^^^XẢ XẢ XẢ^^^

(***Điều muốn nói***)

Cuộc sống không phải lúc nào cũng như ta mong đợi. Có lúc vui lúc buồn, lúc sung sướng lúc tuyệt vọng,,,vậy thì ta phải làm gì để có thể tiếp tục vươn lên,,,có lẽ chỉ có cách nói ra những tâm sự của mình. Vì vậy Sói mạn phép lập topic này coi như là nơi để mọi người xả, xả tất những gì mình không thể nói ra:) :) :d: :d:
*Trời lạnh quá, ngày càng lạnh hơn. Vậy mà...trùi ui...mình lại là người trong hội độc thân...vừa chia tay xong...không buồn nhưng lại đúng vào mùa đông nên..hichic...lần này chia tay mà không có lý do (như có ng` khác chẳng hạn) nên thấy thế nào í...thôi dù sao cũng qua rồi...kệ nó vậy...không biết sống thế nào qua mùa đông này đây...I-) I-) I-)
*Lên cấp 3 vui...có thể nói là như thế...có thêm nhiều bạn quá...đặc biệt qua rum này thì càng có nhiều bạn...iu mọi người quá:* :* :* ...nhưng mà nhiều lúc nghĩ đến những năm học cấp 2...buồn....:( :(

Oài chuyện buồn thì nhiều lắm, tạm thời bây h ko có tâm trạng gì gọi là " tan nát cõi lòng " cả, nhưng trước đây cũng có những chỗ tâm sự kiểu này, mọi người cho phép thì mình đi copy lại về đây :D

Nhiều lúc chẳng hiểu là con trai hay con gái rách chuyện nữa...chán thật:( :( :(
Hôm nay ngồi post bài mỏi tay quá trời, mọi người hăng say thế này anh Lam mà biết chắc vui lắm (mặc dù 80% là câu:) :) )
Ngày mai đi học roài, chẳng muốn tí nào cả...không biết mai mặc quần đen hay quần đồng phục đây;-) ;-) ;-)

