way, thi đại học sợ lắm!!!!!!!

myburin

Member
Đối với bản thân mình thì quan trọng nhất thi ĐH là tâm lý. Vì thực ra kiến thức có từng ấy thôi, và nguyên 1 năm lớp 12 (thực ra là nên bắt đầu từ hè 11) là đã hệ thống lại kiến thức và bổ sung những lỗ hổng cũng như làm quen tay những dạng bài hay gặp rùi. Cho nên tâm lý thoải mái nhưng vẫn phải quyết tâm là yếu tố cực kỳ quan trọng. Mình đã 2 lần thi ĐH và đều đỗ cả 2, lần sau tâm lý thoải mái hơn thấy còn cao điểm hơn lần đầu. Một khi đã chọn được trường ưng ý rồi, thì quyết tâm học tốt thi tốt, nhưng đừng căng thẳng quá. Căng thẳng quá là hay làm nhầm or làm thiếu bài lém!

Chúc các em học sinh CVA năm nay vượt qua các kỳ thi thật tốt. Học "Đoàn Giỏi" - Làm bài thi thì "Đoàn Chuẩn" - Điểm thì "Văn Cao" - Kết quả cuối cùng là "Đỗ Nhuận"

Các em 04-07 năm nay thi Đại học phải ko? Chúc các em thi tốt nhá. Chị học 03-06, năm nay cũng định thi lại vì học ở cái trường Tự nhiên này chán quá. Các em làm hồ sơ rồi thì cho chị hỏi với, ở mục số 10 ý mã tỉnh và mã trường là gì? Còn ở mục 9 mã tỉnh , mã huyện, Quận Ba Đình, Hà Nội thì mã là gì??? Chị quên hết rồi. Cảm ơn các em. Chẳng biết bao giờ mới hết hạn nộp hồ sơ???

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000