D3 nào , phiên bản 2 ...

baby love

Moderator
tui vẫn bt mà :))
đề có khó lắm đâu :|
16/9 thi hả :D
những đứa thi bây giờ sướng thế :(
bây giờ mình mới vác sách đi học TOEFL :((
mà gặp những đoạn văn dài lại ngại đọc :((

chocomog_257

Moderator
cứ thử mượn 1 quyển luyện IELTS về đọc xem
mấy bài đọc trong đấy chắc bà còn ko dám đọc đấy :))
tình hình là writing của TOEFL đòi hỏi mình phải có logic cao, dùng nhiều cliché (mấy cụm từ formal hay dùng quá thành sáo rỗng) - còn IELTS yêu cầu structure + vocab linh hoạt... ui thôi tui xác định òi :((

SANDYLIFE

She's succesful, yeah. But I don't really get it why people always assume just because someone else doens't like a certain someone they always assume that he/she is jeolous of that someone. I really don't get it! It's a really lame come-back if you're using that in an argument, or for back-up. Really, really, lame. I don't mean to offend anyone here but I don't think I'd be jeolous of Britney here just because I don't like her. Hell, I feel bad for her for marrying that K-Fag and having his children!!!

Đoạn này ý hả ?
Nó bảo là : Cô ý thành công , có thể . Nhưng tôi ko hiểu vì sao mọi người thường cho rằng khi người ta ko thích một người thì người ta ghen tị với họ . Tôi thực sự ko hiểu . Đó thực sự là một lý lẽ què quặt nếu bạn dùng nó trong tranh luận ( cả phản đối lẫn ủng hộ ) Cực , cực què quặt ( hix , nghe hoành tráng quá ) . Tôi ko có ý định chọc tức ai ở đây nhưng tôi nghĩ là tôi sẽ ghen ghét với Britney chỉ bởi vì tôi ko thích cô ta . Hell ( dịch từ này như thế nào cho phải phép nhỉ ) , tôi thấy thương hại ( hay là thương xót ) cho cô ta khi cưới và có con với cả K-Fag !!!

baby love

Moderator
chocomog_257 said:
cứ thử mượn 1 quyển luyện IELTS về đọc xem
mấy bài đọc trong đấy chắc bà còn ko dám đọc đấy :))
tình hình là writing của TOEFL đòi hỏi mình phải có logic cao, dùng nhiều cliché (mấy cụm từ formal hay dùng quá thành sáo rỗng) - còn IELTS yêu cầu structure + vocab linh hoạt... ui thôi tui xác định òi :((
thật ra thì bọn Hàn IELTS hay TOEFL cũng được
nhưng thui thi TOEFL cho nó dễ:D
học IELTS trầy trật lắm:(
học IELTS xong còn học SAT
đứa nào có kinh nghiệm truyền cho tao với nhé :(

baby love

Moderator
đói quá :((........................................
Trà ơi chiều nay 2h tao qua nhà mày đưa bộ đọc thẻ cho
Name : Britney - The Sweetest Flower
Color : White & Light Yellow
Designer :hanhbritney-babylove
time : 30'

dẹp cái chủ đề brit đi bọn mày \ :| chả thấy hấp dẫn j cả. thân mình còn chưa lo xong quan tâm đến cái bọn xa lắc xa lơ dek biết mình là ai đấy làm j

baby love

Moderator
:-O:-O:-O:-O:-O
Cái j`
đứa nào dám cướp của Híp
bọn này chán sống rồi ah`
:-O:-O:-O:-O:-O
Láo toét X(X(X(
lại còn cướp đt nữa chứ
bọn này dữ quá
bó tay rồi :D
@ĐM : sao bik đây là Wo Ai NI??? :D