Công dân BK gốc CVA, xin mời vào!!!

GreenPhoenix

Đúng rồi, khi phân khoa thì CNTT chỉ có 1 điểm đầu vào chung, sau đó học hết năm 4 thì mới phân ngành nhỏ 1 lần nữa. Hic, năm cuối rồi mà vẫn phải bon chen điểm :D , chỉ có cái là chỉ khoảng 10-20% các chú được chọn, còn lại random :D .

vodanhkhach

Grenouille_vert said:
Dũng Việt mới đổi nick hả?
ặc ặc, bác nầy có cần gọi cả tên cúng cơm của em ra không :(. Đây là nơi công cộng mà. Mà sao bác có cả danh sách của lớp em mà post lên đây thế?

Hawking said:
Tình hình học tập ở BK được đúc kết như sau:
1. CNTT: trên 9.0 mới có học bổng
2. ĐTVT: trên 8.0 mới có học bổng
3. Điện: trên 7.0 mới có học bổng
4. Ckhí: trên 6.0 là có học bổng.
Rút ra 2 điều: CNTT-> rất dễ học. Cơ khí: 1 trình độ cao cho những chú lùn
Đúc kết thế này thì chết. Hawking k50 hả?
Khoa nào cũng có năm điểm cao, năm điểm thấp nhưng cao như thế này thì... . 8.0 đã là kinh lắm rồi, đừng nói gì đến 9.0. và cũng không nên xếp hạng các khoa như thế. Cơ khí không hề kém như mọi người tưởng. Sinh viên cơ khí có nhiều người rất giỏi vá sinh viên CNTT có nhiều người rất dốt và ngược lại. Còn nữa, Công nghiệp Việt Nam muốn phát triển được thì Cơ khí phải được ưu tiên hàng đầu.

Vũ "nhị"

Member
Tình hình K50 chọn khoa Cơ nhiều lắm các anh ạ. Năm nay các đồng chí làng nhàng xấp xỉ 5.50 nhiều nên chắc tắc đường.

Các anh ơi! Đăng kí nguyện vọng 2 vào đâu là thích hợp (Rủi trượt NV1), tất nhiên là các ngành không cao nhưng sau có cơ hội phát triển ý?

bigworldvn

thử ngành môi trường ấy thấy cũng đang phát triển,buồn quá thế là sắp ra trường ko được dùng cái thư viện điện tử rồi mất toi 50K tiền làm thẻ

vinh_loves

anh ơi, oải quá.
Hình như năm ngoái CNTT là 6.0
Còn mấy năm trước nữa toàn trên 7.0 hả các anh?
HIx hix, sao tự nhiên năm ngoái lại rớt giá thê thảm vậy? Nghe bảo tại K49 điểm thấp quá. Không biết năm nay thế nào, nhỡ nó lại tăng vọt lên 9.0 thì chết em T_T
Nhân tiện cho em hỏi, hồi các anh thi thì để vào đc CNTT có vất lắm ko? Mà điểm đầu vào hồi đó so với mặt bằng chung là trung bình hay là phải thuộc loại top ten mới đc vào CNTT?

vodanhkhach

không lên đến 9.0 đâu, chú yên tâm. Nguyện vọng 2 mà điểm cũng hơi khiêm tốn thì vào Công nghệ thực phẩm học cũng hay, lại nhiều con gái nữa :D. Để vào CNTT thì chỉ cần chăm chỉ là được, không hẳn là phải topten mới vào được. Mà nhìn chung học BK là cần sự cần cù, chịu khó cộng thêm có phương pháp học đúng thì ok cả thôi.

vinh_loves

vodanhkhach said:
không lên đến 9.0 đâu, chú yên tâm. Nguyện vọng 2 mà điểm cũng hơi khiêm tốn thì vào Công nghệ thực phẩm học cũng hay, lại nhiều con gái nữa :D. Để vào CNTT thì chỉ cần chăm chỉ là được, không hẳn là phải topten mới vào được. Mà nhìn chung học BK là cần sự cần cù, chịu khó cộng thêm có phương pháp học đúng thì ok cả thôi.
hay hay, thế thì em sẽ đăng kí nguyện vọng 2 ngay :D
Nhưng lúc đăng kí ngành lớn CNTT thì mình sẽ ko phải đăng kí chuyên ngành nhỏ đúng ko?

vodanhkhach

ừ, chuyên ngành CNTT đến năm cuối mới phân. Mà BK ngoài CNTT ra còn có rất nhiều ngành rất triển vọng để đăng ký nguyện vọng 1 đấy.

vinh_loves

vodanhkhach said:
ừ, chuyên ngành CNTT đến năm cuối mới phân. Mà BK ngoài CNTT ra còn có rất nhiều ngành rất triển vọng để đăng ký nguyện vọng 1 đấy.
Ví dụ đi anh, điểm phân khoa so với CNTT thì cao hay thấp hả anh? -> anh nào có bảng điểm phân khoa ở các năm trước cho em xin cũng đc, ko thì post lên đi, thanks.
Hỏi thêm câu nữa : đề thi lại có cấu trúc giống đề thi lần 1 ko các anh? Ví dụ như đề thi Đại số vừa rồi của em có số phức mà ko có logíc -> đề thi lại cũng sẽ ko có logic chứ?

bigworldvn

hehe chú vào Tự động hóa đi đang mốt đấy,anh cũng chả biết rõ điểm vào ngành này k48,k49 là bao nhiêu chỉ nhớ k46 là 7,2 k47 là 7,8. Đề thi lại nói chung chẳng nói trước được là giống hay khác đề thi lần 1 đâu cố học được gì thì học

DarkTemplar

Member
Ai cho lái..cũng chả được sửa..Chỉ được bảo trì thôi..Mà nghe nói đợt này được cho đi Mỹ học bảo trì Boeing 2 năm đấy..
Chính ra học ôtô sướng..ra trường biết lái luôn..đầu ra cũng tốt..
Trường mình càn quét các hàng phôtô, điện tử ở cổng C14-15 đúng là thảm hoạ cho sinh viên nhỉ...Híc..

vinh_loves

đúng đúng, tự dưng lại phá hết đi. Nhất là khu tam giác, tiếc thế chứ.
Giờ phải đi bộ mấy trăm mét mới đc thực hành bộ môn Tin học, chán thật :(

le_nam_87

Member
vinh_loves said:
ờ thì học về nái máy bay chứ còn j` nữa :D, chú lày hỏi nạ thật, nàm anh hơi choáng.
Hô hô Vinh ơi . Mày tuổi gì mà xưng anh với tao .
Đề Tin ĐC lần 2 khó hơn lần 1 >> em thi tín chỉ roài .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000