POst bài nào cảm động tí, cho vd là bài em hồi trước :p

1 buổi trưa như bao buổi trưa khác, 1 thằng bé con, năm nay 15 tuổi , học sinh trường hn-ams, nó lại online sau bữa cơm, nó vào forum trường nó, và nó ước gì nó chưa từng vào đó .....
Từ khi nó mới vào trường, nó đã mong muốn quen biết thật nhiều bạn bè trong trường, nó add tất cả những YH ID nó biết, gặp ai nó cũng cố tỏ ra thân thiện, muốn đc mọi người iu quí, thế là nó đã có thật nhiều bạn, nhưng dường như nó ko kiềm chế đc niềm khát khao đc quan hệ với xã hội, nó bắt đầu làm quen với các anh chị lớn tuổi hơn, và ngày qua ngày, nó thấy mọi người, từ các bạn cùng tuổi, các em ít tuổi hơn, các anh các chị, ai cũng iu quí nó, nó rất cảm động vì làm mọi người vui, đc mọi người đối xử tốt là lí tưởng của đời nó, khi nó biết nó có FC, nó thấy bạn bè nó khen nó thế nào, nó vui lắm, nó ko ngờ mới quen biết chưa lâu mà nó đã để lại ấn tượng tốt cho mọi người, mặc dù bị 1 số người nói xấu những nó ko quan tâm, nó nghĩ : chúng mày thích thì cứ nói, bạn bè tao còn đó, tao chả có gì phải phiền lòng cả ", rồi nó chụp đc ảnh 1 con bé ở trường, cái ảnh rất đẹp, nó tìm mọi cách để nhìn đc cái ảnh đó hàng ngày, mỗi khi mệt mỏi, nó nhìn cái ảnh, và thấy bao nhiêu gánh nặng tiêu tan, và càng ngày nó càng biết ơn con bé trong ảnh đó, đến nỗi khi con bé bị người khác nói xấu, nó thấy ko thỏa đáng nên đã thường xuyên bênh vực con bé..........
Đến ngày hôm nay, chỉ trong giây phút thôi, nó chợt nhận ra... : 2 người nó iu quí đã quay lưng lại với nó, trước đây, mỗi khi đc gặp, đc nói chuyện với họ, nó cảm thấy cuộc đời này sao có những người tốt với nó thế, ở bên họ nó cảm thấy sự nhẹ nhõm thanh thản, nó những tưởng họ mãi là bến bờ bình yên của nó, thế mà h đây.... họ đã khinh thường nó biết chừng nào, họ coi nó là thằng bệnh hoạn, họ dường như ko quan tâm xem nó coi họ là những người thế nào nữa,.... nó thấy đúng thật là 1 tiếng sét ngang tai khi đọc đc những lời của người anh zai còn tốt hơn anh ruột của nó, nói anh ấy thật thất vọng về nó!....nó ko muốn thế mà, nó chỉ muốn làm anh ấy vui thôi, nó đâu có ngờ những hành động mù quáng của nó đã làm cho anh ấy ko còn coi nó như thằng em của những ngày tháng qua ..., nó ko biết nó còn có để lại đc trong anh ấy cái gì ko nữa, hay đơn giản chỉ là 1 người ko đáng để anh ấy phải bận tâm ! Còn người chị kia, có lẽ hôm qua bọn họ đã nói chuyện với nhau, chị ấy đã cảnh cáo trước rồi, nhưng nó đâu có ngờ sự việc lại nghiêm trọng như vậy, thà chị ấy cứ mắng, cứ chửi đi, nhưng đằng này chi ấy lại chả nói gì nữa, chẳng lẽ chị ấy cũng quên hẳn thằng em này rồi sao, thấy nó ko còn gì đáng nhớ với chị ấy sao ?? Tại sao mọi người ko nói với nó cho nó hiểu, mà đã vội xa lánh nó như vậy, có chuyện gì buồn, chuyện gì vui ở trường nó đều nói với họ đầu tiên, h đây, nó buồn nó tủi hơn lúc nào hết vì họ, thì nó còn biết nói với ai......
Nó trở nên căm ghét chính mình, vì chính nó đã làm cho mọi người phải khó chịu như vậy, nhưng trong thâm tâm nó đâu muốn thế, nó vẫn mong sẽ làm cho mọi người vui mà, tất cả đều do sơ suất, có muộn quá ko ? - nó tự nhủ, mọi người còn có thể đối xử tốt với mình như trước ko, nó muốn mỗi khi ai đó nhận ra nó từ xa xa, họ sẽ quay sang bạn mình và nói :" a bạn tao kìa, thằng Hòang Sơn ấy, nó tốt lắm ".....

:-( :-( :-( :-( , xúc động đậy quá đi mất. Cơ mà bạn Núi ơi, chuyện thật hay cổ tích thế (mong là thật vì mình đang định post một chuyện tương tự_của mình:( :( )

Học sinh ngoài chuỵên sách vở điểm số thì bạn bè có lẽ là chuyện đáng nói nhất. Tình bạn là một cái gì đó thật khó định nghĩa...khó thật...
Năm học mới, cái gì cũng mới. Thật may mắn cho ai có được một nhóm bạn mới, một nhóm bạn thân. Và có lẽ H là một người may mắn. 5 người bạn, 5 chị em...tưởng như ông trời đã ban cho họ những người bạn thật tuyệt vời. Nhưng không có cái gì là không qua thử thách, tình bạn của họ cũng vậy...cũng có thử thách, gian nan...
Chuyện bắt đầu khi H và H cùng nhóm hát cũ hồi cấp 2 đi hát. Chuyện sẽ không có gì nếu 3 người bạn kia không muốn lập một nhóm hát nữa với 5 người. Thật khó cho H và H khi fai lựa chọn. Một bên là nhóm bạn cấp2, từng có biết bao thành công, sẻ chia bao buồn vui...một bên là những người bạn...Nhưng chuyện sẽ dễ dàng hơn nếu 3 người kia không suy nghĩ nhỏ nhặt đến vậy. Họ nghĩ H và H coi trọng bạn cũ hơn bạn mới, và họ...dỗi. Tất cả nằm trong vấn đề suy nghĩ...dù mọi chuyện đã qua nhưng một vết nứt đã ngầm xuất hiện giữa họ...
Chuyện thứ nhất mới được một tuần thì chuyện thứ hai đã đến. Con gái mà, chơi với nhau làm gì mà không có chuyện. Nhưng L đã không nói ra mà lặng lẽ chia rẽ mọi người. Mọi chuyện vỡ lở, L fai trả giá cho những gì mình làm. Một tuần, 4 người bạn đi với nhau..không ai nói gì nhưng ai cũng thấy buồn...rồi L xin lỗi...mọi việc trở lại bình thường nhưng phải rất lâu sau mọi người mới tạm quên đi được...
Không hiểu từng ấy khó khăn, từng ấy sóng gió đã đủ thử thách tình bạn giữa họ hay chưa. Chỉ biết rằng, bây giờ họ đang cố gắng hoà nhập hơn, hiểu và cảm thông cho nhau hơn..cuốn sổ nhật ký truyền tay đã được 2/3...chỉ còn hơn một tháng nữa là hết học kì một...một chặng đường không dài nhưng có lẽ cũng đủ để họ nhìn lại những gì đã quá...

