D3 nào , phiên bản 2 ...

dangngochuy

Member
Các bác ơi, cho em hỏi nhờ cái!

Trong cái đề TA của bọn em nó có một câu identify error, em ngồi ngắm lồi cả mắt lên 2 độ mà chả thấy nó sai chỗ nào cả các bác ạ:

"A committee has been settled up to investigate the matter since last month"

Đáp án nó cho là A sai, chắc là settle up.

Em ngồi bới tung cả OALD ra nó cho mỗi cái nghĩa pay debt, lên google thì ra một đống lằng nhằng tax tiếc, tức bụng ngồi quét synonym nó ra đến hơn 200.000 trang results mà toàn cái vớ va vớ vẩn, điên tiết lượn ra hàng sách ngoại văn tra phrase dic vẫn cái debt đấy nhưng mà em nhớ rõ là cái settle up trong phim phủng linh tinh người ta vẫn dùng với nghĩa khác cơ, vả lại cũng có một lần em thấy một ông luật sư dùng cái câu settle upon mà không quyển từ điển nào có cái phrase này cả. Cả cái settle down cũng có nghĩa khác nữa ngoài cái start a routine như trong dic nó nói.

Mọi người nghĩ là có cơ hội cãi lại đáp án được không ạ :-S.

Chết quên, còn wiki =.=.

Sỉ nhục :-? Việc gì mày phải nghĩ thế =)) Thần kinh à :)) Dễ thế mà có cái câu can/would/ could bài cho lớp mình tao làm đúng rồi lại hỏi thằng DNam để sửa thành sai đấy :))
Có đứa nào làm đề xanh mà cũng sai lên bờ xuống ruộng như tao ko =)) Thầy Thái mà chấm bài tao ko tức chết mới là lạ =)) Đố thầy cho tao đc đến 5 điểm =))
Nói ko phải quá tự tin nhưng nếu đề Văn đề Toán tao làm đề khó hơn thì có lẽ ko chết thảm thế này =)) Văn làm Đất nước như khẹc, xem đáp án thấy... lạ hoắc, chả có ý nào giống những cái mình đã viết :)) Mất công ôn Đôi mắt :(( Đến trường còn bị con Hà dọa là có Vợ chồng A Phủ :((
Nếu ngày mai ko thấy tao đến lớp thì đừng quá ngạc nhiên =)) Tao chết rồi =))
ơ thế cái can could đáp án là j? tao chọn cái would

tao ko dám đi xem đáp án - thêm đau lòng ra

hôm nay trả 3 bài - đc 5 , 6, 7 . chán :(

chocomog_257

Moderator
đáp án là could/would :)) cãi gì nữa ;))
Toán mình làm kiểu gì thầy Thái cũng cho 2 chữ Cẩu thả đỏ chóe vào bài =)) Lớp mình số nó bị các thầy Toán hắt hủi rồi :))

@ Huy: set up thôi, settle up có lẽ khác nghĩa đấy ;) OALD 7th edition thể nào mà chẳng có :-?

boyhiphop160

Chị phía trên bài mình đang ở đất nước hình như đc coi là nơi sản sinh ra món ăn very popular: bánh mỳ vuông nướng, kẹp pho mát sợi, pâté gan, súc sích, thịt nguội, bơ miếng, với cả dưa chuột dầm dấm :D thèm quá !

Chúc mừng 5 mới các anh chị Mười hai dê ba ...

chocomog_257

Moderator
Chị phía trên bài mình đang ở đất nước hình như đc coi là nơi sản sinh ra món ăn very popular: bánh mỳ vuông nướng, kẹp pho mát sợi, pâté gan, súc sích, thịt nguội, bơ miếng, với cả dưa chuột dầm dấm :D thèm quá !
ku này chắc thích bài mình bị del ;;) Chị nào ở đây ;;)
Đảo Sandwich của anh đây là ở nhà B-) chứ ở đâu xa ;))

@ Thiện: ừ biết thế rồi thì ông cũng biết việc tiếp theo tôi sẽ làm với ông là gì đấy ;))

U.F.O

Active Member
Không dám không dám
@ Minh: Có đĩa Hoàng Kim Giáp k0 cho tui
Thứ 2 tui đến nhận lớp ong nhận hàng ;)
Giá cũ nhé
Có nhãn

minh ngọc ơi mày đâu rồi ??????????? :(( :(( :((

nhắn tìm MInh ngọc

ai thấy minh ngọc ở đâu thì báo cho nó 1 câu hộ tao là tao đang ko thể vào đc YM :( :((

chocomog_257

Moderator
Hoàng Kim Giáp tìm mãi chưa có bản xịn =((
Chỉ có cái Hoắc Nguyên Giáp bản cũ của Jet Li đóng thôi :D
Mà thôi anh em mình ra privat đi, ko chỗ này lại thành shop của tôi thì :"> lắm :))

chocomog_257

Moderator
bánh ga tô gặm dở đấy, ngon của khỉ g` :))
Thích thì gọi con vợ bà nó làm cho cái bánh chocolate ;;)
Đang lo điểm hk có bị rơi hố vì Toán ko đây :-S
Mà thôi việc đoạt ngôi vị HSG Sử của Khánh với điểm phẩy 9.9 đã là 1 thành công quá lớn ;))

baby love

Moderator
vãi đái con gà mái :(
Hạnh là học sinh ngoan nhất lớp
GDCD 9 điểm :))
có khi mình thi chính trị rồi về già đi gõ đầu trẻ như thầy Vinh:))

chocomog_257

Moderator
9 :-O
Hình như KêVinh cú mình rồi hay sao ấy :))
ts bài mình tổng hợp từ cả buổi tối thức đến 1h sáng mà cho có 7 :-L

Thứ 2 trả bài Lý gòi >:) Cả lớp 9 hết nhé B-)

mà avt của Hạnh là Britney 2007 version đấy huh :D trông giống Christina thế :)) Đúng là trend của 2 năm nay toàn xoay lại đầu thế kỉ 20 :x

chocomog_257

Moderator
Mission is in progress :)) Bọn này đang tìm lại cái đống video + ảnh hôm trước lượm được ở Bảo tàng quân đội đây.
Cả 1 buổi sáng đến đc đúng 1 chỗ T____T Tóm lại là đến gạo ko có mà ăn thì làm sao xôi hỏng bỏng không được :))

sen_beo_ngu

Member
9 :-O
Hình như KêVinh cú mình rồi hay sao ấy :))
ts bài mình tổng hợp từ cả buổi tối thức đến 1h sáng mà cho có 7 :-L

Thứ 2 trả bài Lý gòi >:) Cả lớp 9 hết nhé B-)

mà avt của Hạnh là Britney 2007 version đấy huh :D trông giống Christina thế :)) Đúng là trend của 2 năm nay toàn xoay lại đầu thế kỉ 20 :x
Oa oa đừng nói nữa anh ơi, em đang chết vì tiếc đây. Hôm đấy rõ ràng mình đề 4, ông Khuê Vinh bắt lên bàn gv lấy đề làm hết mất đề 4--> phải làm đề 1. Ghét vật, mama ông ý đấy !!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000