Bạn thích nuôi động vật nào nhất ?

Bạn thích nuôi con gì nhất

• Total voters
    70

fruit NHO

Active Member
nhưng mà em thik nuôi nhiều lắm..nhà em cũng nuôi nhiều nữa....1 đàn cá khoàng ngót nghét hơn 50 con....2 con chó to đùng 3con mèo xinh dã man....chưa nuôi đc rùa thôi...gà vịt cũng nuôi hết rùi...
nhất chết ko nuôi nhện!

Anh thích nuôi khỉ gái cơ ! Nhà chưa có cô khỉ gái nào đây ...hu hu hu ...
Không có ai chăm nom nhà cửa, cơm nước cho anh cả hu hu hu hu .....

blue eyes

Moderator
Aptech-unnamed said:
Anh thích nuôi khỉ gái cơ ! Nhà chưa có cô khỉ gái nào đây ...hu hu hu ...
Không có ai chăm nom nhà cửa, cơm nước cho anh cả hu hu hu hu .....
ra cho Dong Xuan ma`mua, day`khi? cai'
toArk: dien a??????????? X( X( ai nuoi thach sung lam gi ma bat nguoi ta vote cho chat. cho~, thua hoi moi viet cai' con ban? thiu? xau' xi' ay' vao`
buon non qua' X( X(

emitrang18

Member
Nuoi ru`a thich nhat, chang fai lo cho no xem no co doi hay ko muh cung chang fai dau dau vi no. Thinh thoang loi di choi cung coc lo ve nhung van de "ko the ko lo" The nen, rua fai la no.1 cho! Moi nguio chon rua de!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

sakura_chan

Member
Chó là số 1 ^__^ , còn mấy con còn lại, trừ côn trùng, chứ chuột em cũng chơi tuốt :p . Nuôi chó tuy hôi ,nhưng mà chúng nó tình cảm và ấm áp lắm, mỗi tội càng tình cảm ,mình càng yêu thì tới lúc nó ra đi mình càng buồn. Có lần con chó em iu nhất đột nhiên ăn phải bả chết, lại đúng vào khoảng thời gian chuẩn bị thi tốt nghiệp...cứ là stress + khóc T__T . Hồi mới đầu ngày nào cũng khóc mấy chập. Về sau bớt dần, nhưng cũng phải mất mấy tháng trời.. tới tận sau khi thi xong vào Chu... Lắm lúc nghĩ đến nó vẫn khóc như thường.
Nói chung nuôi con gì thì nuôi, nhưng hãy nên nghĩ tới việc sau đó sẽ ra sao ,tuy lúc nuôi thì thích thật, tới lúc nó rời mình mà làm sao trên trời thì buồn lắm . Nhưng nếu chọn giữa nuôi hay không nuôi thì chắc chắn phải là nuôi ^^ --> nếu không nuôi thì còn buồn hơn.
Ghét nhất gián >.< , ko thích côn trùng .
Có ai lập hội bảo vệ động vật không :D , con gì em cũng bảo vệ tuốt, không sát sinh. Chiếng công hôm nay bảo vệ được một con ...kiến.

kiwi_vn

Active Member
Vớ vẩn thật! đời lắm nghịch lý! Mình ghét sát sinh nhưng món kết nhất là thịt hộp! Tiếp đến mấy món khác cũng khoái nhưng thịt chó thật tuyệt(Mặc dù chó r ất trung thành) Hix

sakura_chan

Member
Lần trước em thử nuôi sâu bướm gùi , được 3 hôm tụi nó chết nghẻo ... thương quá đem chôn, hix .
Có ai từng nuôi con tằm chưa :D ? Mấy năm trước em có được người quen cho một con, mang dưới quê lên với mấy lá dâu tằm trong đấy, nó cứ ăn liên tục trong cái hộp , mấy bữa sau bắt đầu nhả tơ bám lên thành hộp rồi quấn dần thành cái kén bông xù trắng muốt. Có điều hình như cuốn xong thì nó cũng chết luôn ở trong. Đúng là hi sinh để đem lại cho đời một...chất liệu đẹp ^__^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000