Bàn về chuyện học quân sự

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nhớ hồi xưa học quân sự vui ơi là vui, vui nhất là khi thấy mấy anh bộ đội bị trêu :p :p :D :D :D :lol: :lol: :lol:

(sau đây (trên đây) là mình tách vài bài từ những thread khác...)

teddybear

Member
Ôi,mấy chú bộ đội ngố cực.Hồi đấy chị làm lớp trưởng cũng là trung đội trưởng,suốt ngày mè nheo các chú đòi nghỉ học đi uống nước,các chú không cho là đình công,bảo hết hơi không hô được,he he,trêu các chú ý sướng nhỉ :lol: :lol:

xoai

Member
hehe! anh thầy lớp mình super dễ tính. tập canh căng tin. suót ngày ăn kem. hehe! đã thế toàn cho 10. nhà trườpng kêu....thế là anh cho....9,75.hehe! anh lại còn kể chuyện ....tình trường nữa chứ. (không phải chiến trường) haha!

lexuscva

Member
Ui xời, tập mấy ông thầy hiền chán bỏ xừ...cả lớp cứ loạn xì ngầu cả lên, chả ra gì cả...Đã là quân sự thì phải nghiêm

nhắc đến lại nhớ các thầy dạy quân sự quá vậy cơ chứ ...mà năm nay nghe nói trời hn đang mưa bão vậy thì các thầy quân sự lại ế mất thui :lol: :lol:

lexuscva

Member
Sao lại có sũng K44 nhỉ?? :unsure: Trông nó thế nào hả chị?? :huh:
Ném lựu đạn xa bao nhiêu, lắp súng nhanh cỡ nào còn phải tùy thuộc vào hoàn cảnh chị ạ :lol: VD: nếu có "người đẹp" đứng cạnh thì tất nhiên là rất tốc độ.... :lol:

Uh hum nay mưa cả ngày, bắt bọn tui lên quay trái quay phải mụt tí, còn lại ngồi chơi cả buổi, sướng thật, chả bù cho mấy hum trước nắng khủng khíp mè cũng phải phơi nắng cả tiếng đồng hồ, khổ sở thật!!!!

quá sướng quá sướng ....mưa ko phải tập ...ngồi tha hồ mà giao lưu làm quen ..chẳng bù cho bọn anh cả 3 năm học cấp 3 học quân sự năm nào trời cũng nắng như điên vậy đến là ác mộng ....tập đi 1,2 vui hông các em ???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-LexusCVA+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (LexusCVA)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Sao lại có sũng K44 nhỉ??  Trông nó thế nào hả chị?? 
Ném lựu đạn xa bao nhiêu, lắp súng nhanh cỡ nào còn phải tùy thuộc vào hoàn cảnh chị ạ  VD: nếu có "người đẹp" đứng cạnh thì tất nhiên là rất tốc độ.... 
[/b][/quote]Hihi, khẩu K 44 nặng khoảng 6 kg gì đấy (chưa kể đạn), hồi bọn chị là được nghich mấy cái đó, chẳng hiểu bây giờ bọn em được nghịch loại nào nữa :p :D

Em phải nói thời gian/khoảng cách của em trước đã chứ, chị nói trước thì mất hết chính xác ;) :p :p

xoai

Member
nói là nghiêm chứ nghiêm thế nào được! tụi em mới lớp 10! đã súng ống đạn dược gì đâu! mà theo em bít thì lựu đạn có tầm sát thương 15m. hic! không bít mấy chị nhà ta ném được bao xa chứ ra chiến trường chắc.......

