Tồng duyệt Văn nghệ --> "damn!!!"

Mất bao nhiêu công tập luyện, bí thư, CN chả thấy thông báo thời gian, địa điểm sơ duyệt, thế là không kịp đăng ký danh sách. Lên phòng đoàn hỏi, thì mấy em biểu hôm sau cứ đến tổng duyệt... Trời ơi, mừng rỡ vác cái đàn nặng dã man, to gần bằng mình đến trường. Nghe cô bảo, hôm nay không duyệt nữa, chỉ là chạy trương trình thôi. Omg, xin cô đăng ký thêm tiết mục, cô suy nghĩ lâu lâu trả lời, em đăng ký đi, nhưng duyệt phải muộn (cuối). Ôi trời, thằng bé chờ từ 8h đến 11h15, xin mãi mới đựơc nhét vào danh sách "duyệt thêm". Chuẩn bị, rồi diễn Bản tình ca mùa đông - piano. Trời, mọi người lúc đó cùng hát theo, kết thúc cũng có vỗ tay, làm thằng bé càng hy vọng.
Ra hỏi một cô trong BGK, cô khen "hay lắm, được đấy"
- Thế có được duyệt không ạ ??
Cố hạ giọng, chốt hạ 1 câu :" các em duyệt thêm thì duyệt thế thôi, chứ ưu tiên cho các bạn đã duyệt, dù sao thì các bạn cũng có chuẩn bị nhiều (chẳng nhẽ tui không chuẩn bị), dù các em có diễn hay hơn, nhưng cũng phải rất ưu tiên cho các bạn ở trên..."
Trời ơi, quan niệm siêu "vô tình", dù sao mục đích cũng là cho chương trình hay là được chứ, sao lại tiết mục hay hơn mà bị loại???
Đến hôm nay, mới thấy danh sách diễn, buồn thật, đúng ngày sinh nhật, các cô làm mình mất hết hy vọng... Thật bất công... ! hix hix !

(cái subject có hơi thái quá, mong mọi người thông cảm, tại bức xúc quá)

unni_x

Active Member
Tiết mục đánh đàn hay thế mà không được duyệt sao :(
Đúng là Un không thể hiểu được tiêu chuẩn duyệt Văn nghệ như thế nào nữa, chỉ biết rằng trường mình còn quá trú trọng vào truyền thống, trong khi đó các nhân trường ta lại đều sáng tạo và có tài năng không kém các trường khác :(

BlackDragon

Active Member
Kinh nghiệm khi duyệt chương trình ở CVA :
Thứ nhất , nếu có thâm niên hoặc khá nổi tiếng ở trường + quen biết thì nhiều khả năng được duyệt , không cần phải hay lắm (ví dụ như chú Huy Cương)
Thứ 2 , tiết mục có càng nhiều người càng tốt , VD như ban nhạc , đồng ca hoặc đơn ca thì có 1 dàn múa phụ họa :D như thế sẽ được cô cho là :"Có nhiều công chuổn bị" và được duyệt .Còn chất lượng thế nào thì ko cần biết . :))
Thứ 3 , dù là hát hay độc tấu nhạc cụ thì càng phải sôi nổi càng tốt , Rock cũng được , chứ cứ bài nào buồn buồn là cho out ngay .
Thứ 4 , những tiết mục nhạc đòi hỏi tai nghe 1 chút như độc tấu pinano , violin , guitar ,... nên hạn chế vì người duyệt thực chất...chẳng hiểu gì về âm nhạc :D nghe thấy hơi hơi buồn ngủ là cho out luôn .
Thứ 5 , mấy cô duyệt chương trình (nhất là cô Kiều Anh) rất hay làm người ta hy vọng rồi cuối cùng dội 1 gáo nước lạnh bằng cách từ chối cực kì khéo :D Vì thế không nên hy vọng nhiều vào cái khoản văn nghệ của CVA dù đã đầu tư kĩ càng đến đâu :D

smooth

Member
hix, buồn quá cậu Đức nhỉ, chả hiểu các cô thế nào nữa. bỏ đi, lần sau tự làm ct, tự lên.
năm nay bọn em phải lên đầu tiên anh PHong ạ, làm nền cho bọn sau, nhục ghê. mấy cô bảo là các em đập phá to thế là đạt yêu cầu kéo khán giả về sân khấu để xem các tiết mục sau các em rồi. 7h đã lên, người ta còn phải cơm nước, tắm rửa, ít nhất cũng 8h mới đến được. lên đầu thì nghỉ béng cho xong, chán. Đang tính lên làm 30' rồi mới xuống, cho bõ cái công lên.

Bác ạ, bác bảo quen biết rộng gì chứ. Cô Phúc trong đó, cô rất quý em, năm nào em cũng vào điểm tổng kết toàn trường hộ cô. hix ! Chán thật, nghĩ lại chỉ thêm tức... Thank unni, thank Đức...
Ku Đức, chúc cậu diễn tốt, đập phá nhiều vào, trại của D1 nhắm thẳng vào sân khấu, ở đấy có công trường, nhiều sỏi đá lắm, vớ vẩn là tớ trọi đấy !

smooth

Member
sẽ hết lòng đáp ứng nhu cầu của anh em, phấn đấu để bọn tớ là band đầu tiên và cũng là cuối cùng của buổi ngày mai. loa trường thuê lởm lắm, yên tâm đi, chưa oánh đã tè rồi.

Caramel

Member
khóa mình có bạn LINH CHI lớp F .. deck phải duyệt dủng chó gì cả .. cứ lên là hát .. mà hát lại hay nữa chứ ... có tiếng mà ...
.. mỗi lần hát xong ôm hoa không hết ... ném cả cho khán giả .. hê hê hê ....

chipcom

Member
đúng là kiểu cách của trường mình

làm ăn tức muốn nổ đom đóm mắt lun

mà hôm trước duyệt kiểu quái gì mà em nghe nói HUNTER không được đánh hả?

Thế ban nhạc của anh smooth có oánh không thế???

Có oánh thì lên đập loa đập mic đi

còn trống thì đừng đập kẻo lại phải đền

oánh bài nào máu me một tí chứ những bài nhẹ nhàng đem đi duyệt thì ...

:(

Hội trường mà toàn POP với HIPHOP thì vứt đi.

Chán!

smooth

Member
hunter hôm nay vẫn được oánh đấy thôi, nhưng xuống cuối.
HIx, trường đầu tư kỳ này ghê quá, 8 con loa to bự, chắc rút kinh nghiệm năm ngoái 2 con kia bị đại ca Sĩ Tuấn cho tè rồi.
Đúng như dự đoán, lên đầu chả có nhiều người xem được mấy, nhưng dù sao lần này cũng phải nói là phê rồi, hoàn thành cái mục đích kéo khán giả ra sần vận động của các cô.

unni_x

Active Member
chipcom said:
đúng là kiểu cách của trường mình

làm ăn tức muốn nổ đom đóm mắt lun

mà hôm trước duyệt kiểu quái gì mà em nghe nói HUNTER không được đánh hả?

Thế ban nhạc của anh smooth có oánh không thế???

Có oánh thì lên đập loa đập mic đi

còn trống thì đừng đập kẻo lại phải đền

oánh bài nào máu me một tí chứ những bài nhