[X] XXX tuổi 8X [/X]

rikku

Active Member
rikku said:
1. Không nên
2. Không có câu trả lời
3. loại buông thả đó á ? nghỉ.
Sau 1 năm :D
18t, đủ lớn để hiểu hơn 1 số thứ ^^

1) Theo bạn xxx từ lứa tuổi phổ thông có tốt hay không?
2) Theo bạn, nên xxx từ tầm tuổi nào là tốt nhất?
3) Bạn nghĩ sao nếu bạn biết bạn gái (trai) của bạn đã xxx với nhiều người từ khi học phổ thông? Liệu bạn có chấp nhận người đó không?
1. không nên, nhưng cũng ko phải là vấn đề gì lớn lắm. miễn là an toàn thôi. dĩ nhiên - với người yêu thôi ^^ chứ ko phải là lăng nhăng + người yêu cũng phải xác định là long-term relationship.

2. 16+ ( lol ) ==> đùa thôi, 18+ ; . . thật sự bé hay lớn hơn vài tuổi cũng ok miễn là đủ nhận thức, đủ trách nhiệm. còn đam mê thì chắc là tuổi nào cũng vậy lol

3. CHẤP NHẬN - chẳng lẽ vì người yêu đã có sex rồi mà ko yêu nữa lol . nhưng nhớ là . . Trích dẫn anh Chim sẻ (lol): "người ta có thể lấy đĩ về làm vợ nhưng không ai lấy vợ về làm đĩ"
Nói cách khác, tức là ko phải trước kia người ta thế nào, mà là bây giờ thôi.

BlackDragon

Active Member
1) Theo bạn xxx từ lứa tuổi phổ thông có tốt hay không?
2) Theo bạn, nên xxx từ tầm tuổi nào là tốt nhất?
3) Bạn nghĩ sao nếu bạn biết bạn gái (trai) của bạn đã xxx với nhiều người từ khi học phổ thông? Liệu bạn có chấp nhận người đó không?
1/ "Lứa tuổi phổ thông" là bao nhiêu tuổi ?
2/ Khi nào đã phát triển đầy đủ về tâm sinh lý, thường là 16+
3/ Còn tùy thuộc người ấy thế nào. Cái quan trọng không phải là ở quá khứ người đó thế nào mà bản chất người đó thế nào :)

ark

Active Member
hinoga said:
Hay thật, hôm nay em mới thấy cái topic "thú vị" này :D :">, em cũng thuộc dạng almost 8X đấy (sinh tháng một) :">.

1) Have xxx thì có nhiều loại, nhưng nếu là xxx "thật" thì chắc không nên, con trai thì ít "làm sao" nhưng con gái thì nguy X____X.
2) Tuỳ, sau 18 thì ..., nhưng tốt nhất là tối hôm cưới :D.
3) Với em, 1 người cũng không X_____X, ai chịu được....
Với các bạn gái, khó mà biết được bạn trai mình đã từng... mấy thằng kia ngu gì kể XD.
Đã thành couple thì tốt nhất chẳng nên giấu nhau :))
Mọi người đều có vẻ tiêu cực ở câu 3 này quá :-?

Thegun

Member
ark said:
Đã thành couple thì tốt nhất chẳng nên giấu nhau :))
Mọi người đều có vẻ tiêu cực ở câu 3 này quá :-?
+ Có những điều tế nhị thì trong nhiều hoàn cảnh cũng không nên "khai tuốt" ra làm jề !!!
+ Không "tiêu cực với câu 3" thì có mà chết à ??? B-) B-)
Nhiều khi định kiến cũng là một điều hay, nếu không các anh, các chị cứ alxô mà buông thả thì chỉ tổ vỗ béo mấy ông lang băm thui !!! :)) :))

ark

Active Member
Ai cũng trả lời câu 3 như thế thì quá bằng những người đã từng hav x sẽ ko bao h có người yêu nữa :)) như kiểu kì thị HIV [-(
Em thấy hav x cũng chẳng phải lúc nào cũng là "buông thả" :-??

rikku

Active Member
Sex hay không không đánh giá được là có buông thả hay không, trừ khi đã . .quá nhiều lần (giả sử tuổi phổ thông đã có 3,4 em hoặc hơn)
Còn nhìn vào cuộc sống, sinh hoạt mới đánh giá được buông thả hay không chứ.

1. body tuổi này chưa phát triển đầy đủ. có vấn đề j ảnh hưởng đến tương lai thì chết --> càng kiềm chế đc thì càng tốt. ko thì...đành chấp nhận vậy
2. khi nào kiếm đc ng nào đó thật sự tốt để có thể tin tưởng mà ... dâng hiến :D
3. hơi khó để chấp nhận

:)) nhưng với tình hình ptrien của thanh thiếu niên hiện nay, khó đứa nào giữ đc đến khi get married lắm ;))

Ice_Fire

Member
Hô hô hô , vừa bỏ khá nhìu công sức và đóng góp trong việc giúp topic GDGT bị khóa thì lại nhìn thấy cái topic này :))=))
Đúng sở trường rồi , gọi mấy thằng đệ lên đàm đạo tiếp :D:))=))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000