medusa

dang dinh xa? ra nhungma` k danh' dc tieng viet. ghet wa
du ` sao sang lop moi thi` cung~ thay' do~ bun` hon
nhung chuyen gia din`h cuoc song' cu' lam` cho mi`nh quay va`o do'
k dut ra dc . de? den' luc' chot thay mi`nh va` ng` ay' cang` ngay` cang` xa nhau?
cha? co giay phut' nao` minh` dc dung` lai . de? ti`m thay nhung~ gia' tri dich thuc danh` cho minh` , ma `minh` chi? biet' ich ky? tham lam , mong muon' nhung~ gi` ng` khac' co' ma` chang? bao gio` nhan ra dc chinh' minh` co nhieu ` cai' ma` minh` k biet ,

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
oái!chị sói sao lúc nào cũng bùng nổ về ý tưởng thế nhỉ?!
mà toàn là kể chuyện buồn thôi à??nói thật là đầu óc em nông cạn,nhưng mà...sao đọc của bạn Sơn và của chị mỏi mắt quá,cố kiên nhẫn..xong thì lại chả hiểu j` thật!huhuhu,sao lại thế, sao lại thế??>0<

Anh ơi em có muốn như thế đâu...không ngờ chị ấy lại hiểu nhầm em như thế:-( :-( :-( . Chẳng nhẽ anh không nói cho chị ấy là anh em mình chỉ là anh trai em gái chứ không phải như chị ấy nghĩ sao...Làm quân sư khổ thật...toàn bị hiểu nhầm thế này thì em chết mất:-( :-( :-(

