Yêu con gái cá tính: Dám không?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
(Thx to Nhon :) )

Bạn thuộc tuýp đàn ông lý tưởng của các cô gái: “đẹp trai, học giỏi, nhà giàu, có chút võ Tàu…”. Nhưng trái tim băng giá của bạn đã không hề rung động trước một ai, cho đến khi bạn gặp cô ấy… Để xem vì lý do gì nào? Xinh đẹp ư? Không hẳn, vì bạn đã từng quen với nhiều cô gái xinh hơn cô ấy. Vậy thì vì sao? Có lẽ chính bạn cũng không giải thích nổi. Chỉ biết, bạn thấy rằng cô ấy xứng đáng là người để bạn đặt tình cảm và khi phải dùng 3 từ miêu tả về cô ấy thì có lẽ không ngoài 3 từ: “có - cá - tính”

Nhận diện cô gái cá tính

Với cô ấy, rất tiếc khi phải thông báo cho bạn một sự thật… đau buồn là, những tiêu chuẩn của bạn lại trở nên… phản cảm. “Đẹp trai” rất có thể bị đánh đồng với việc bạn bay bướm, đa tình, lăng nhăng,… thôi thì hàng trăm thứ không hay ho gì, đủ để cho mỗi lần nhìn thấy bạn là cô ấy thấy ghét cay ghét đắng. “Đẹp trai mà rỗng tuếch thì có mài ra mà ăn được không ?”

Còn bạn học giỏi, bạn thành đạt ư?- không hề gì. Mặc dù luôn tỏ ra trung thành với phương châm: “học là phụ, chơi mới là chính”, nhưng cô ấy lại rất coi trọng việc học và học hành rất “tanh tưởi”.

Không những thế, cô ấy luôn luôn muốn đi ngược lại cái trật tự và suy nghĩ cổ hủ “nam tôn nữ ti”: “ Những việc mà nam giới các người làm được, chúng tôi cũng có thể làm được, và còn làm tốt hơn thế nữa …”. Thêm một lý do rất chi là thuyết phục để có thể coi một Mr như bạn… thành một nhân vật… bình thường.

Và lúc này, nếu bạn dại dột mà “chảnh” với họ thì… rất có thể sẽ là hạ sách đấy. Đáp lại bạn sẽ là những tia nhìn lạnh lùng hơn băng của… Nam cực, hay nhẹ nhàng hơn cũng là nụ cười ánh lên vẻ tinh quái. Đố bạn cô ấy đang nghĩ gì ???

Rồi đến lúc bạn chợt phát hiện rằng, trái tim băng của mình đã bị nung chảy tự lúc nào, đang hừng hực lửa cháy, lăn náo nức trên con đường chinh phục ngọn núi băng trong lòng cô ấy…

Làm thế nào để bắt được “tín hiệu xanh” của cô ấy?

Những cô gái cá tính rất ngại việc thể hiện tình cảm. Theo họ, thể hiện tình cảm với đối phương là thể hiện sự yếu đuối và... nhu nhược của bản thân, là một sự… mất mặt ghê gớm… Vậy nên, càng có tình cảm với bạn, họ càng tỏ ra... lạnh lùng và… đáng ghét một cách... dễ thương; luôn tìm cách che giấu nữ tính của mình dưới lớp vỏ cá tính.

Vậy nên, đối với bạn, khi mới yêu, vấn đề khó khăn nhất là nhận biết được rằng: cô ấy có thích mình không? Làm thế nào để bắt được những “tín hiệu xanh” phát ra từ phía cô ấy? Chỉ cần một chút tinh tế, bạn sẽ nhận ra ngay được:

Cô ấy sẽ luôn là một người thể hiện sự yêu ghét, bày tỏ quan điểm rõ ràng và thẳng thắn trước mọi vấn đề. Nếu như không thích bạn, cô ấy sẽ tìm mọi cách để cho bạn “ out” ngay từ lần gặp đầu tiên. Còn nếu không, có nghĩa là cô ấy đã chú ý đến bạn rồi đấy. Cứ từ từ mà tiến.

Trong khi nói chuyện với bạn, cô ấy luôn tỏ vẻ khách sáo và giữ một khoảng cách nhất định. Thường thì sẽ gọi bạn là “anh” tự xưng là “ tôi” hoặc xưng tên của cô ấy. Nhưng khi bị cuốn vào câu chuyện của hai người, cô ấy sẽ xưng là “em” một cách thân mật, tự nhiên và không gượng ép. Đó là lúc cô ấy đang là chính mình.

Khi bạn gặp rắc rối (đau ốm, trục trặc ở công sở…), tuy không thể hiện sự quan tâm ngay trong lần bạn đề cập đến vấn đề, nhưng trong các lần nói chuyện sau đó, cô ấy rất hay nhắc đến vấn đề này: “việc đó đến đâu rồi” , “ chắc là ổn cả chứ??” .Và khi bị bạn “phát hiện”, lại vội vã chối: “Tiện miệng hỏi vậy thôi”, hay “liên quan gì đến tôi cơ chứ”… là những chống chế rất... yếu ớt. Sự thật là cô ấy rất quan tâm đến vấn đề của bạn, rất lo lắng cho bạn, nhưng bắt cô ấy thừa nhận điều đó thì… thà chết còn hơn.

