Tuyển sinh lớp 10 năm học 06-07

cangtriho911

Mình là Bùi Minh Quyết , nickname: cangtriho911 . Nếu có ai biết về thông tin gì về ôn thi vào lớp 10 tại Chu Văn An ( có lò luyện nào không ) thì báo cho mình biết với . Và lò do nhà trường tổ chức như năm ngoái mới ổn . Để mình đi học với

dangngochuy

Member
Nên tự học ở nhà bạn ạ :D! Nếu đúng thực lực của mình thì không nên đi học thêm làm gì cho khổ cả :)!

Ôn thì nếu mình nhớ không nhầm có quyển tập gì tổng hợp đề thi vào ams với chu đấy.

Mà khuyên thật lòng ấy đăng kí ams nguyện vọng 1 nhớ ;).

Pirate

Member
kinh nghiệm của anh là ko nên ôn ở CVA :-l mịe hồi mình ôn chr tốn tiền ăn cơm rang >> cái ông dạy Văn ở trường của nợ nào đấy đến dạy >> chả dạy dỗ mô tê gì xất , toàn tự bình luận văn chương :| (tức là các tác phẩm chảl iên quan gì đến việc ôn thi cả 8-} ) giờ Toán thì học sinh các phòng khác vào đổi chỗ lung tung , gái gú này nọ :-l mệt :-l thà ở nhà ôn có khi còn vào đầu nhiều hơn ;)

bavutru01

Ôn thi ở nhà B1 của trường tổng hợp là tốt nhất!Toàn thầy giỏi dạy,các thầy dạy hay,dễ hiểu,bám sát chương trình ôn thi chuyên ở bất cứ trường nào.
Thứ nhì là ở Ams.

xyz_91_xyz

Member
Muốn thi vào Chu ư/Dễ ợt /Em chỉ cần ra hiệu sách mua quyển Phương Pháp giải Toán & Các dạng Toán / CÒn văn thì em mua nhiu` văn mẫu vào /Đọc đi /Rồi sẽ có nhìu cách viết hơn cho chính em / :D :D :D

dangngochuy

Member
Muốn thi vào Chu ư/Dễ ợt /Em chỉ cần ra hiệu sách mua quyển Phương Pháp giải Toán & Các dạng Toán / CÒn văn thì em mua nhiu` văn mẫu vào /Đọc đi /Rồi sẽ có nhìu cách viết hơn cho chính em / :D :D :D
Hix, thi vào trường mình năm vừa rồi vất vả thế này hả em :| .

Pirate

Member
văn mẫu thì được cái gì ? :-l riêng trường mình củ chuối bắt viết đoạn mà :| thôi thì cứ luyện đi luyện lại kỹ năng ..bịa + kiến thức đã học là được mà :p Toán thì cũng tùy thôi ;) ko đến nỗi xương lắm đâu :Dquan trọng là phải cẩn thận .Hồi anh thi , cái câu hình đầu tiên dễ nhất thì lại tự tin làm...nhầm tam giác 8-} vui tính vui tính 8-}8-}

xyz_91_xyz

Member
Hix, thi vào trường mình năm vừa rồi vất vả thế này hả em :| .
Dĩ Nhiên là vất rồi/Bỏ thi tốt nghiệp /Tức là bọn nó được ôn thoải mái 2 môn Văn + Toán/ Mà lại còn điều kiện hơn là hok phải đi ôn thi ở trường CVA III/ Nghĩ lại bây h mới thấy tiếc / Hồi đi ôn thi ở CVA , chả học hành gì cả/ Đến đó toàn nghe những kiến thức mình đã học ở trên lớp hết rồi/ :(:)(:)((

xyz_91_xyz

Member
em cũng muốn thi vào chu anh ui
ah` em hỏi học sinh ngoại tỉnh có được thi k anh?
Được em ạ/ May cho em là năm nay cải cách giáo dục / Nên những người ngoại tỉnh được thi vào CVA III/ Nhưng năm em thi chắc khó hơn bọn anh/ Năm anh thi đề như *` /Khó hok ra khó mà dễ hok ra dễ/Toán cứ 1 câu khó thì y rằng câu sau dễ (Dễ đến cái mức độ hiển nhiên)/Còn văn thì chuối cả Buồng / Bắt chép thơ / Rồi kể tên tác phẩm trong giai đoạn lịch sử của VN / Rồi bắt giải thích 1 từ trong 1 bài thơ mà em đã học (Những cái chú thích đó bố ai mà nhớ hết được )/Cuối cùng là viết đoạn văn (8-->>10 câu) mà đoạn đó có rõ nhiều ý /Bí quyết của anh là chép sạch đẹp vào rồi nộp (Đảm bảo là + ít nhất 0.25 điểm):D :D :D