Để mọi người hiểu rõ sự tình câu chuyện của thằng Sơn, mình xin kể rõ hoàn cảnh ra đời của nó :) :
Hồi thằng Sơn mới vào ams, đã có nhiều tai tiếng, bắt đầu từ sự ủng hộ hết lòng với 1 người cũng bị nhiều tai tiếng, còn hơn cả nó, đó là MN :) ( amser nào cũng biết người này, thực ra mình ko muốn nói rõ tên ra ), trong khi người đó có rất nhiều người ghét, thế là tư đó tai tiếng của thằng Sơn càng ngày càng nhiều người biết....
Thêm vào đó, mọi chuyện chưa chấm dứt, khi mới lên lớp 10, nó mới chỉ là 1 thằng bé con nông cạn, bồng bột, suy nghĩ và hành động thiếu chín chắn, đã quá kiêu căng, đánh giá quá cao bản thân mình để rồi về sau, khi " giọt nước làm tràn ly", nó mới hiểu ra nó đã sai lầm, tai tiếng của nó càng ngày càng nhiều người biết, và hỏi 100 học sinh khối 10 ở trường ams thì ko dưới 80 đứa nghe về " thằng Sơn đáng ghét "
Về sau khi FC của MN được thành lập, ko ít người vào nói móc MN, chửi bới hay thậm chí là thêm mắm thêm muối, thằng Sơn lúc đó ko giữ đc bình tĩnh, đã lên nói đỡ hết lời cho MN, và do thiếu kiềm chế nó đã ko suy nghĩ trước được hậu quả... hậu quả đó là có những người thân thiết với nó lắm, cũng thất vọng về nó vô cùng, ước mơ xoá bỏ tai tiếng của nó dường như ngày càng xa vời...
Nó viết xong 1 bài tâm sự với mọi người, và nó khóc - điều kị của 1 thằng con zai, nhưng nó ko thể kiềm đc, nó quá mệt mỏi chán nản, quá tuyệt vọng, quá xót xa, sau giấc ngủ đó, nó nhìn đồng hồ: 5h20 rồi, chắc mọi người cũng đọc đc, nhưng nó lên.... thì thật thất vọng biết bao, chỉ có 1 người trả lời nó, 1 người.... nó ko bao h ngờ lại làm thế, trong khi những người no nghĩ đến suốt buổi chiều thì lại ko thấy đâu....
H đây nó vẫn chưa bơt lo nghĩ đi tí nào, nó càng nghĩ càng thấy nó phạm nhiều lỗi lầm hơn, nó đã suy nghĩ và hành động quá bồng bột, ko điễm xỉa đến lời mọi người nói , cho nên có ngày hôm nay là tất nhiên.....
Chiều nay bạn nó rủ đến trường h tan học nó ko muốn đến nữa, nó sợ phải bắt gặp các ánh mắt thất vọng, hoặc khinh thường, hoặc những lời rèm pha, soi mói, nó làm mọi người khó chịu quá nhiều rồi, nó ko muốn làm ai ngứa mắt thêm nữa, . tại sao nó lại trở nên như vậy ? con người của nó đâu rồi, 1 người luôn tự tin khi gặp bạn gặp bè, người mà cho dù bị xỉa xói đến đâu cũng ko màng, ngươi mà xung quanh đầy ắp tình cảm bạn bè, nó mất chính mình rồi sao?? còn đâu những buổi tán gẫu tự phát , còn đâu những bữa ăn uống đầy tiếng cười và niềm vui, còn đâu nó nữa ..??
Nó phải làm sao đây. chính nó cũng ko biết nữa, nó còn học ở đây 3 năm - những 3 năm trời, chẳng lẽ nó phải trốn tránh mãi như vậy sao, nó muốn đứng lên, muốn gặp lại bạn bè nó, muốn đc nghe những câu nói móc đầy nhí nhảnh, muốn đc nghe những chuyện vui ở trường, muốn đc nghe những loiừ tâm sự đầy tin tưởng...., sao h đây nó nhớ mọi người quá, h nó mới thấy quí trọng những giây phút bên bạn bè biết bao, nó muốn mọi thứ trở lại như xưa,...
Nó muốn mạnh mẽ hơn, nó muốn tự lấy lại những gì đã mất, nhưng nó phải bắt đầu từ đâu đây, ko còn ai bên nó, nó biết trông cậy vào ai..... nó mong có 1 ngày...... mái trường HN_AMS lại là bến bờ bình yên của đời nó.....
Từ đó trở đi, thằng Sơn ko còn là 1 thằng trẻ con nông cạn bồng bột nữa, mà là 1 người chín chắn hơn, trưởng thành hơn, biết suy nghĩ hơn, càng ngày nó càng phải học cách kiềm chế bản thân, làm chủ suy nghĩ và hành động, dù nó mất đi khá nhiều tính tốt của nó, nhưng cái gì cũng có giá của nó cả, nó đã học đc 1 bài học quí, 1 bài học sẽ gắn liền với nó cho đến hết cấp 3 :)

