,,,post anh? lam` sao duoc:((

tuankazzan

Member
Red Devil said:
Hôm nay nhìn thấy một em xinh dã man mà kô thể tán, đâu sờ cau thế
May thang anh cua em cung noi vay?Quai nhi mat tham my cua may ong 11 co van de hay la bon 10 chung em chua di soi het????

akechi

(...rút kinh nghiệm lần trước ko gọi thẳng tên ra nữa nhé...)

Nho em nhieu nè, tớ ko rõ chuyện của bạn nên ko nói gì nhiều đâu, nhưng thực sự ko nên buồn, chính xác là ko nên ép mình buồn, ko phải chỉ riêng trong cái ngày của hoa hồng và chocolate này. Đời ng` có mấy gang tay đâu, vui chẵng tốt hơn sao....
Cái đẹp là kỷ niệm của quá khứ và ý nghĩ về tương lai kia....trân trọng từng giây phút và tình cảm mà bạn đã đang và sẽ có, tại Ko có gì tự nhiên sinh ra hay mất đi, chúng chỉ chuyển hoá từ bậc này sang bậc khác thui mà....^^
Zui đi nhé...con trai là ko được íu mềm.....^^

akechi

Thi học kì 1...Toán VĂn Anh

hôm nay thi văn chán thí mồ..Viết được nửa bài thì bị bà giáo thu mất.... chán! Đ muốn viết nhưng cứ phải viết...trời ...thật là khổ

Hichichic...ban. Vu~ ki` co^ng qua'...sao khong ghi not' bai` Thuat hoai` cho bon. to' di...lam` bai` do? hoi qua'...chang? on ti' gi` hao` khi' Do^ng A ca?
Thuật hoài post ở bên Thi học kí 1 toán Văn Anh đó... đến mai là có hết cả hai đề luôn...Đọc để hiểu thôi chứ đó không phải là bài chữa... Tui viết chỉ để chia sẻ cay cú vì câu 1 đề trắng tui làm chán lắm

Hichichic...ban. Vu~ ki` co^ng qua'...sao khong ghi not' bai` Thuat hoai` cho bon. to' di:(:)((...lam` bai` do? hoi qua'...chang? on ti' gi` hao` khi' Do^ng A ca?:(:)((

Sirius

Member
Gủi ấy
Lắm lúc tớ cảm ơn nó vì chính nó đã dẫn tớ ra gốc cây ấy, làm quen với cậu.Không có nó, tớ đã đi mà chẳng hề hay biết ấy là ai, là người như thế nào.Vì khi đó, trông ấy thật trầm lặng, đứng tựa người vào gốc cây, nhìn bạn bè vui đùa.Ấy còn nhớ không, hôm ấy, khi tập quân sự xong, lúc mọi người đã về hết, ấy có hỏi tớ 1 câu: ''Sao lúc nào cậu cũng cười được thế''.Lúc đó tớ đã trả lời ấy rằng " vì khi cười sẽ thấy cuộc đời sẽ đẹp hơn".Chẳng biết ấy có nghe thấy không vì tớ nói rất nhỏ , nhưng tớ nói không phải cho tớ , mà là cho ấy.Tớ muốn thấy ấy cười nhiều hơn nữa.....
Hầu hết những lần tớ nói chuyện với ấy , ấy đều có chuyện buồn muốn kể.Thấy ấy buồn, tớ cố hết sức giúp ấy vui lên , quên đi nỗi buồn đang dè nặng lên tâm hồn ấy.Vì sao tớ lại tận tình như vậy?Vì tớ coi ấy là bạn.Ấy nói mỗi lần nói chuyện với tớ, ấy đều cảm thấy thật thoải mái .Ấy có biết rằng chính ấy đã đem lại cho tớ cảm giác ấm áp đó.Cảm ơn ấy đã cho tớ cái cảm giác đó.Và tớ thực sự cảm động khi ấy nói nhớ tớ ,cảm ơn ấy ví đã tin tưởng tớ.Tớ rất vui vì ấy thực sự coi tớ là bạn....
Nói ra thì hơi ngốc, nhưng tớ yêu ấy, yêu như một người bạn ...

Sirius

Member
Cái topic này có vẻ ế quá nhỉ.Mọi người nghèo cảm xúc đến vậy sao.Post lên chia sẻ với mọi người đi

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000