các anh chị là du học sinh cũng là cựu học sinh chu vao đây đi

tubeo-uk-86

hi em,em định đi du học ở đâu, bao giờ thì đi. học tập ở nước ngoài khó hơn ở vn đấy. Anh đang ở London, học ngành business. Nếu em đi du học UK thì anh khuyên em đăng ký khóa học A-level. Tìm hiểu kỹ rồi hãy quyết định đi nước nào. Đi anh tiền chi phí đi lại và chi tiêu đắt lắm nha. Thôi bye em..Có bạn gái nào cùng lớp được được không , giới thiệu cho anh nha

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Tú khuyên đúng đấy.
Trước hết, em cần phải xác định muốn đi nước nào? (muốn học tiếng gì)
Sau đó tìm hiểu cụ thể về nước đó.
Em có thích đi Đức hoặc Áo không?? ;-) SV Việt mình được miễn phí đấy, nhưng mà điều kiện nhập học hơi khắt khe chút, nghĩa là em phải thi đỗ ĐH của VN trước khi em được nhận sang học ở đây. Mà đỗ ngành nào ở VN nó cho học ngành đó, không chuyển được dâu :D

anh ơi!!! em sắp đi UK nè!!! em học ở Bosworth ở Northampton!!! anh 2 giúp đỡ em với!!! nghe nói ở London có 1 anh người VN tham gia đội bóng nổi tiếng lắm hả anh!!!

SANDYLIFE

chà không ngờ có nhiều người quan tâm đến mình thật, cám ơn mọi người , em muốn đi úc vì giá rẻ, em đang tìm học bổng , có ai biết nguồn 0 ạ, nói nhỏ cho em với :q:

tubeo-uk-86

hi, thùy linh. Anh rat vui khi dươc lam quen voi em. Đi du học vất vả lắm hen, em gái có chịu được hông. Tự nấu ăn nè, tự chăm sóc lấy bản thân này , học bài thì phải tự học lấy này. Em phải dành nhiều thời gian vao thư viện mượn sách về học lắm đấy, thầy cô giáo trên giờ học thì chỉ dạy sơ qua thôi. Em phải làm nhiều bài assignment lắm , huhhu..
Anh trêu em thế thôi, sang anh vui lắm , thời gian rỗi đi chơi giải trí, tập gym, còn em là con gái chắc thích đi shopping. Ở northampton nhiều học sinh vn, nhưng kg vui va náo nhiệt bằng london đâu, nhưng học ở dưới tỉnh em tích kiệm được chi phí chi tiêu hơn london nhiều... có gì lần khác anh nói thêm ha. Chúc tất cả các em lucky in making interview.

anh 2 nói với ai vậy!!! nếu nói với em thì đính chính luôn em là Thùy Chi mừ!!! nhầm nhọt sang Linh thế thì chít!!! em cũng bít hông vui = london nhưng London đắt wá mà nhận được học bổng ở Bosworth!!! mà anh nè anh có tham gia đội bóng ở London hông??? anh 2 cho em ít kiệm xin VIsa đi!!!

tubeo-uk-86

anh di theo con dương tu tuc ( anh chi co 30%) hoc bong thoi, con lai gia dinh phai chi ttra het. Em yen tam di interview khong kho lam dau , chi can em tu tin , gia dinh chung minh du tai chinh thu nhap la ok roi. Bao gio em moi di du hoc vay , anh khong tham gia doi bong , anh chi da bong choi voi may dua o nha thoi.... hiih

tháng 9 em mới sang, em ko sang som để học tiếng Anh hông biết có sao hông!!! anh có kinh nghiệm ji truyền bá cho em đi!!! em lên forum svUK thấy có 1 anh tham gia đội bóng của London có vẻ nổi lắm định hỏi anh!!! mà anh 2 ở London hả??? hè này anh có về ko thế???

tran hoang long

em thì nghĩ la về khoản giá cả. đắt nhất là london sau den phía nam roi phía bắc nhung chênh lech giữa bắc và nam ko nhiều mà o bắc lạnh lắm nhưng đong hs vn. thoi tiet phía nam đẹp hon chỗ em luc lạnh thi nhu sapa dalat luc nang thi nhu nha trang co khi hon vi bai bien la bai soi

tlc

Member
nói đông học sinh việt nam thì phải là ở Luân đôn đông nhất chứ. Nhưng mà ở Anh này cũng chán, thời tiết thì thôi khỏi phải bàn, đẹp vô cùng :) =))
mà ông Tú kia định dụ dỗ trẻ vị thành niên à mà rủ lên Luân đôn :)
với cả phỏng vấn đi Anh cũng dễ lắm, ko cần lo đâu, mình đi học thật thì ko phải lo 99.99% là được

hehehehhe!!! thank mấy anh!!! nói chung bây jo mọi thứ của em cũng wuyết định hết rùi!!! lạnh liếc ji thì cũng phải cố thui ạ!!!

Giang Coi

2 các anh, các chị , các em, các bạn!(mệt wá)
em cũng muốn kiếm được 1 học bổng đi Sing wá! có anh chị nào đang học ở Sing hay bít tí chút về việc kiếm học bổng Sing thì giúp em nhé!
à mừ em wên, em muốn kiếm học bổng học trường NUS là tốt nhứt!
em vừa mới thi ĐH xong. cầu trời là em đõ!em thi Ngoại Thương đấy nhưng hình như năm nay lấy điểm cao wá nên em hơi lo!
em ít khi lên diễn đàn nên anh chị liên lạc = cách gủi thư cho em nhé : red_blood_of_rock @ yahoo.com
em cảm ơn các anh chị nhìu !:)

teddybear

Member
Có 1 topic du học Đức đấy, bạn qua đó rùi làm quen... :)) Mình hiện tại đang ở Hannover.... còn bạn đang ở đâu vậy?

GiangNguyen

Member
Mình sắp học xong ĐH ở Pháp và muốn qua Anh học tiếng khoảng 1 năm , sau đó có thể sẽ làm master . Có ai biết trường nào học tiếng ở London có chất lượng tốt k vậy ? Tìm nhà thuê có dễ k ? Nói chung mình muốn biết tất cả thông tin có thể .
Cám ơn nhiều :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000