ảnh đê , ảnh siêu đẹp đê !!!

qua_chanh_chua

ặc ặc, cho em phá ngang mọi người chút. Cho em hỏi tí : Thái Bình Dương tiếng Anh là gì ?( mình hỏi có hơi bị ngu wá ko nhểy ? ) Đang cần wá mà chẳng cóa ai để hỏi cả . hik Xông cảm !

Sirius

Member
PACIFIC OCEAN thid phải nhẩy ?
Thái Bình Dương (theo tiếng Latinh: Mare Pacificum, được đặt tên bởi nhà thám hiểm Bồ Đào Nha Ferdinand Magellan), là đại dương lớn nhất thế giới, bao phủ một phần ba bề mặt Trái Đất, với diện tích 179,7 triệu km² (69,4 triệu dặm vuông). Nó trải dài khoảng 15.500 km (9.600 dặm) từ biển Bering trong vùng Bắc cực đến gần biển Ross của Nam cực (mặc dù đôi khi khu vực ven châu Nam Cực được gọi là Nam Đại Dương). Thái Bình Dương có chiều rộng đông-nam lớn nhất tại vĩ tuyến 5° bắc, nơi nó trải dài 19.800 km (12.300 dặm) từ Indonesia đến bờ biển Colombia. Ranh giới phía tây của biển này thường được đặt tại eo biển Malacca. Điểm thấp nhất trái đất tại vực Mariana nằm ở dộ sâu 10.911 m dưới mặt nước.

Thái Bình Dương có khoảng 25.000 đảo (hơn số đảo của các biển khác hợp lại), phần lớn nằm phía nam của đường xích đạo.

Dọc theo lề Thái Bình Dương có nhiều biển nhỏ, biển lớn nhất là biển Celebes, biển Coral, biển Đông Trung Hoa (East China Sea), biển Nhật Bản, biển Đông (South China Sea), biển Sulu, biển Tasman và Hoàng Hải. Eo biển Malacca nối Thái Bình Dương với Ấn Độ Dương về hướng tây, và eo biển Magellan nối Thái Bình Dương với Đại Tây Dương về hướng đông.

Nhà thám hiểm người Bồ Đào Nha Ferdinand Magellan đã đặt tên cho biển này. Trong suốt cuộc hành trình của ông từ eo biển Magellan đến Philippines, Magellan đã không gặp trở ngại. Tuy nhiên, Thái Bình Dương không phải lúc nào cũng "thái bình". Nhiều cơn bão đã tàn phá nhiều đảo trên Thái Bình Dương và các khu vực đất liền ven biển có nhiều núi lửa và thường có động đất. Sóng thần, do động đất dưới đáy biển gây ra, đã tàn phá nhiều đảo và phá hủy nhiều làng mạc.

hate_a3

Member
styleliza_e2 said:
ảnh nữa nè :D

Iu quá, ảnh nào cũng iu chụt chụt :* :* :* :*
Iu quá, ảnh này mới iu chụt chụt :* :* :* :*
em này là em nào thế =P~ Nhung hử, Y!m đê em ới =P~

Red Devil

Member
Đau tim quá, lần sau các em post ảnh thì phải bao trước nhé, vừa vào topic bị cái ảnh đập ngay vào mặt, may mà mình thích phim ma. Ảnh công nhận đẹp nhưng người trong ảnh thì.......hì hì.

hate_a3

Member
bé Ngọc té chỗ khác đê, để anh làm việc nào ^^
mà anh gọi Kẹo ra để hỏi em Ly chứ có hỏi Kẹo đâu mà lo lolz

Sirius said:
Nói năng cho nó cẩn thận , Nhung.Dù sao thì anh cũng lớn tuổi hơn em , cho nên anh yêu cầu em , nói năng cho có sự lễ phép nhất định .Ảnh không dc đẹp , thì anh bảo ko được đẹp chứ có gì đâu.Vì vậy , nếu em muốn tiếp tục quan hệ anh em , thì yêu cầu em, suẳ lại từ ngữ cho cẩn thận
Em xin lỗi anh! Thật sự em ko cố ý sozy anh hix hix :-(
chưa j đã lại bị ăn mắng!!!
@ Chị Ngọc: nói cái j đấy
@ anh hate: hãm quá, muốn hỏi j, hỏi đi!!!

blue eyes said:
Chả hiểu ai vào với ai nữa, trong đống ảnh đấy có em Nhung ko :) ???
_ Chị Unni xinh lắm :) chị gặp ở ngoài đời rồi, nhìn trắng trẻo, sắc sảo :D
Mà muốn biết mặt chị Un thì nhìn Ava của chị ý ý :D xinh ghê :D
Có có
mấy cái liền
cái ôm con Mashimaro ý!!!
@ chị Ngọc: chân em dài gần 1 m
hie hie
hơi bị cao đấy!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

blue eyes

Moderator
TO Nhung: này em , sao phải xin lỗi thằng Si hả ?? Nó chỉ đc cái to mồm chứ ngoan ngoãn quái gì đâu :cool:
To anh Tú: em nói thế nghĩa là .....anh phải bảo vệ em Nhung ,đừng để em ý sa vào tay kẻ xấu ..... =)) =))
TO Tuấn: đọc đc dòng trên đừng ra cãi nhau với tôi nhớ, tôi chán cãi nhau với ông rồi hehe

hate_a3 said:
Iu quá, ảnh này mới iu chụt chụt :* :* :* :*
em này là em nào thế =P~ Nhung hử, Y!m đê em ới =P~
anh mơ à
con em em
đâu phải ai làm wen cũng đc
?????
mà này
anh làm.. cái j đấy??? :)*)
hư quá
nó còn pé đừng có mà... làm ô nhiễm trí tuệ mỏng manh của noá!!!!!!!
Với cả nó có bf rồi mừ!!!!

chocomog_257 said:
Đấy mà là Kẹo thì em đã chụt chụt rồi anh ạ =))
nhưng vấn đề đây là em của Kẹo cơ... :)
ặc
ý huynh là muội xấu chứ j
biết rồi nhé
!!!!
mà kể cả là muội thì huynh đừng mơ mà :* nhá!!!!

Sirius

Member
Xin trân trọng thông báo, cái topic này đang có nguy cơ bị del vì ít người pót bài wa
To blue eyes: hehehe, chán cãi nhau thì khi nào ngồi tâm sự với tui cũng được, tôi lúc nào cũng sẵn sàng^^

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000