way, thi đại học sợ lắm!!!!!!!

hình như có mấy anh chị lớp 12 bị đình chỉ thi chỉ vì mặc ko đúng đồng phục, thầy Đại đấy mà, sợ thế :-SS :-SS :-SS

huykq

Thấy các cô các chú thảo luận về vđ thi đại học làm mình nhớ lại hồi xưa, ngày ngủ, đêm thức, cày sâu cuốc bẫm suốt mấy tháng trời.
Bi giờ thi sướng hơn ngày xưa nhiều, đề thì dễ hơn mà k phải học nhiều, ngày trước thi trường nào p học ôn ở trường đấy, cứ như chạy sô ý.
Chúc mọi người luôn khỏe, có đủ sức mà học, thi cho nó tốt nhé!

una-rapina

Moderator
Các bác căng thẳng thì cứ tham gia chương trình "Nhạc đêm khuya" của em:p
Nghe mà chỉ muốn ngả lưng ngủ thôi:D
Toàn các bản guitar lãng mạn! Thỉnh thoảng là tiếng hát thành viên 4rum
H là 1h kém và đang là bài Right here Waititng 4 u

Napster

Thành viên danh dự
Cứ ngủ đều đặn, thức không quá 11h30, không thức đêm học bài, sáng 5h30 đi bơi rồi về nhà học đến tầm giữa chiều, còn lại thích đi lượn đâu cũng được.

Volodia

Member
CandT15 said:
thi toán mà cũng trắc nghiệm thì tốt nhỉ
Chỉ sợ đến lúc ấy các bé lại câu mong thi toán bằng cách BT để may ra còn gỡ gạc được điểm! :)) Thi toán bằng trắc nghiệm cũng có nhiều dạng đề để đánh lừa học sinh lắm chứ ko phải cứ đơn giản mà ra đâu! :)) Mà nói chung Toán là môn logic nên nếu có trắc nghiệm thì cũng chắc chắn vẫn có bài dạng thường chứ ko bao h hoàn toàn là trắc nghiệm cả. Vậy nên các bé vẫn cứ phải cố thôi! :D

Traithudo

Học thì cứ học thôi. Lo gì thi cử cho mệt. Đằng nào nó chả đến. Ai cũng mong đỗ thì loạn ah`. Trắc nghiệm hay viết thì làm sao chứ. Khó người khó ta cơ mà.

Deathknight

Active Member
Những người đỗ ĐH : Oài, vớ vẩn ấy mà, cứ thi là đỗ
những người suýt đỗ ĐH: cố gắng tí nữa là được thôi, vớ vẩn ấy mà
những người giỏi, nhưng không may làm bài lởm: bài thi cũng vớ vẩn, nhưng năm sau cần cẩn thận hơn
Những người vừa đủ đỗ ĐH: Học làm đ'o rì, đ'o học cũng đỗ được ^^
những người trượt ĐH: Hóa ra trượt ĐH cũng chẳng phải tồi tệ lắm
--> Kết luận chung: cứ thi rồi biết, vớ vẩn ấy mà, trượt là cùng ^^

rikku

Active Member
=)) trước khi thi: mình mà cùng hàng với mấy thằng phải lo trượt đại học à, có được điểm max là chắc phải xui xẻo lắm.
=)) vào phòng thi: sao bài dễ thế tầm này 3 tiếng làm hết tiếng rưỡi rồi ngồi chơi.
=)) ra khỏi phòng: sao nhìn mặt mấy đứa cùng thi noob thế ko biết =)) có mỗi mấy bài này mà cũng phải hỏi nhau loạn lên, chắc cả lũ chúng nó trượt tất.

=)) kết quả: sau khi đọc đáp án thấy quá nửa lượng bài đã sai lặt vặt từ đầu đến đuôi chưa kể những bài đứt hẳn.
=)) cảm nghĩ: ôi hóa ra cảm giác trượt nó là thế này. xem ra những đứa trượt cũng ko ngu lắm =))
=)) ước vọng: thi lại ắt thủ khoa =))

Biết điểm xong: Mk giám khảo có chấm sai chỗ nào ko ấy nhỉ, sao cao thế này!
Biết điểm chuẩn xong: các anh tha cho em, sự thật là em hết tiền rồi mà, để mai khao!
Biết điểm chuẩn xong khoảng 1 tháng: tưởng trường này thế nào, hóa ra ...., a! có em kia xinh xinh...
:-??

rikku

Active Member
:| văn thơ lai láng ** , copyrite * SH * PTU, =)) cảm xúc khi biết điểm.

Con tàu này lên Tam Đảo anh đi chăng?
Bạn bè đi chơi, anh ở nhà thi lại
Anh có nghe thằng Josua nó gọi?
Ngoài hàng game, nó đang đánh DotA. .

Xlim

Member
Điểm chuẩn bao la, điểm anh nhỏ hẹp
Bạn gọi đi chơi,sao chửa ra đi?
Anh có nghe bạn bè đang mess gọi
Cả đội game,còn chờ bước Gosu

ark

Active Member
Nhớ lại mấy tháng cuối sắp thi ĐH, đến lớp toàn thấy bọn con gái ngồi làm đề Toán đề Anh :-SS con trai ngồi buôn chuyện games. Về nhà mấy đứa con gái mình quen ngủ sớm để đêm dạy học, hội con trai thức đánh DotA =))
Nhớ nhất là đến lúc thi HK vẫn chưa biết làm tik phân, chưa có khái niệm gì về hình giải tích không gian =)) tháng 6 bắt đầu học các công thức lượng giác cơ bản.
Trước khi thi tốt nghiệp thầy Phong khẳng định mình ko được quá 5 điểm :-w
Bà bô khóc lóc bảo kiểu này chỉ có đi hốt ... thôi con ơi :|

Báo điểm + điểm chuẩn : Bà bô : Sao ko đăng ký NT ? :)|

Thi ĐH hài vãi, mấy thằng D2 mình biết điểm khối D toàn cao hơn khối A =))

unni_x

Active Member
hồi luyện thi ĐH thật là khủng khiếp :( suốt ngày đề này đề nọ nhức hết cả đầu, học thì xong hết rồi nên chả thèm đến lớp nữa :D cả năm 12 nghỉ đến gần 80 buổi :))

vichia

Active Member
động chạm đến d2 rồi :-w À, tao ra chất d2 nhất, điểm khối A hơn khối D hẳn 1 điểm ! =))

@ các em 0407 : lớp ĐH anh có câu chuyện thế này : có thằng sn 86, lịch sử vào ĐH như sau :

- 2 năm trước : học xong lớp 12, hic, mình học kém thế này sao thi đc đại học, thôi đi làm.
- 1 năm trước : chà, cả nhà cùng động viên thúc ép, thôi thì đi thi đại vậy. kết quả : Đỗ ĐH Giao thông.
- Năm vừa rồi : mk, mình học giỏi như thế này mà phải học ở đây à ? Thi sang Bách Khoa !

Và thế là sau 3 kì thi mới là SV năm 1 của ĐHBK :|

Lời khuyên cho các em chuẩn bị thi và lâu lâu nữa mới thi : Không biết là mình giỏi thì cũng là ngu :|

Volodia

Member
Hờ, hồi trước có ôn thi ĐH mà chả xác định đc là thi khối nào!
Chung tình trạng với bọn lớp, có khi thi khối D điểm cao hơn A! :p
Nghĩ lại h vẫn phân vân ko biết mình có bỏ lỡ 1 cơ hội để thi ĐH ko? :-SS

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000