WC2006 - bạn cổ vũ đội nào?

CrazyA3

Member
star_diamond said:
Tuyển Anh vô địch, Brazil vô địch ngần ấy lần là đủ rồi, giờ là lúc bóng đá Anh lênn ngôi
À ừ !! Tuyển Anh đá cũng thường thôi !! Mấy em gái thường hay cổ vũ cho đội tuyển Anh chỉ vì có ... anh Becks đẹp giai thui. kekeke>:)
Năm nay nhiều khả năng là Brazil sẽ gặp Đức trong trận chung kết , mọi người nhỉ ??? :D ;) ;-)

CrazyA3

Member
Hơ hơ, mải bàn đến trận chung kết quên mất, theo cả nhà thì đội tuyển nào sẽ bị loại đầu tiên ????? Có vẻ khó đoán trước đấy nhể ??? :D

quan trọng gì đội nào bị loại hay đội nào vô địch quan trọng là World Cup lần này có làm cho người xem mãn nhãn k0 mới là cái chính mà nếu nói về mãn nhãn thì bây giờ chỉ con Brazil , Netherlands , Czech Republic là những tên tuổi xứng đáng đc nêu tên về lối đá ít thực dụng nhất và trên hết tuy nói là xem mãn nhãn nhưng thằng em đây vẫn mong là Hà Lan sẽ lấy lại hào quang năm 1974 với đầu tàu Van Basten :D

CrazyA3

Member
Bây giờ trình độ kĩ thuật của các đội bóng đều được nâng cao cả rùi => Ko lo chuyện mãn nhãn.Khéo sau WC này mình bội thực mất :D

oh thật sao giá như ai cũng thế thì có phải hay k0 nhưng mà với tuyển Ý , Đức .... một số tuyển # thi đấu thực dụng k0 có tí lãng mạn nào thì sao cái chuyện bội thực về khoản mãn nhãn luôn là 1 vấn đề nóng bỏng sau WC đấy ông anh à

CrazyA3

Member
winter09 said:
Anh vô đối, Becks xấu mù. Anh có nhiều cầu thủ giỏi.
hơ hơ, bé ơi, đội tuyển Đảo quốc Sương mù ko phải là mạnh nhất đâu :)). Còn rất rất nhiều đội tuyển khác đá hay hơn nhìu !!!!>:)

Ặc, nếu hâm mộ tuyển Anh vì Becks thì oan cho em quá, em hâm mộ Owen cơ các bác ạ. :D
Bóng đá lãng mạn hay thực dụng thì ko nên bàn xem cái nào hay hơn. Lãng mạn rê dắt bóng nhìn đẹp thật đấy nhưng rê dắt nhìu nhìn khó chịu lắm, rê mãi ko sút bực cả mình. Còn bóng đá thực dụng thì có ưu điểm là dứt điểm nhanh, có cơ hội là ghi bàn nhưng ko có những pha kĩ thuật cá nhân nhìn đẹp như bóng đá lãng mạn
Nhìn chung là em ủng hộ lối bóng đá thực dụng hơn, chúng ta xem các cầu thủ đá và ghi bàn để hò reo chứ ko phải xem cầu thủ làm xiếc, trình diễn này nọ. Tất nhiên là những kĩ thuật rê dắt ấy cũng nên ủng hộ khi cầu thủ sử dụng để lừa qua hàng hậu vệ dày đặc của đối phương. Nhưng rê dắt nhìu quá sẽ ảnh hưởng đến chuyện ghi bàn. Đó là lí do em hâm mộ Owen, cầu thủ với lối đá "1 chạm", đơn giản nhưng hiệu quả, chỉ cần 1% cơ hội cũng có thể chuyển thành bàn thắng.

ghê quá Thơ ơi cứ như là bình luận viên á nếu mà thick những mấu tiền đạo như thế à tiền đạo thực dụng á thì đó phải là David Trezeguet hay là Hernan Crespo .... chứ Owen chưa phải là nhất đâu.
Một vấn đề đang đc đề cập ở đây nữa là thực dụng và lãng mạn. Lối đá thực dụng k0 bao giờ quyến rũ đc người xem mà luôn đặt hiệu quả lên hàng đầu mà sẽ là cái ích gì nếu chỉ đc hiệu quả mà k0 đc lòng người , hãy cứ nhìn Chelsea là một ví dụ The Blues tuy đá rất thành công nhưng với lối đá ru ngủ và cực kì thực dụng trong chuyển nhượng thử hỏi học có đc vào G14 k0 tất nhiên câu trả lời là k0.
Lối đá lãng mạn thì # hẳn LUÔN LUÔN quyến rũ đc người xem chúng ta có những = chứng cụ thể như Barca, có ai xem đội bóng xứ Catalanya đá mà k0 trầm trồ khen ngợi những Ronaldinho , Eto'o ..... tuy năm ngoái họ k0 dành đc C1 nhưng họ trong lòng mọi người vẫn là ông vua k0 ngai.
Có thể lấy thêm ví dụ là Hà Lan năm 1974 và 1978 của "thánh Johan" và tướng Rinus Michels tuy k0 giành đc chức vô địch mà 2 lần quán quân nhưng với NHM thì họ là những ông vua k0 ngai những nhà vô địch trong lòng người hâm mộ nhờ lối đá phóng khoáng đầy lãng mạn .>>>con với thực dụng thì đừng mong nhé mà thick với chả k0 :D =))

Ý kiến cá nhân của tớ thui mà, có đánh đồng với ai đâu, nghĩ sao nói vậy thui. Tớ thik Owen đâu phải vì là tiền đạo có lối đá thực dụng, lí do tớ thik Owen thì nhiều lắm, kể ra ko bít đến bao giờ nữa. Mà tớ bảo rồi, lãng mạn và thực dụng có ưu điểm riêng, ko nên so sánh, có chăng chỉ là so sánh hai đội có lối đá giống nhau xem đội nào hay hơn thui

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000