@Sơn: xin lỗi vì tao vào đọc trang này hơi muộn,tao thấy mày ko cần phải buồn đến như vậy.Nếu mọi người nói xấu mày tức là mọi người vẫn còn để ý đến mày,nếu mà bọn tao ghét mày thì đã chẳng bao giờ thèm điếm xỉa đến mày từ lâu rồi.Mày hãy coi như những gì vừa xảy ra trong những ngày vừa qua là 1 trang trong quyển nhật kí thời cấp 3 của mày và bây giờ là lúc để sang 1 trang mới
.Những lúc vào hoàn cảnh mày tao thường dí đầu vào cái vòi nước để tỉnh táo hơn.Con trai ko ai cấm được khóc nhưng nên dành nước mắt cho những lúc hữu ích hơn chứ.Mày nên tự hào rằng mày đang là đứa có nhìu bạn bè nhất hội 0508 thì hơn,dù iu dù ghét thì họ vẫn đã đang và sẽ là bạn mày mà.(Cả tao cũng thế)
Sơn ah, anh biết ko... Thực lòng em đã từng yêu quý và từng ghét anh. Cái cak anh cứ sấn sổ vào mọi người cố làm quen. rồi từ chỗ thân quen ấy mà bám víu rồi cậy này cậy nó, ít ra là em nghĩ thế, làm em thấy khinh thường, khinh rất nhiều. Em từng nghĩ sao có 1 thằng con trai như thế nhỉ...
giờ cũng hơi vội để nói ra 1 điều gì đó cho rõ ràng và cụ thể, nhưng những dòng tâm sự của anh, hình như cho em hiểu, anh ko giống 1 thằng Sơn mà em từng biết
tốt hơn rất nhiều... Uhm, hiện tại thì em đang yêu quý anh, hơn bao h hết
và hy vọng là sẽ luôn thế...
Hy vọng...
Dù sao thì cũng nói với anh 1 điều, có nh` bạn chưa chắc tốt, mà có 1 người bạn tốt thì hơn...
hãy để cái gì đến thì nó tự đến, đừng quá nóng vội, vồ vập,...
Sau đấy vài ngày, nó có vẻ bình tĩnh hơn mà tự nhủ hãy đưa bản thân về thế giới hiện thực, rằng có nhiều điều phải làm hơn là những chuyện vớ vẩn trước đấy, nó chấp nhận từ bỏ tất cả, ko cần gì nữa, chỉ cần làm 1 thằng HOÀNG SƠN bình thường, ko cần 1 ai biết đến, nhưung dù sao ước mơ vẫn chỉ là ước mơ, những điều sai lầm nó làm trước đây ko dễ dàng mất đi chỉ trong 1 thời gian ngắn....

