Cho một người bạn thân!

Càng yêu ta càng thấy: có tình yêu thì khó mà mất tình thì quá dễ. Hôm qua mới yêu nhau đấy, hôm sau đã mất nhau rồi. Mất sạch như người đi buôn mất hết vốn liếng. Cứ tự an ủi mình khi nghĩ rằng mình đau khổ thì có một kẻ khác đang hạnh phúc. Và biết đâu cái thời gian mình được yêu thì người khác cũng đang đau khổ vô cùng. Nghĩ thế thì sẽ thấy cuộc đời bỗng nhẹ nhàng hơn và cũng dễ tha thứ cho nhau. sống mà giữ mãi trong lòng những hờn oán thì cũng nặng nề.
Có người bỏ cuộc đời mà đi như một giấc ngủ quên. có người bỏ cuộc tình mà đi nhu một người đãng trí. Dù sao cũng đã lãng quên một nơi này để đi về một chốn khác. Phụ đời và phụ người hình như cũng vậy mà thôi. Người ở lại bao giờ cũng nhớ thương một hình bóng mình đã mất. KHó mà quên nhanh, khó mà quên đi trong lòng một nơi ngậm ngùi.
Tưởng rằng có thể quên dễ dàng một cuộc tình nhưng hóa ra chẳng bao giờ quên được. Mượn cuộc tình này để xóa cuộc tình kia chỉ là sự vá víu cho tâm hồn. Những mảnh vá ấy chỉ đủ để làm phẳng lặng một bên ngoài mà thôi. Mỗi một con người vì ngại chết mà muốn sống. Mỗi một con người vì sợ mất tình mà giữ mãi một lòng nhớ nhung. Cuối cùng thì lòng yêu thương cuộc sống cũng không giữ lại đời người. Cuối cùng thì tình yêu cũng không giữ được người mình yêu...
Trịnh Công Sơn
Vũ à, Nhung đã đọc cái chân lí sống này của TCS hàng trăm lần rồi, và hình như lần nào Nhung cũng bắt gặp mình trong đó. Qua chuyện vừa xảy ra mấy ngày hôm nay, Nhung muốn Vũ đọc, đọc và suy nghĩ, Nhung cũng chẳng biết phải nói gì với Vũ những ngày này, chẳng biết trả lời Vũ ra sao khi Vũ hỏi Nhung Vũ phải làm gì? Thôi thì Vũ cứ đọc đi, và mọi người nữa, đọc và ghi nhớ, mỗi khi bế tắc trong tình cảm, có thể sẽ tìm thấy lối ra!

Vu oi Vu doc chua? Vu dung gian Nhung nhe! Thuc su la chang phai Nhung bo be ban be dau, nhung Nhung chi o duoc o canh anh ay vai ngay ngan ngui nay thoi, roi anh ay lai ve Phap, ma Phap xa xoi lam, loin de yeux loin du coeur day! Vu hieu cho Nhung nhe! Vu va anh ay deu rat quan trong voi Nhung ma!

nmv_2301

Member
Tình bạn dễ dàng kết thúc ở tình yêu, nhưng tình yêu lại không thật dễ dàng kết thúc ở hai chữ " tình bạn ".........................

Còn anh thì sao hả Nhung ?? , anh dạo này ít nói chuyện với em , ít liên lạc với em nên hình như em quên anh rồi thì phải , đúng ko em ?? , anh cũng chỉ hỏi thế thôi chứ cũng chẳng muốn nói gì hơn đâu em ạ , mà anh cũng nghĩ rồi , có lẽ chung ta nên là bạn thôi em ạ , ko can anh em gì nữa đâu , thực sự anh cung muốn làm 1 nguời anh tốt đối với em nhưng có lẽ anh ko làm dược rồi em ạ , :( ;)
Thế đã em nhé
Thật sự anh rất tiếc .............
Tiếc lắm lắm.... nhưng biết làm sao dược bi giờ ???

mình là bạn cũng được em nhỉ , mà sẽ là bạn thân , chứ nếu là anh em ma bắt buộc thế này thì anh nghĩ cung ko nên , đúng ko em ?? , chúng ta sẽ là bộ ba o Chu Văn An nhé ?? ;) :(

nmv_2301

Member
Này nhé anh Long, bộ ba thì có sao đâu...còn anh Lam không làm 4r thi bọn em cũng làm thôi...đừng có mà lên giọng nha....bọn em sẽ là bộ ba dắt giá nhất trường đó...hehe......Còn Cung ơi đừng nói vậy mà mọi người hiểu lầm đó nói chung là:
Tình bạn và tình yêu là cả một quãng đường dài, đừng làm hỏng tình bạn bằng tình yêu.....chúng mình sẽ mãi là bạn tốt của nhau....sẽ không có thành viên nào được bỏ mặc nhóm của mình....

hihi , mọi người vui tinh nhỉ , em chi viết bừa thui mà , co phải là thật đâu mà , em chi thử nghiệm lời chia tay thôi ma , hi`hi` , đừng để ý nữa nhé , em đùa đó mà .
Vũ thì cứ yên tâm đi nhé , chẳng có chuyện gì xảy ra đâu mà phải lo Vũ ạ , như đã nói rùi đó , tui chỉ đùa thui mà .......... :rolleyes: :D :p :lol: :) :ph34r:

Ặc ặc, em chả vào đây đọc, giờ mới mò vào, đọc mà chả hỉu mí ngừi cãi nhau và đang nói về cái rì hết. Hic..thui dù gì thì Nhung, Cung và Vũ vẫn sẽ là bạn thân, thế thui chứ có gì mà phải bàn cãi đâu!

hihi Sao bi giờ có mốt chơi bộ ba hay sao ý! PT cũng là thành viên của một bộ ba đấy! Nhưng bọ ba của PT là 3 girl cơ! Và như thế sẽ chẳng bao giờ xảy ra chuyện...tình yêu trong nhóm được phải kg? Pt rất rất hạnh phúc khi có những người bạn như vậy và hẳn các bạn cũng vậy phải kg? Chúc mọi người luôn có nhưng tình bạn thật đệp như...H3 vậy! :)

<!--QuoteBegin-co_ai_biet_toi_ko+Oct 14 2003, 03:57 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (co_ai_biet_toi_ko @ Oct 14 2003, 03:57 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> tại em xưng em với anh trước đấy chú bộ hi`hi`hi`... ;) mà gọi thí này cho nó tình cảm và lãng mạn nũa chứ em :rolleyes: ;) :lol: [/b][/quote]
Í thế làm sao được??? :unsure: Em kg đồng ý đâu nhé! :(

<!--QuoteBegin-Buồn tênh+Oct 17 2003, 04:52 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Buồn tênh @ Oct 17 2003, 04:52 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Đúng đóa, chị hơi bị đanh đá đấy nhé! Gọi mụt tiếng anh cho nó ngọt ngào tình củm cũng đâu có seo ha! [/b][/quote]
:p BT thì gọi mấy tiếng chẳng được ....................nhỉ! :p :p :p :p :p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000