ai giúp Eri được ko??

Erika_WL

Em học lớp 6, hiện đang ở New York. Cuối năm khi về VN, 1 trong những trường em muốn vào là CVA. Ai có thể nói rõ hơn cho em về CVA ko? Như học có khó không, có phải mặc đồng phục ko, nếu học thì học những gì (mấy môn như sinh học, vật lý ở đây bọn em chỉ là 1 môn chung gọi là khoa học thôi), trường có mấy phòng, có những gì vui....v..v.. (t.việt em kém lắm nên không biết có vào được CVA không nữa :eek: )

Who_Cares

Member
Nếu em muốn thì em có thể vào học cấp 2 CVA cũng được B) Anh ko học cấp 2 CVA nên cũng ko giúp được gì nhiều <_<
Nói chung các môn tự nhiên bên VN có vẻ khó hơn so với bên Mỹ, với lại vừa có chương trình cải cách xong nên có lẽ cũng hơi khoai một chút :D Nếu em học cấp 2 CVA thì nhớ thỉnh thoảng lẻn sang bên này chơi với bọn anh. Học CVA được cái thích là gần Hồ Tây nên những hôm mất điện như hôm nay cũng ko bức xúc cho lắm :D :lol:
Về VN thì nên nhớ một điều là ko đc thực hành nhiều như ở Mỹ đâu, một số tiết như Sử, Địa thì phải tập làm quen với việc thầy đọc trò chép ;) chép 1 tiết chắc cũng phải được 2, 3 trang :lol: Trong lớp thì cấm nói lung tung, "im lặng là vàng".

Vậy là cuối năm nay em sẽ về đây hả.................Hihi`...................cứ học lớp 6 CVA cấp hai đi đã.................rùi lên cấp ba thì học típ CVA cấp 3..........sướng wa' còn gì...........tiếc là.............lúc đấy anh WC lại ra trường mất rùi............chẹp chẹp................bác WC tiếc kìa............hihi :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Feb 20 2004, 11:02 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Feb 20 2004, 11:02 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Vậy là cuối năm nay em sẽ về đây hả.................Hihi`...................cứ học lớp 6 CVA cấp hai đi đã.................rùi lên cấp ba thì học típ CVA cấp 3..........sướng wa' còn gì...........tiếc là.............lúc đấy anh WC lại ra trường mất rùi............chẹp chẹp................bác WC tiếc kìa............hihi :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: [/b][/quote]
Ko sao, thỉnh thoảng anh lại về trường thăm em :D :lol: Kiểu này, anh sẽ nhận em làm.... em kết nghĩa của anh (làm em của anh được nhiều quyền lợi lắm đấy) :p

Erika_WL

Học sinh trường CVA dễ thương quá ah! Chắc em vào CVA rồi . Mà WC muốn nhận em làm em nuôi hả ? Sẵn sàng :lol: Hehe. Mà trường các anh có học bổng đúng ko? Đi những đâu vậy ? (lạy chúa có Anh trong đó :huh: ). Bố mẹ em chỉ cho em chọn trường nào có cấp 3 và có học bổng thôi. <_<
Nhân tiện, mời mọi người vào đây chơi luôn nha. www.yeuamnhac.com (đi đâu cũng quảng cáo :p .)

Chỉ có học bổng đi Pháp thui...........5 người................nếu em có ý định học Phap thì chị rất hoan nghênh...........hì hì.........mà chị khuyên em thành thật........đừng có mà làm em của lão WC.........tên nì lưu manh lém..............
To WC:............ông hứa cho tui kẹo dừa mà seo chạy biến đi đâu mất tích lun zay.............đúng là ba xạo <_< <_< <_<

Nhoc_Maruko

Member
hừ chip với WC đi đâu cũng chỉ thấy nói chuyện..... kẹo dừa
lập hẳn 1 cái topic mà trao đổi vấn đề kẹo dừa đi nha ! :lol: :lol:

Deathknight

Active Member
Láo, đứa nào bảo trương mình ko có học bổng?chỉ hơi khó kím thui
mà chú em thích HB nhìu thì tu trình để thi Sư Phạm đi

Who_Cares

Member
<!--QuoteBegin-Deathknight+Feb 25 2004, 05:34 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Deathknight @ Feb 25 2004, 05:34 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Láo, đứa nào bảo trương mình ko có học bổng?chỉ hơi khó kím thui
mà chú em thích HB nhìu thì tu trình để thi Sư Phạm đi [/b][/quote]
Vào sư phạm có khi còn ít học bổng hơn :huh: :blink:

Deathknight

Active Member
è, nói lại cái, ko phải ít học bổng
mà là Học bổng ít tiền
45 thằng thì có 40 xuất Học bổng cơ mà
đáng tiếc chỉ là giảm học phí
*còn học bổng trường mình á? khó lắm
lớp chuyên thì trên 9,0 môn chuyên
đòi ODDON VALLET còn khó hơn

Tra cứu điểm thi