ok bây h đến lượt tao nói . cái hồi LNH khi tao nói với mày mày bảo tao chả thẳng thắn gì cả,khó chịu mà ko nói .Hôm nay tao nói ,cũng vì chuyện tao tham gia FC của mày với mục đích ko tốt đẹp gì
Trước tiên là những cảm nhận ,những nx mọi người rút ra được từ những bài mày post trên forum
1,Mày chửi bậy trên forum cực nhiều,cứ giở bài mày ra là thấy **************^$^%&$*&( => khó chịu, thằng này là thằng nào mà cứ lải nhải lắm mồm. Những đứa khác như thằng Hoàng hay thằng Phong chả bao h chửi bậy cả còn mày,điển hình là tao hỏi trong phần thắc mắc lớp cái gì đó,mày dội nguyên một câu " nói như shit.." tao cũng chả nhớ
nhưng lúc đấy tao thấy MÀY mới là shit
2, Mấy cái chuyện tình cảm lăng nhăng của mày,tao nói thật,nghe ngứa ko chịu được . Cái kiểu khoe hàng,là mình có nhiều em,em này nọ,rồi anh ko muốn mất đi đứa em nào,rồi cháo lưỡi (ọe),ko biết đứa khác thế nào chứ tao thì tao thấy buồn nôn,à rồi lại còn kể là về trường cũ các em ôm hôn thắm thiết hix hix mày cứ như phim HQ ý nhờ. Đến những bài post nghiêm túc thì mày viết quá hoa lá cành do nhiễm từ mấy cái nhạc UHF của mày ra => ko thiện cảm ( những gì tao nói phía trên là những gì MỌI NGƯỜI NGHĨ VÀ CẢM NHẬN,RÚT RA TỪ BÀI MÀY ,mày ko thể chối vì ng` ta suy nghĩ gì là việc CỦA NGƯỜI TA)
3,Đọc n~ bài mày viết cho chị My với ông Bốp,Long ái người ta cảm thấy là mày là một thằng vô cùng nịnh hót,kiểu như "nhỉ chị My nhỉ" rồi thì anh Bốp là nhất rồi thì vân và vân vân cái này tao nghĩ mày hỏi mấy ông ý thì tốt hơn
tao cũng ko có thời gian để tìm dẫn chứng cho mày,vào năm học rồi tao muốn học hành tử tế
4,tao chả biết mày lăng xê thằng Dũng hay thằng Dũng lăng xê mày,cũng chả quan tâm đến hồi lớp 9 mày hot ra sao,nhưng hình như mày hay quan trọng hóa mấy việc hot hiếc quá nhỉ? lúc mày kể là mày lăng xê thằng Dũng ra sao,xong rồi hình như bọn đó chuyển qua ngắm mày, đại loại thế tao đêk quan tâm,nhưng mày có vẻ thích gây sự chú ý,theo như dân gian người ta có câu
: xấu xí cứ thích gây sự chú ý
Chính cái danh hiệu hot boy đấy đã giết chết mày
Vì mày tự nhận là hot boy,(hoặc ai đó đồn mày là hot boy) nên mọi người trở nên chú ý tới mày và soi xét xem,mày có là hot boy thật ko.Những đứa hot thật sự thì bọn nó đã khổ sở mấy chuyện này,còn mày thì,tao nghĩ mày khổ sở hơn bọn nó rất nhiều.
Có thể mày đẹp trai thật , nhưng ko đủ đô để dập hết n~ ác cảm phía trên,trong mắt mọi người mày tự nhiên trở nên thật xấu xí,vênh váo ,khệnh khạng thích khoe khoang.
Và đến khi gặp mày,người ta có cảm tưởng hình như mày xem phim HQ nhiều quá nên bị nhiễm từ cách đi đứng,khệnh khạng,ăn mặc ,kiểu ngồi trông rất ngứa,kiểu như cố tạo phong cách,tụi con gái rất khó chịu với mấy cái đấy => ko ưa mày ,điển hình là Lê Phương. À,cái kiểu mày nói về MN rồi nói về n~ đứa con gái xinh này nọ làm cho n~ đứa xinh khó chịu,n~ đứa mặc cảm hoặc nghĩ mình ko xinh (như Hà Linh người lập ra topic này ĐÃ rất tự ti - cái này chắc tao ko cần nói nhiều - à còn 1 chuyện nhưng tao sẽ pm riêng cho mày sau vì cái này ảnh hưởng đến đứa khác )
GIẢ SỬ mày có đẹp trai đến mấy thì cũng ko đủ để dập hết những ác cảm trên
=> tạo ra hội chứng anti HS
Đấy tao nói thế thôi
lên làm bt đây
mày nghe tiếp thu được thì nghe
n~ gì tao nói là cảm nhận chung của mọi người
tao ko quan tâm mày có nịnh hót hay ko,mày có cố tình khoe hàng hay ko
tao chỉ biết là ĐỌC những bài mày viết,ng` ta có n~ cảm nhận như thế
thế nên đừng có chối
tao ngại post thêm lắm

Dường như lúc đó nó lại mất đi chút hy vọng nó mới tìm lại đc, nhưng thật may mắn, những người bạn của nó lại xuất hiện, ở bên an ủi nó lúc khó khắn :

em Sơn à, chị biết em cũng ko nhiều, cũng chỉ nhờ giang hồ đồn đại, qua con chị, và các em gái của 0508, chị cũng hiểu thêm về em nữa...
em ạ, tất cả những j mình cố tạo ra, đều ko đem lại cho mình 1 cái j tốt đẹp. Chị hiểu những j em muốn, tạo 1 ấn tượng về chính mình, chị biết những hành động của em, đều là những j em bồng bột suy nghĩ và quy cho cùng, cũng đơn giản là để mọi người biết đến mình.
Nhưng cuối cùng, làm thế để làm j??? Chị cũng từng mệt mỏi vì điều đó... bình yên là hạnh phúc nhất em ạ, có thể có ko phù hợp với tính cách của mình, vậy thì em hãy sôi nổi và tạo ấn tượng những lúc cần thiết, cũng ko hẳn là sẽ ko có tác dụng đâu em?
Vui lên em trai, chị nhìn em hôm wa, tuy mặt chị cười thế thôi, nhg chị thấy buồn và lo cho em lắm. Đó ko pải là em Sơn tự tin ngày nào mà chị gặp, 1 Sơn khác rồi, thiếu đi sự tự tin, thiếu nụ cười, thiếu đi cái sắc cái khí thế.... nhg chị tin, đấy là 1 Sơn chín chắn và biết suy nghĩ hơn...
Tất cả đều có thể làm lại, chị ko muốn nói nhiều đến cái em đã làm, và chị quan tâm đến cái em sẽ làm... để em vui vẻ khi nhìn lại 3 năm học cấp 3 ở đây...
Bài học của em đến sớm hơn mọi ng`, em sẽ buồn, nhg rồi, mọi thứ sẽ trở về quỹ đạo của nó, và em sẽ cần pải cảm ơn nó... quan trọng là em biết nhìn ra... mình đã sai j....
ko ai thật sự ghét em, em thân yêu ạ... có lẽ chăng, họ chỉ chưa có ấn tượng tốt về em

