Yahoo ! 360

kiwi_vn

Active Member
em thấy mí cái blog của cường OZ hay blog của anh Chippi mang tiếng là phóng sự xh nhưng thật sự là vớ va vớ vẩn...chả có j` hay ho cả...
Thêm vào đó những thông tin trong đó được kiểm chứng vẫn có nhiều điều theo kiểu " bơm rơm " nên mới được nhận định là blog bẩn náu mình :(

U.F.O

Active Member
Vi phạm thì đã quyết định xóa mấy cái blog đấy rồi , ở đây chỉ có ý định can thiệp mấy blog sex thôi cơ mà , hay em thích để mấy blog sex ấy rồi dân tình lại chửi cho chính quyền làm ngơ ???
Đâu chắc gì bị xóa. Nhỡ có khi tự xóa anh à. Mà blog của Cường Oz dùng yếu tố sex một vài entry để làm phong phú thêm nội dung giải trí thôi. Về bản chất mà nói, không thể gọi blog Cường oz là blog bẩn được.
Blog là nơi riêng tư khi chỉ một người hoặc một nhóm người nhỏ đọc được nó, đằng này cả cái xã hội mạng đọc được thì lấy đâu ra là riêng tư?
tác giả blog 0 đi quảng cáo nó anh à. Blog được nhiều người dùng và là xu hướng bởi bản thân yếu tố cá nhân của nó. Mọi người được nói lên những điều họ muốn nói. Cái tôi cá nhân được khẳng định trong một xã hội bộn bề. Họ không đi quảng cáo hay rủ rê ai vào blog họ cả. Nói cách khác, blog là blog.

Mỗi người phải biết chịu trách nhiệm với nguồn tin mình đưa lên web, không thì bừa phứa ai muốn làm gì thì làm à
Tất nhiên. Miễn là không ảnh hưởng người khác -> Tự do trong khuôn khổ tối thiểu con người thế này còn gì.

Em có biết TQ vừa TỬ HÌNH mấy thằng làm web sex không?
Bọn nó thương mại hóa, lập hẳn website mua bán ,trao đổi. Nói như anh sex cũng là một tội à? Một người ưa sex đưa các nội dung bộ phim họ thích lên blog họ cũng là tội à? EM chả ngại, papa mama em chắc chắn có coi XXX, nếu bố/mẹ em có blog thỳ việc họ tuyển tập các bố phim họ đã xem chẳng có gì khiến em phải xấu hổ cả. Nói cách khác, tùy theo bản thân hành động của tác giả blog đó thôi anh à. Blog nội dung XXX để đi tuyên truyền khác chứ anh.

Em có biết thằng phản động Nguyễn Tiến Trung nó cũng có blog trên 360 không?
Em 0 biết chú này, phản động hay không, tất cả đều phải có cái lí của họ khi nói họ phản động, bản thân từ phản động cũng chỉ tương đối, nhất là với VN, còn nhớ trước 1 thời tất cả những người có tư tưởng tiến bộ nhưng trái đừong lối lãnh đạo ấu trĩ của nhà nước đèu bị quy cho tội phản động-> còn tùy vào nhận thức của người bị lôi kéo nữa. Mà thời này thì đâu còn những người thiếu hiểu biết để bị tin vào những lời mị dân của phản động thực sự nữa. Họ cũng phải có cái lí của họ thì mới có ai đấy xem xét chứ. Trở lại, blog ông Trung gì đó, em chả quan tâm mấy, ông ý viết những tư tưởng suy nghĩ của ông ý. về lí mà nói chả sai gì cả. Còn về bản chất, em chưa đọc nên cũng 0 rõ là có tuyen truyền hay không. nếu đúng là ông ý tạo blog với ý đồ phản động thật thỳ nên chặn trang đó lại.

