Yesterday...

smilemore

Member
một bài trắng_ phải chăng là một nỗi niềm thầm kín ko biết chia sẻ cùng ai? hay là một tâm sự của ngày hôm qua_ yesterday và còn khắc khoải cho tới ngày hôm nay? cũng có khi là một phút thoáng qua con người ta ko tự xác định nổi!
???????????

Cinderella

Good life for good person

Gigi Chew said:
cuộc sống có tươi đẹp ko? có đẹp thật ko khi mà tất cả những gì người ta muốn đều ko thành hoặc khó thành hiện thực?
Những người quanh ta rồi cũng đến lúc ngồi trên chuyến tàu tốc hành của thời gian và đi thẳng, thật nhanh, nhanh ơi là nhanh.
Tất nhiên là đẹp rùi , những cái U muốn mà ko có được dzì U chưa thực sự cố gắng , cái gì cũng có giá của nó mờ , ngồi chờ sall off thì người ta mua mất của mình rùi ;).Khó thành hiện thực thì khi có nó U mới thấy dzui chứ , mới trân trọng nó chứ ;)
Đừng nghĩ bi đát quá , thế này nhé ,nói đơn giản thôi, U thấy cuộc sống đẹp khi bạn thấy hài lòng vì những gì mình có , cảm thấy đủ là okie
Nếu cứ cảm thấy mình vẫn chưa đạt được , cứ cố gắng mãi , cứ tham vọng mãi thì thế nào mới là đủ đây?Biết bao nhiu mới là đủ :) (tính sơ sơ cũng đủ vỡ đầu rùi hik hik :? )
Tuy nhiên vẫn phải cố gắng chứ đừng buông xuôi , sống là để chiến đấu mờ,Believe in your self

fruit NHO

Active Member
ng ta vẫn nói đừng sống bằng quá khứ nhưng hình như quá khứ ảnh hưởng quá nhiều đến cuộc sống hiện tại của mình?tại sao mình vẫn mong quay lại quá khứ?

WildBodom

Member
Cinderella said:
Tất nhiên là đẹp rùi , những cái U muốn mà ko có được dzì U chưa thực sự cố gắng , cái gì cũng có giá của nó mờ , ngồi chờ sall off thì người ta mua mất của mình rùi ;).Khó thành hiện thực thì khi có nó U mới thấy dzui chứ , mới trân trọng nó chứ ;)
Đừng nghĩ bi đát quá , thế này nhé ,nói đơn giản thôi, U thấy cuộc sống đẹp khi bạn thấy hài lòng vì những gì mình có , cảm thấy đủ là okie
Nếu cứ cảm thấy mình vẫn chưa đạt được , cứ cố gắng mãi , cứ tham vọng mãi thì thế nào mới là đủ đây?Biết bao nhiu mới là đủ :) (tính sơ sơ cũng đủ vỡ đầu rùi hik hik :? )
Tuy nhiên vẫn phải cố gắng chứ đừng buông xuôi , sống là để chiến đấu mờ,Believe in your self
Đồng ý cả 2 chân 2 tay, cuộc sống thật sư rất đẹp, nhưng đến khi solo, bạn sẽ thấy nó đẹp thế nào... hô hô hô, nó chỉ đẹp với tớ, khi vẫn còn ở VN thôi, khi chúng ta và thèng Đ kia 3 đứa... hic hic, cuộc sống này tệ bạc lắm, nhất là nó đã bắt tớ phải xa 2 bạn... Tớ nhớ và thèm khát cái lúc chúng ta, 2 trai 1 gái, quậy tưng bừng rồi về nhà ngủ chồng chéo lên nhau vì mệt..
những lúc 2 chúng tớ đánh nhau và bạn thì ra sức can ngăn... Những lúc bạn bắt 2 chúng tớ trả tiền ăn cho bạn, và rồi gần như lúc nào cũng là tớ trả... HÔ Hô HÔ hô... :q: :q: Nhưng bi giờ thì khác, khi trở về 2 bạn có thể tự hào vì tớ là bạn thân nhất của 2 bạn... Chờ đấy... :q: :q:

Cinderella

Bạn Hiệp làm mình cảm động quá há há =))
I'm sorry Nhưng mày lạc đề rùi hay seo ý Hiệp ạ?(Tội lỗi )
:D Hè khi nào mày về bọn mình đi du lịch cho giống cái thời tội lỗi(trai gái lẫn lộn ko phân biệt) đê =))
Đi du lịch Asia thui tớ ko có nhìu $$$$ :(