à à cũng nói thêm là
Everything happens for reason
mày mà biết khóc là mày lớn rồi nhờ cái này mày lớn thêm hơi đắt nhỉ

Mày có dở hơi ko hả Sơn,việc j` mà cứ phải bù lu bù loa lên thế hả
Có iu có quý thì mới chửi rủa mày,chứ ko thì ai thèm :p.Tao còn cám ơn mày,vì mày ủng hộ tao theo đuổi bạn ý
Nhưng mà tốt hơn,thì bỏ cái tật tự lăng xê mình đi,thì chúng nó sẽ iu quý mày hơn đấy,nếu ko thì chỉ hời hợt thui,hiểu ko?

Sơn ơi, đứa nào bỏa ấy xấu xa thế? Hay ấy tự dằn vặt mới đâm ra thế. Chả ai trên đời này hoàn hảo cả, nên buồn làm gì? Mà cũng lạ, tớ thấy tính ấy vui đấy chứ, có làm sao đâu? So với mấy thằng bạn thân của tớ, ấy vấn thuộc dạng hiền lắm- chưa có gì quậy lắm đâu? Lớp tớ 40 boys trước kia, đủ loại, tớ chỉ ghét những thằng nào ở bẩn thui , còn đâu tính tình người ta mặc kệ người ta chứ. Chuyện của ấy chưa có gì đáng gọi là tai tiếng đâu, còn ối thứ còn kinh khủn hơn kia. because life goes on, nên buồn làm gì chuyện đấy, tớ còn buồn hơn cơ (n.ấy đi học xa rồi, huhu...). Cố lên nhé...
ah, mà chắc chắn ấy ko biết mặt tớ nhỉ?

HIx, có ai bắt tội mày đâu mà mày ..... Tao thì buông tha mày từ trước khi mày bị cuốn vào võng xoáy tội lỗi rồi Ai muốn bị cuốn theo mày vao đấy đâu cơ chứ

Ah` hôm nay ít ra em đã thấy anh thay đổi Sơn ah cố lên,

Sao mày ko hiểu là chẳng ai để ý mấy cái chuyện vớ vẩn thế đâu nhỉ, đứa nào chẳng có lúc trẻ con Mà cứ tự nhiên vui vẻ đê chứ lạnh nhạt trầm cảm thì chán lắm.

Chuyện viết chả xúc tích tí nào , viết phải để người khác cảm động chứ . Còn mấy cái tin đồn đại vớ vẩn nghe làm đ' j` !!!!!!!!! Thằng Sơn ngu thé , sợ đ' gì mà ko dám nhìn vào mặt bọn nó . Cái bọn nói xấu sau lưng thì toàn bọn ăn hại , việc j` mà phải khóc , nước mắt chỉ dùng để làm vũ khí dọa bố mẹ với người yêu thui !!!!!!!!!