Rồi hậu quả cái vụ hót gơn hót gủng trên blog em mà anh đã chửi em rồi đấy! Ai là NGU đây?
Hí. Tưởng anh Phương :d
Em biết được mình sai nên xóa nó mất rồi. Thank anh mặc dù anh nói sau khi em nhận thức được những gì mình làm. Nhưng mà làm gì có hot girl trong ý hả anh. ANh đọc lại đi :( chính em ghi là "đây không phải là những HG mà là những người tôi có 1 ân tượng gì đó về họ" ).Dù sau thì loạt entry đó cũng sai lè lè.

em thấy mí cái blog của cường OZ hay blog của anh Chippi mang tiếng là phóng sự xh nhưng thật sự là vớ va vớ vẩn...chả có j` hay ho cả...
UI giải trí hay chứ em.Mỗi người 1 sở thích. Xấu hay đẹp thỳ cũng là cá nhân, miễn chả ảnh hưởng ai.

nenu_aloha

Member
Công An và nhà nước VN vi phạm quyền tự do công dân, bới móc chuyện riêng tư của người khác.
... công dân gì mà thích viết gì thì viết, thích chỉ trích thì chỉ trích, tức cái gì thì chửi cái ấy... có cái tôi nhân cách thích bộc lộ bằng cách hạ thấp giá trị của người khác, hạ thấp nền Văn Hóa - phong tục ở một địa phương, một đất nước... công dân gì mà chỉ yêu cầu nhà nước phải tôn trọng quyền tự do, phải bảo vệ chuyện riêng tư cá nhân trong khi đó họ thích lôi chuyện riêng tư, ý kiến thiển cận ( đôi khi ) của cá nhân lên cho bàn dân thiên hạ mổ xẻ, trong khi nghĩa vụ của một công dân là phải biết suy nghĩ đúng đắn và thận trọng trước những phát ngôn của mình, phải làm theo và tuân thủ pháp luật... có đi thì mới có lại, nếu không vậy thì xã hội này thành hũ cám ai thích cho cái gì vào thì cho!

U.F.O

Active Member
Ôi giời, chú Thiện sai rồi , xin lỗi em Chả cá & anh Vũ đẹp trai đê . Hay chú định ủng hộ mấy cái blog bẩn đó thế :)

Em vẫn giữ ý kiến của mình.

Mọi người cần phân biệt thế nào là lăng mạ là hạ thấp.

Chả nhẽ những ng` theo đạo thiên chúa nói "Oh, Fuck My god" -> đi bắt hết đi, phạm luật kìa =))
Học sinh nói giáo viên là "bà mụ thằng lão" -> bắt sạch đi =))

Túm lại. nói ra những điều mình nghĩ. KHông có gì đáng xấu hổ cả. Có lẽ mình cần đọc kĩ lại về chủ nghĩa cá nhân - xu thế tất iếu trước khi lên đây phân trần tiếp.

Chả nhẽ mình cảm nhận rằng trông mặt mày ông nọ bà kia trông rất .... gì đó. Không được quyền nói ra à?

Ice_Fire

Member
Trích nguyên văn bởi " Cảnh cáo viết tiếng Việt tùy tiện. "

Cái tiếng Việt nài được người ta gọi là tiếng Việt quyến rũ đếi ;)) trình độ hạn hẹp hok hiểu được đâu :-s

Blog có nhiều chức năng , có thể là Private ; Friend , Friend of friend ... nhưng nếu đã để Public thì phải chịu trách nhiệm về những gì viết ! :ph34r:
Hạnh kiểm yếu 1 học kì đã đủ để em sáng cái mắt ra chưa em Thiện ;)) , em cứ viết Blog như bây giờ là ổn đấy :)) , anh thích mấy cái Entry em tự chửi bố em :">

CUONG OZ là 1 thanh niên đang sống ở Úc , những thông tin anh ta có được đều là qua bạn bè , không tránh được những thông tin không chính xác :"> cái quan trọng và tác dụng của Blog anh ta là vạch trần chân thực những thói hư tật xấu của xã hội hiện tại :D Thậm chí có vài phóng viên còn "mượn" tạm những thông tin và ảnh đó để viết bài trên tận An ninh thế giới , CAND ... các kiểu ( và đã bị ăn chửi cái tội sao chép :"> )