WildBodom

Member
Cinderella said:
Bạn Hiệp làm mình cảm động quá há há =))
I'm sorry Nhưng mày lạc đề rùi hay seo ý Hiệp ạ?(Tội lỗi )
:D Hè khi nào mày về bọn mình đi du lịch cho giống cái thời tội lỗi(trai gái lẫn lộn ko phân biệt) đê =))
Đi du lịch Asia thui tớ ko có nhìu $$$$ :(
lạc gì mà lạc, chứ ko phải đang nói về ngày hôm qua à?? hô hô..
được khi nào về đi chơi với 2 bạn đã về nhà sau ---> vậy đừng nói bố mẹ bít nhá, hihi, chuyện $$$ ko lo, lúc nèo teo chẳng là người trả cho mầy.. hmm hmm, còn làm bộ hoài, hahaha :q: :q:

Nhoc_Maruko

Member
...có bao jờ...bạn phải trải qua một thay đổi lớn lao của cuộc đời...bạn sẽ thấy ngày hôm qua thật đẹp...bạn sẽ ước ao được quay trở lại từng khảnh khắc của quá khứ...nhưng thời jan chẳng chờ đợi ai...vậy thì hãy sống trong hiện tại và lưu jữ những ngọt ngào của quá khứ...để ngày hôm qua mãi mãi là những trang viết đẹp đẽ trong cuộc đời mỗi con người...

WildBodom

Member
Nhoc_Maruko said:
...có bao jờ...bạn phải trải qua một thay đổi lớn lao của cuộc đời...bạn sẽ thấy ngày hôm qua thật đẹp...bạn sẽ ước ao được quay trở lại từng khảnh khắc của quá khứ...nhưng thời jan chẳng chờ đợi ai...vậy thì hãy sống trong hiện tại và lưu jữ những ngọt ngào của quá khứ...để ngày hôm qua mãi mãi là những trang viết đẹp đẽ trong cuộc đời mỗi con người...
khiếp quá, tiểu thuyết hả em, đến lúc sống thực tế rồi (nói là thực dụng cũng được)..........hô hô hô hô :q: :q:

sayang

Everything has beauty, but not everyone sees it.
We take for granted the things that we should be thankful for.
U're richer today if u have given , forvien or know u have enough.
The real measure of a persone's weath is wat he has invested into eternity.
Happinessis enhance by ohters, but does not depend upon others.
Happy memories never wear out.. relive them as often as u want.
U cant change tha past but u can ruin the present by worrying about the future.
If u fill ur heart with regrets of yeaterday and worries of tmr, u have no today to be thankful for.
To get out of difficulty, one usually must go through it.
Love is strengthened by working through conflicts together.
Love is the only thing that can be divided without being diminished.
Do what u can , for whom u can, with what u have, from where u re

Nhoc_Maruko

Member
WildBodom said:
khiếp quá, tiểu thuyết hả em, đến lúc sống thực tế rồi (nói là thực dụng cũng được)..........hô hô hô hô :q: :q:
anh nói thía em cũng chẳng có ý kiến j`
nhưng anh ko ở trong hoàn cảnh của em
anh đâu biết là em đã và đang trải qua những j` .........
vì thế em iu ngày hôm qua
em iu bạn bè em vô cùng

fruit NHO

Active Member
ngày hôm qua...nó là 1 con bé vô tư....đối xử thật lòng với mọi ng...
ngày hôm nay...ng ta chửi nó....bằng những điều mà nó ko thể nghĩ là ng ta có thể nói như thế vè 1 ng bạn
chẳng lẽ bạn bè sống với nhau,dù ko thân nhưng lại có thể đối xử với nhau như thế à???nó rùng mình.......
ngày mai....nó đến lớp và sẽ cố gắng trở thành 1 người khác!

kiwi_vn

Active Member
Con trai! Ngay hom qua danh nhau 1 tran ! hom nay lai vui dua nhu khong co chuyen gi ! con con gai thi chac chan la ''never''

fruit NHO

Active Member
kiwi_vn said:
Con trai! Ngay hom qua danh nhau 1 tran ! hom nay lai vui dua nhu khong co chuyen gi ! con con gai thi chac chan la ''never''
đúng là thế đấy !nhìu lúc thèm đc sống như hùi cấp 2....cùng vwois 1 lũ bạn là con trai...
chứ con gái thế này metej mỏi quá!

kiwi_vn

Active Member
Óa! sống như ngày hôm nay mà buồn ,còn đâu những ngày PT vui nổ trời nữa chứ?Lên Đ H thấy cuộc sống hàng ngày thật tẻ nhạt lịch ngày nào cũng như nhau :
7h00-12h00 học trên lớp
14h00-17h00 học trên thư viện
19h00-21h30 học ở phòng
17h00-18h00 đá bóng ở SVD
Cụ thể là thể thao & giải trí như vậy đấy! Chán!

fruit NHO

Active Member
1 ngyaf có quá nhiều chuyện xảy ra...
1 thời gian có quá nhiều chuyẹn buồn phức tạp...
cuộc sống ko có niềm vui thực sự...
muốn quên ngyaf hôm qua nhưng ko thể nào quên....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000