Chết mất thôi...giống chuyện của mình không chịu được...chết mất...nhưng mà may không phải kể lại cho mọi người...thanks bạn Sơn:) :) :) . Mà giờ chắc là mọi chuyện bình thường roài đúng kô;-) ;-) ;-)

Vẫn ko hẳn là bình thường đâu, chỉ có thể nói là tốt hơn trước thôi, bây h ko những ko bị ghét nhiều thế mà 1 số người hồi trước ghét cay ghét đắng tớ bây h cũng quí tớ hơn rồi, bạn bè thì nhiều lên, lại còn có người iu nữa, mà lại là người mà vào lúc tớ viết mấy bài kia ko hề ngờ tới, tưởng rằng ko thuộc cùng đẳng cấp với người ta :p

OHBGV-GM3007 said:
Vẫn ko hẳn là bình thường đâu, chỉ có thể nói là tốt hơn trước thôi, bây h ko những ko bị ghét nhiều thế mà 1 số người hồi trước ghét cay ghét đắng tớ bây h cũng quí tớ hơn rồi, bạn bè thì nhiều lên, lại còn có người iu nữa, mà lại là người mà vào lúc tớ viết mấy bài kia ko hề ngờ tới, tưởng rằng ko thuộc cùng đẳng cấp với người ta :p
Vậy có thể suy ra là xì căng đan đôi khi cũng tốt (hay nói to tát là cực tốt);-) ;-)

trungvb

Moderator
OHBGV-GM3007 said:

Từ đó trở đi, thằng Sơn ko còn là 1 thằng trẻ con nông cạn bồng bột nữa, mà là 1 người chín chắn hơn, trưởng thành hơn, biết suy nghĩ hơn, càng ngày nó càng phải học cách kiềm chế bản thân, làm chủ suy nghĩ và hành động, dù nó mất đi khá nhiều tính tốt của nó, nhưng cái gì cũng có giá của nó cả, nó đã học đc 1 bài học quí, 1 bài học sẽ gắn liền với nó cho đến hết cấp 3 :)

chêt thật tôi vẫn nhớ thăng nào bị tôi và lão tùng nhốt vào phòng sau đó sợ quá khóc loc thảm thiết gào thét một cách tuyệt vọng và kết quả là thằng bé đo thoát đc ra,,,,kết quả là mình bị ăn một viên gạch còn nguyên vào lưng....=)) =)) ,,,,nhưng viên gạch vỡ là đôi....vậy là do gạch mềm hay do lưng tôi cứng hả Sơn...;-) ....còn mấy lão kia chạy mất để mình ở lại lãnh đòn,,,hixhixx...chuyên gần chục năm rồi nhưng tôi vẫn nhớ vì đây là kỉ niệm đẹp..tuy hơi bạo lực một tí..:cool:

trungvb said:
chêt thật tôi vẫn nhớ thăng nào bị tôi và lão tùng nhốt vào phòng sau đó sợ quá khóc loc thảm thiết gào thét một cách tuyệt vọng và kết quả là thằng bé đo thoát đc ra,,,,kết quả là mình bị ăn một viên gạch còn nguyên vào lưng....=)) =)) ,,,,nhưng viên gạch vỡ là đôi....vậy là do gạch mềm hay do lưng tôi cứng hả Sơn...;-) ....còn mấy lão kia chạy mất để mình ở lại lãnh đòn,,,hixhixx...chuyên gần chục năm rồi nhưng tôi vẫn nhớ vì đây là kỉ niệm đẹp..tuy hơi bạo lực một tí..:cool:
Lưng ông cứng hay không nhưng hôm ông kể cho tôi nghe về nhà tôi mơ thấy ông giống...avt của ông:) :) :)

ava nào, đừng bảo ava YM nhé, ảnh thằng TRUNG cởi trần ấy :D
Mà bắt đầu sa đà rồi, mọi người có chuyện nào buồn buồn, viết vài bài sến cảm động coi nào :D

trungvb

Moderator
OHBGV-GM3007 said:
=)) Ủa mình có nhớ mình làm thế đâu nhey, chỉ nhớ mây vụ dí tàn thuốc lá vào gáy anh TÙng với oánh thằng TRUNG lúc bị ngã va đầu vào ghế =))
không biết thằng nào bị Tùng sĩ và trung sài gòn và trungvb quây nhỉ...vỡ kính cửa tủ roài sau chơi PS1 của lão Tùng nhỉ,,,đêm 30/7 cách đây 2 năm thì phải,,,,sau đây phải thố lên e xin lỗi các đại ca...=)) =)) ...đúng là SƠN CONG

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000