CHIPPY hay còn được gọi là n_u_h_o_n , là 1 học viên Học viện cảnh sát nhân dân , tuy nhiên anh ta đã bê 90% những gì CUONG OZ viết và 100% những gì Andre ( 1 trong tứ đại Blog vương ) về Blog mình , cũng như không quên làm 1 cái chữ kí " Bản quyền CHIPPY " ở cuối mỗi bài viết :)) ... Anh này còn tự nhận mình có thân quen với CUONG OZ trong khi CUONG OZ hoàn toàn không biết gì :D ...

Sau khi vụ việc xảy ra , CUONG OZ tuy đã làm hòa , nhưng CHIPPY là 1 kẻ bẩn thỉu không còn gì để nói , ngoài mặt thì xin lỗi tử tế , đàng hoàng , như rồi lén vào buông những lời lẽ bẩn không còn gì để nói ... có thể nói , đây là 1 Blogger bị khinh bỉ thứ 2 , sau Bé Crys :p

2 ngày qua , tất cả các Blog đều có hiện tượng " tăng Views đột ngột " :D , đó là số Views bị "nén" từ ... 1 tháng trước , chắc là do lag :p ;)) ... Bé Crys sau vụ Fucking HL , chỉ tăng có 7.000 Views sau 1 tháng , nhưng riêng 2 ngày qua , số Views của bé đã nhảy từ 25.000 lên 45.000 ... rồi 125.0000 , 180.000 và bây giờ là 205.000 :-SS

Tớ mới có 58.000 thoai :"> hí hí , xếp thứ 3 rồi nhá , 2 chị trangha và Thao Dom cứ chờ em :p
Blog Họa My

Grenouille_vert

Moderator
@ Thiện : Em cứ thử ra trước mặt một thằng Tây và nói câu "oh my f*** God" đi xem nó nhìn em với con mắt thế nào! Chẳng cần phải bị bắt đâu em ạ, chỉ cần nhận sự khinh bỉ của người khác cũng đủ tồi tệ rồi!

Cái gọi là Tứ đại blog vương dởm đời hơn bao giờ hết, Tiến nhắc đến làm gì. Mấy người đó chả có tư cách gì để gọi là đại diện cho blogger Việt cả, những entry bát nháo, lên mặt dạy đời như thế làm sao đại diện cho blogger Việt được? Chỉ riêng cái việc tự xưng là "Tứ đại blog vương" cũng chứng tỏ cái sự háo danh (cái danh hão) của mấy ông bạn đấy rồi, còn rất nhiều blogger viết hay và ý nghĩa hơn mấy người đó nhiều.

Còn vài CVA blogger nhiều view hơn Tiến đấy :D. Đây chẳng hạn :D.

BlackDragon

Active Member
ôi, danh tiếng thì làm gì chứ, phù du mà thôi :D
Cái blog của mình dù lượt view có đến hàng triệu nhưng lại trở thành nới "public" quá thì còn gì hay nữa

kiwi_vn

Active Member
Bạn Phong nói đúng , blog để làm j chứ ? đối với mình quan trọng nhất là nơi xả các vấn đề của bạn thân , 1 phần cũng để cho bạn bè biết & share , chứ blog để có nhiều người xem nhưng ko có chút cá nhân riêng tư nào của mình ( trừ tư cách là chủ blog) thì chả có j cả ...

Ice_Fire

Member
>>> Cái "Đây" của anh Vũ đã bị em vượt trong hôm nay rồi ;))

Mục đích viết Blog của tớ rất cao cả :x ... đó là tán gái :x :x :x , không vì cái gì khác ! chuvanan.org đã không còn là Ice_Fire ' s mecca nữa rồi :-<

Ấn mãi mà nó cứ " Có lỗi xảy ra khi nội dung này được gửi đi " :-w :-w :-w

U.F.O

Active Member
Tùy mọi người
Dù sao cũng cảm ơn anh Phúc, anh Vũ với lời góp ý rất chân thành.
:)
Giáng sink an lành cho cả nhà nhé.