Cô ấy cũng là một người coi trọng cuộc sống gia đình, vì gia đình là cơ sở là nền tảng để cô ấy phát triển những tính cách rất riêng và độc đáo của mình. Vậy nên, trong câu chuyện chỉ có hai người, nhưng cô ấy hay xen vào đó những lời hỏi thăm về tình hình gia đình bạn, sức khỏe những người thân của bạn. Đừng ngạc nhiên, vì cô ấy thừa thông minh để hiểu rằng: bạn cũng như cô ấy, gia đình chiếm vị trí quan trọng như thế nào, và cô ấy sẵn sàng muốn chia sẻ cùng bạn suy nghĩ đó…

Với tất cả những dấu hiệu trên thì bạn có thể yên tâm và vui mừng rắng cô ấy đã có tình ý với bạn rồiđấy, chỉ cần bạn cố gắng thêm để có thể hoàn toàn giúp cô ấy phá đi vỏ bọc trước bạn mà thôi.

Một cô gái cá tính mới thực sự là niềm mơ ước của các chàng trai, vì ở họ, bạn sẽ tìm được cảm giác của một gia đình yên ấm, một hôn nhân hạnh phúc và không nhàm chán. Các cô gái cá tính luôn biết được bạn nghĩ gì và họ phải làm gì, luôn không ngừng tạo cho bạn cảm giác của một người đi chinh phục để tìm kiếm ở họ cái mới. Điều đó cũng đòi hỏi bạn phải thực sự xuất sắc hơn họ, nghĩa là phải “hơn họ hẳn 1 cái đầu”.

Tintucvietnam.com

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đọc cái bài này thấy đúng quá, hehe, chẳng cãi vào đâu được :p

Viết thêm vào đoạn
Trong khi nói chuyện với bạn, cô ấy luôn tỏ vẻ khách sáo và giữ một khoảng cách nhất định.
Hì, chỉ "khách sáo" ban đầu thôi, mà phải nhấn mạnh từ "tỏ vẻ", chứ không phải là khách sáo thật ;-) :rolleyes:

Bạn thuộc tuýp đàn ông lý tưởng của các cô gái: “đẹp trai, học giỏi, nhà giàu, có chút võ Tàu…”. Nhưng trái tim băng giá của bạn đã không hề rung động trước một ai,
sao cái bọn con trai bây giờ chúng nó kiêu thế nhẩy

H

Hiệp

Guest
Tại sao lại không nhỉ ? Trong khi con gái khác chả có gì đặc biệt thì cô ấy nổi trội quá ấn tượng

Quang Anh

Member
bạn sẽ tìm được cảm giác của một gia đình yên ấm, một hôn nhân hạnh phúc và không nhàm chán. Các cô gái cá tính luôn biết được bạn nghĩ gì và họ phải làm gì,luôn không ngừng tạo cho bạn cảm giác của một người đi chinh phục để tìm kiếm ở họ cái mới
chị ơi đó là perfect girl rùi còn gì nữa, đó là một điều cực kỳ quan trọng trong việc giữ gìn hạnh phúc giữa 2 người, nhưng mà em thấy số người con gái hiểu được điều đó thì thật là hiếm thấy, nhừng em đã từng :D

:lol: yêu con gái cá tính thì nhiều người còn thích nữa ấy chứ sao mà dám với kô dám nhỉ hihihihihi có gì đâu nhưng mà người con gái cũng có nhiều cái hay đó bọn con trai bớt kiêu đi hiihihihihihhihihi có gì hay ho mà kiêu nhỉ hehehehehehhehehee :( :angry:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Quang Anh+Jan 23 2004, 08:47 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Quang Anh @ Jan 23 2004, 08:47 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
bạn sẽ tìm được cảm giác của một gia đình yên ấm, một hôn nhân hạnh phúc và không nhàm chán. Các cô gái cá tính luôn biết được bạn nghĩ gì và họ phải làm gì,luôn không ngừng tạo cho bạn cảm giác của một người đi chinh phục để tìm kiếm ở họ cái mới
chị ơi đó là perfect girl rùi còn gì nữa, đó là một điều cực kỳ quan trọng trong việc giữ gìn hạnh phúc giữa 2 người, nhưng mà em thấy số người con gái hiểu được điều đó thì thật là hiếm thấy, nhừng em đã từng :D [/b][/quote]
Hì, nhưng mà các boys cũng phải giúp 1 tay chứ, đừng để việc đấy là chỉ riêng của con gái ;-) B)

nếu tui là con trai thì tôi yêu luôn đó hihiihih sao mà kô đc mà tìm đc người như thế mà con chê thì ihihihihihih
nhưng mà phải xem đó là kiểu cá tính gì chứ có nhiều kiểu lắm hihihihihihihi kô khéo vớ phải cô cá tính như bà chằn thì ôi thui em xin bye bye chẳng lẽ ở lại mà chịu trận ah?????

Quang Anh

Member
chị bảo phải giúp ntn ? em nghĩ nếu như cô nàng có cá tính thực sự (như chị nói) thì đó là tính cách, là con người của cô ấy rồi, làm sao có thể thay đổi được, chỉ có cô ấy mới thay đổi đựoc con người của mình thôi, cái đó còn tùy thuộc vào suy nghĩ và sự nhìn nhận vấn đề của cô ta nữa, nói như chị thì trên đời này nhiều perfect girl lắm

Nhoc_Maruko

Member
Nói chung ai chẳng có 1 tính cách riêng , có điều tính cách ấy như thế nào mà thôi !
Theo tui thì sao lại ko yêu con gái cá tính nhỉ ??

Quang Anh

Member
không phải là tính cách ấy thế nào mà là cách thể hiện như thế nào cơ, cái đó mới là wan trọng để người khác thấy được con người của họ

Nhoc_Maruko

Member
<!--QuoteBegin-Quang Anh+Jan 29 2004, 07:17 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Quang Anh @ Jan 29 2004, 07:17 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> không phải là tính cách ấy thế nào mà là cách thể hiện như thế nào cơ, cái đó mới là wan trọng để người khác thấy được con người của họ [/b][/quote]
Hoàn toàn nhất trí với nhận định của bác QA :lol: B)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000