teddybear

Member
Ah đúng rồi ,có khoản tháo lắp súng.Hay ra phết đấy :lol: Nhưng mà hình như khoản ném lựu đạn thì không có nữa hay sao ý.
Ha ha,lại còn cả đoạn ngắm bắn nữa chứ,ui ngồi nghĩ lại thấy tập quân sự hay ra phết :lol: :lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Theo chị nhớ (theo lời của chú/anh/em bộ đội) là phải ném lựu đạn "xa" ít nhất là 7m thì mới an toàn.
Ừ, công nhận, qua những chứng kiến của chị, nếu mà phải ra chiến trường thì chắc ta sẽ toàn thấy những chiến sĩ cảm tử.... :ph34r: :(
Hic, nghĩ đến môn thể dục của VN thì thấy thảm hại thật... hic, HS chẳng được tập tành gì, nhưng khi đi thi thì bắt tập rất chi là khó, quá bằng đánh đố HS, hic, mà trong giờ thể dục, mấy cô lại còn đi guốc, giày cao gót để tập nữa chứ... :( :ph34r:
Nếu có kiểu tập "dễ" thì là "thể dục nhịp điệu", có mấy chục động tác đấy, ra đứng trước mặt thầy, trước cả lớp uốn éo vài cái, nhìn mà thấy.............. hic, thất vọng quá...........
Mà ai lại lên ĐH rồi mà vẫn có môn Thể dục, mà đến lúc đấy mới cho (thực ra gọi là "bắt" thì đúng hơn...) tập nhảy ngựa, xà lệch, xà kép, bơi,...
Chị thấy HS VN nói chung đứa nào cũng ẻo oặt, lù khù, thiếu sức sống (sorry, đấy hoàn toàn là sự thật, nhìn thấy mà đau lòng quá... hic). Nói chung HS VN, nếu Bố Mẹ không cho đi chơi thể thao thêm thì HS chẳng biết chơi môn thể thao nào cả... Đứa nào hăng hái thì đi đá bóng, bây giờ thì đang có "mốt" chơi bóng rổ, buổi sáng đi đánh cầu lông... còn đâu thì... hic... thê thảm quá..... :( :( :(
Đấy chỉ tính đến con trai, còn con gái nói chung là no sport, hic... lại càng thê thảm hơn nữa.... buồn quá cơ.... :( :( :(

xoai

Member
ở nước ngoài người ta không bắt tập thể dục. nhưng ở trường bắt buộc phải chơi 1 môn thể thao! như thế còn tốt hơn. chuyên sâu về 1 môn chứ như mình. mỗi thứ 1 tý, lắt nha lắt nhắt----->>>cuối cùng chẳng đước cái gì!

teddybear

Member
Ui chị Hà ưi,TD trên ĐH mới thực sự là ác mộng đấy,em lo quá cơ,hic,em không biết phải làm thế nào để leo lên được cái xà ý chứ không bàn đến chuyện chồng cây chuối rồi các kiểu.
Thật là bi đát quá cơ :( :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
to Teddy:
Đấy, chị nói mà, từ bé chẳng bao giờ được hoạt động, đến khi cơ thể phát triển nói chung là hoàn thiện rồi, không dẻo dai, không khéo léo, không quen với những động tác như thể nữa, mới è cổ ra tập thì chết con người ta......
Không có logic gì cả.
Phản với khoa học quá!!!!! :( :( :( :angry:

to xoai:
Em ơi, họ bắt tập thể dục quá đi chứ, thêm vào đấy là bắt học thêm 1 môn thể thao nữa, chứ không phải là không bắt học thể dục và chỉ học 1 môn thể thao đâu em à...
Ôi, nhìn bọn trẻ ở Tây trông khỏe mạnh, đầy sức sống... Như thể đầu óc mới thoải mái để học dược chứ, chứ như ở VN, học nhồi học nhét còn hơn cả nhồi vịt... mà có cái lạ là đến khi ra trường thấy đứa nào cũng bảo đầu nó trống rỗng... hic.
Nhưng của mỗi tội là nếu không nhồi nhét thì không thi tốt nghiệp PT và ĐH nổi.... :(

teddybear

Member
Hờ hờ,vậy phải làm sao để qua được cái mun TD này bây giờ nhỉ :(
Ah,thế còn chị,mun TD đối với chị thế nào???
Nếu được chọn một môn Thể Thao em sẽ chọn bơi tại vì môn thể thao duy nhất em chơi khá khẩm một chút là bơi_có được chọn môn bơi không chị?
Ở VN hình như không có môn bơi thì phải :( :(

nếu cho tự giác thì chắc là chẳng ai đăng kí thể dụ mất cả ...nhắc đến TD mà đau lòng cứ suốt ngỳa lên kế hoặch nhưng hum thì trời mưa , hum thì đi học về mệt qú nói chung hàng ngàn lý do để tránh TD( nghe mà đau hết cả lòng ) :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000