Có tha thứ được không khi bị lừa dối?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trong TY, sự thật thà, chung thủy và chia sẻ không thể thiếu được. Nếu chỉ thiếu 1 trong 3 điều kiện này thì TY đó cũng không thể hạnh phúc được.

Trong trường hợp bạn đặt lòng tin vào người kia, và rồi bị lừa dối, bạn có tha thứ được không??
Mình thì không thể tha thứ được cái đó....Không thể tưởng tượng được là có thể tha thứ.... :(

Điều này còn phải tùy thuộc vào việc người ta lừa dối mình cái gì kia.............Chip ghét nhất là khi mình qua tin tưởng người ta rùi phát hiện rằng người ta không trung thực với mình...............Con trai những lúc ấy sao mà thấy ích kỉ và nhỏ nhen đến thê.............Tình yêu luôn cần sự tôn trọng lẵn nhau......và tất nhiên điều đó có nghiã là không đc cho phép mình lừa dối người ta.............Giận thì giận thật.........nhưng đôi khi Chip thấy vẫn có thể tha thứ đc

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi em ơi, nói dối "nho nhỏ" có thể bỏ qua được, oki, nhưng nói dối quá nhiều cái "nho nhỏ" cũng không chấp nhận được, vì rồi sẽ có lúc nói dối cái lớn đấy... Còn nếu lừa dối thì chẳng thể tha thứ được đâu....
Mình đặt lòng tin vào người ta hoàn toàn mà người ta lại lợi dụng lòng tin của mình thì........

Tha thứ á?????????Phải tha thứ chứ!Cái chính là sau tha thứ ta phải làm gì mới là quan trọng!Trong cuộc sống ai không bị mắc lỗi đâu!Đánh kẻ chạy đi và đánh cả kẻ chạy lại sao?????????? :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Sao lại "phải" nhỉ?? Tại sao mọi người không hỏi là tại sao người kia lại phải nói dối để mình "phải" tha thứ??? Kiểu gì, về sau rồi cũng biết sự thật cơ mà, sao lại phải nói dối rồi về sau lại vẫn phải khai thật???
Mà một khi đã để mất lòng tin như thế, về sau sẽ gây ra nhiều nghi ngờ... Không thời gian dài thì thời gian ngắn... Như thế mối quan hệ đó còn thoải mái, hạnh phúc như xưa nữa không?? :(

những chúng ta cũng cần tìm hiểu sao mà người ta nói dối mình ,sao người ta lại làm vậy vì đó cũng là 1 trong những cái tồn tại tình yêu đó gọi là sự chia sẽ còn gì nữa ...Ko đến lúc nào đó rùi lại nghĩ sao mình lại làm vậy ,hãy cân nhắc trước khi mình quyết định ...
Công nhận lừa dồi ko thể chấp nhận được nhưng nhiều lúc cũng có những lời nói dối dễ thương mà còn nếu ko phải thì ( đọc lại điều trên )

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi, như thế đâu còn gọi là TY nữa?? :wacko: :wacko:
Một khi đã không tin tưởng và tôn trọng nhau và nói dối nhau như thế thì...
Nếu cả 2 cùng nói dối nhau thì chia tay nhau đi là hay nhất. Không chia tay trước thì có lẽ về sau rồi cũng ..tan vỡ :(

Vũ Hà

Member
Có lúc nói dối cũng được đấy. Nếu như lời nói dối đó là động lực để người kia phát triển hơn :D.
Tuy nhiên tình cảm phải dựa trên sự tin tưởng và tôn trọng lẫn nhau. hị hị. Pạn Hà ạ. :D
Xét với trường hợp của mình thì nhiều khi mình nói dối thì họ tin. Nói thật thì họ chả tin. Lạ thật. :( :D :D :D

eurexchange

xời, chuyện nhỏ như con thỏ mà các cô các cậu cũng phải tranh cãi:

thà ta phụ người còn hơn để người phụ ta :D

Thế còn sợ người phụ ta thì:

Đèo cao thì mặc đèo cao
Đèo mà cao quá ta đi đường vòng
Vợ xinh thì mặc vợ xinh
Vợ mà xinh quá ta đi đặt vòng :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Anh HA này chỉ đi đầu độc trẻ con là giỏi thôi <_< <_< <_<
Trông anh nói thế "thôi", nhưng mà thực ra.... anh còn hơn thế :p :D :D

Nhưng nghĩ đi nghĩ lại, dối trá là tội lớn nhất trong mọi quan hệ, càng thân thiết với nhau thì tội càng nặng :)

eurexchange

Đúng là em Hà. Em cứ lừa đủ 10 thằng cho anh rồi hãy lấy chồng, em ạ :D

Hôm trước vừa thông báo với anh là mới đến thằng thứ 6 thôi mà, cố lên, sắp đến đích rồi, nhỉ.

chị Hà chưa gì đã sợ ko thấy nói gì cả hết thế này hi`hi` ...anh eur này chơi ác thật đó .Nếu như 1 cô gái lừa 1 chàng trai thì có tha thứ được ko nhể ???( lừa 1 cái gì đó mỗi nguời hãy cho 1 ví dụ ) he he

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị đâu có sợ gì anh ý đâu <_< Chỉ chán chẳng muốn nói thôi B) :p

Em CABTK hỏi buồn cười thật, nếu con trai lừa được con gái thì tại sao con gái lại không có quyền lừa lại nhỉ, hix. Mà ai lừa cũng đều không tha thứ được, chứ cứ gì phải chia ra con gì lừa con gì??? B)

nhưng nếu như con gái lừa con trai nếu ở mức độ nhất định thì sẽ tha thứ được ( vì thường con trai tính phóng khoáng hơn mà ) nhưng con gái thì khác đó chị Hà .Con trai mà chẳng may nói dối cái gì dó thi dỗi mấy ngày liên ...sợ luôn .Còn nếu lừa dối qua mức thì chắc chắn là cả trai và gái đều ko thể tha thứ được ...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000