dangngochuy

Member
Dĩ Nhiên là vất rồi/Bỏ thi tốt nghiệp /Tức là bọn nó được ôn thoải mái 2 môn Văn + Toán/ Mà lại còn điều kiện hơn là hok phải đi ôn thi ở trường CVA III/ Nghĩ lại bây h mới thấy tiếc / Hồi đi ôn thi ở CVA , chả học hành gì cả/ Đến đó toàn nghe những kiến thức mình đã học ở trên lớp hết rồi/ :(:)(:)((
Hix, các em chăm chỉ quá =.=. Chả bù cho anh hồi trước đi thi chả học hành gì cả. Điểm tốt nghiệp đủ Thăng Long là ăn chời bù khú rồi. Sau khi đi nghỉ mát về mama bảo đã đăng kí đi thi tuyển CVA, 2 ngày sau vác bút đến trường thi :)).

Hơi tiếc vì hồi đấy không chọn ams >.<.

cangtriho911

tóm lại

Tóm lại là đại ca nào đang học lò Chu tư vấn cho em nhờ , em thi lớp chuyên chứ còn thi Toán Văn ko chắc là dễ thật ấy mà

dangngochuy

Member
Ôn thi ở nhà B1 của trường tổng hợp là tốt nhất!Toàn thầy giỏi dạy,các thầy dạy hay,dễ hiểu,bám sát chương trình ôn thi chuyên ở bất cứ trường nào.
Thứ nhì là ở Ams.
Thế này vẫn chưa thỏa mãn hả em :-/ ? Em không thấy mọi người ai cũng kêu ca học ôn ở Chu à :p. Anh chưa học nhưng đọc không thôi đã chán rồi ý chứ.

Mà em phải nói rõ là mình thi chuyên gì thì có bác nào hảo tâm mới giúp được cho chứ :-?.

kool_girl

Member
Được em ạ/ May cho em là năm nay cải cách giáo dục / Nên những người ngoại tỉnh được thi vào CVA III/ Nhưng năm em thi chắc khó hơn bọn anh/ Năm anh thi đề như *` /Khó hok ra khó mà dễ hok ra dễ/Toán cứ 1 câu khó thì y rằng câu sau dễ (Dễ đến cái mức độ hiển nhiên)/Còn văn thì chuối cả Buồng / Bắt chép thơ / Rồi kể tên tác phẩm trong giai đoạn lịch sử của VN / Rồi bắt giải thích 1 từ trong 1 bài thơ mà em đã học (Những cái chú thích đó bố ai mà nhớ hết được )/Cuối cùng là viết đoạn văn (8-->>10 câu) mà đoạn đó có rõ nhiều ý /Bí quyết của anh là chép sạch đẹp vào rồi nộp (Đảm bảo là + ít nhất 0.25 điểm):D :D :D
thế thì khác gì thi vở sạch chữ đẹp hồi lớp 5 đâu anh hix hix ô mà em đọc báo thấy bỉu học sinh ngoại tỉnh phải đỗ học snh giỏi tỉnh mới được dự tuyển hay seo ý cơ mừ:-SS

xyz_91_xyz

Member
thế thì khác gì thi vở sạch chữ đẹp hồi lớp 5 đâu anh hix hix ô mà em đọc báo thấy bỉu học sinh ngoại tỉnh phải đỗ học snh giỏi tỉnh mới được dự tuyển hay seo ý cơ mừ:-SS
Tất nhiên rồi em ạ/Phải có chọn lọc mới được thi chứ /Chứ ai cũng đăng kí CVA thì Hà Nội thành cái gì/ 1 khu tập thể công cộng à/

cangtriho911

Thanhk các anh

Em thi chuyên Toán các huynh ạ , rất thanhk các huynh vì đã đóng góp ý kiến . Chu Văn An đúng thật lắm người tốt . Nhưng nếu không vào được lớp chuyên thì em cũng cố vào lớp thường thui vậy :| :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000