[ToT] Gay - Lesbian (T.T)

Mọi người khi nhìn vào một người đồng tính nam hoặc nữ, có người cho đó
là chuyện bình thường, nhưng không ít người cho họ là kẻ dị dạng ....chấp nhận những người đồng tính trong xã hội ? Tại sao kô? có thể do họ là thiểu số hoặc do họ còn quá xa lạ với chúng ta...

unni_x

Active Member
cũng là người cả thui, Un không quan tâm người ta là thế nào, miễn là không hại gì đến mình :)

Tôi ngại bọn này lắm!
Hôm trước trả 500 vào WC công cộng để vơi bớt nỗi buồn, thế mà có một hội 5,6 thằng ngồi trong đấy mà ko lo giải quyết, thấy mình "hành sự" thì lại nhìn lom lom vào thằng nhỏ. Đến ghê, may mà mình ko sao, từ giờ cạch vào WC công cộng! :|

người ta giới nào thì có ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới đâu
cũng là người cả mà
miễn không làm gì quá đáng gây bức xúc là được :D:D:D

ấy thế mà nhiều người kô nghĩ được tiến bộ như mấy bạn đâu...nhìn ngoài thấy kinh, nhìn trong khối đứa còn tốt hơn người bình thường...
như kiểu phân biệt con người ấy :(

mimanchi

Member
mimanchi có mấy bạn Gay.....chơi với hội đấy cảm thây an toàn lắm....cộng với có một người cố vấn tuyệt với để đi shopping cùng, cứ nghĩ là như một bạn gái khác thôi ........mimanchi có một anh bạn gay, sweet vô cùng luôn......cho nên cũng tùy .....gay ở VN thì mimanchi chưa quen ai nhưng thấy bảo phần lớn cũng ko hay cho lắm....
Cần phải phân biệt 3 loại gay:
Một loại là gay từ bản chất, tức tâm sinh lý của người ta thế <-------- những người này họ chỉ yêu những người gay khác thôi ạ.....chẳng có gì hại cả (phần lớn ở nước ngoài là loại này, bgio thấy bình thường đến nỗi họ cũng coi như một giới tình khác thơi
Loại khác là gay do đua đòi, bị lôi kéo hay là môi trường tạo nên sự biến đổi. Đây là một phần ko nhỏ ở VN, những người gay theo kiểu này thường hay thích bất cứ ai trong những người đồng giới khác, nên có khả năng sẽ lôi kéo những người straight để gay theo mình
Loại thứ 3 là nửa nọ nửa kia, tức là thích cả con trai lẫn con gái <------- loại này mimanchi ko bít nên ko dám bàn

Con gái thường có thể thoáng được với chuyện này nhưng con trai thì khó mà chơi được với gay lắm. Vì con trai chơi với gay thì sợ, còn với les thì có lẽ sợ người ngoài bàn tán (có thể bàn tán cả về giới tính của chính người con trai đấy) cho nên cũng hiểu được.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Mìn thì thấy les với gay cũng bình thường như những người khác thôi mà...
Mình cũng có vài bạn les và gay, chơi với họ hoàn toàn bt, họ vẫn rất cởi mở, vui vẻ... Chẳng có gì cả...
Có 1 thằng bạn mình hay chơi với nó lắm, chỉ buồn cười là cái lúc nó bảo nó gay, mình chẳng tin, cười lăn lộn ra, hóa ra đúng thật... Nó học giỏi, đẹp trai, vui tính, thân thiện, nhà lại giàu, mà ăn mặc rất bình thường, nhiều cô chết mê chết mệt nó (cô bạn mình chứ đâu, thế mới bảo mình dò hỏi xem nó có bạn gái chưa, thì mình mới biết là nó gay..)... Lâu lâu rồi không gặp nó, chẳng biết nó thế nào rồi...

Còn tất nhiên là cũng có nhiều trường hợp rất.. extreme, les (kiểu con gái muốn làm con trai) và gay (theo kiểu con trai muốn làm con gái) thì nhiều lúc cũng hơi quá thật... Mình không quen... Nhưng thực ra họ chỉ khác mình về chuyện trao gửi tình cảm cho người cùng giới thôi mà... Nói chuyện với họ nhiều lúc hay lắm...

Mọi người nói là không sao nhưng nói thật là em vẫn thấy không có cảm tình tí nào với bọn này! Vẫn thấy ...nói thế nào nhỉ...sợ sợ! :(

tunx cũng có một đứa bạn như thế, đi với nó có cảm giác an toàn, thoải mái lắm, nó như là bộ từ điển về con trai con gái ấy,...An toàn là bởi vì mình có thể nói bất cứ thứ gì mà không làm nó hiểu lầm, đơn giản vì nó sẽ không thích mình, nhưng đúng là những người đồng tính rất cần mọi người cảm thông và lo lắng cho họ

hatovica

Member
mimanchi said:
Loại thứ 3 là nửa nọ nửa kia, tức là thích cả con trai lẫn con gái <------- loại này mimanchi ko bít nên ko dám bàn
Cái này gọi là bi-sexual, cũng khá phổ biến đấy!!!

unni_x

Active Member
Dracula_in_cva said:
mày thì đột biến nói làm giè =))=))=))
đang nói người bình thường mà bị tâm lí thế này mừ :D
tao tưởng gen của mày là XXY :q:
< chú thích : XXY, OX,... là gen của người bị đột biến :cool: >

sisley

Thật ra bây giờ ở VN les or gay đc coi như là 1 giới tính nữa rùi. Có thể mới mọi người khó chấp nhận nhưng có những ng bị Gay/Les là do bản chất tâm sinh lí của người ta nên thông cảm thôi. Nhưng ở Việt Nam thì sisley thấy chủ yếu là do đua đòi với bạn bè........Ở Hn thì ít và còn hạn chế chứ trong SG như 1 phong trào và công khai để XH thừa nhận luôn. :D Có 1 sự thật là Gay/les yêu rất mãnh liệt và ghen rất kinh khủng :-S
Vừa xem bộ film cảnh sát hình sự thế giới ko đàn bà, nói về Gay, anh Minh Tiệp đóng hay thế cơ chứ ;)

khủng long còi said:
X-man....là người đột biến ...thế thì unni_x với cả tunx... ôi chết tôi rồi
Un với Tunx là les ah
eo ui ghê quá mọi người ơi =))=))=))
mèo dê =)) said:
tao tưởng gen của mày là XXY
< chú thích : XXY, OX,... là gen của người bị đột biến
mày làm như mỗi mày học sinh ý ,hô hô đấy là đột biến NST chứ có phải đột biến gen quái đâu =))
mày thì là đột biến cả NST cả ghen rồi ,hết thuốc chữa :D:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000