U.F.O

Active Member
P/S: Em để public không phải để bảo mọi người ai cũng vào đọc blog của em.
Đến nỗi ngay từ đầu khi lập blog, entry đầu tiên của em là dành cho những người đầu tiên vào blog.
Em để thẻ [NK] là để đừng có ai đọc cả.

Yahoo không có chức năng private 4 entry nên mới phải làm thế.

Em không phải người tự public những thứ riêng tư ra như thế. Nhưunxg thứ em public ra là những bài hướng dẫn, những tin tức, những giải trí ... chứ không phải để đọc những bài [NK] của em.

Mọi người đánh giá sai rồi. Đang nói về Yahoo! 360 chứ không phải blog. Nếu em không nói những điều em thích nói thì blog sẽ chẳng còn là blog nữa. Em không khuyến khíck ai vào đọc tất cả những bài của em. nếu public cho tất cả. Đó là website đơn thuần chứ không phải blog.

Em tự cho em là người hiểu văn hóa Net.
Em vẫn thấy những quan điểm của em là đúng. Cái Entry " Dành cho người đầu tiên vào blog" vẫn chưa thay đổi đến giờ. Thậm chí nó nằm ngay đầu tiên ở Blog Groll. Mọi người có một " đôi mắt" rất phiến diện. Chỉ biết nhìn nhữung entry ma mọi người đánh giá tiêu cực ra để bình phẩm. Những có nhìn được hết đâu ? Có nhìn được hết k0 ? vậy có nói là khách quan k0 ? Có toàn diện không? CÓ bản chất k0 ?

..................
(chắc chắn còn tranh luận dài dài )

kiwi_vn

Active Member
Okie đi Thiện , chỉ cần nhận đinhj trong entry ko quá đà như bé Crys thì ai dám ý kiến với em đâu , tự do muôn năm , nhưng cũng nên trong khuôn khổ nhỉ :)

U.F.O

Active Member
Okie đi Thiện , chỉ cần nhận đinhj trong entry ko quá đà như bé Crys thì ai dám ý kiến với em đâu , tự do muôn năm , nhưng cũng nên trong khuôn khổ nhỉ
Anh chưa đọc đaọn em nói bố em nên nói thế. EM không khuyến khích bàn tiếp chuyện em nói bố em nhưng có người lôi ra nên nói lại.
Nói chung em vẫn quan điểm. Trên blog có chỗ không phải public tất cả. Chẳng qua Y!360 nó không cho Private từng entry
Còn chuyện bé Cry

EM vẫn thấy bt.
Quên. Mọi người lên đây xem qua chuyện bé Crys nói gì về sự riêng tư trên Blog này. Toàn dân net với dân thík Tin học cả đấy, có ngừoi biết Văn hóa net có người k0, nhưng trên này nói pro hơn nhiều bên 4r ta.

http://www.ddth.com/showthread.php?t=105757&page=14

14 trang nhá. Cứ ngâm cứu nhá.

Thêm:
p/S: Những ai ngại đọc thì tìm những bài của Super mod Arkain và admin Vikhoa mà đọc. Em cho đấy là những người có tầm nhận thức Văn hóa net.

chocomog_257

Moderator
hì, mọi người vào đây cmt + tăng viu hộ em cái :D
Làm blog nick cũ mà vẫn chưa viết nổi cái 1st entry :">
http://360.yahoo.com/meomeomeo2507
cứ lúc nào nổi hứng lên định trút vào 360 thì ngay lúc sau lại xịt vì thấy nó ấu trĩ, ngu ngu :)) Thế là thôi luôn, ko có xả xiếc gì hết :)) Giữ cho mình ko là lại trở thành bia miệng quần chúng `_'

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000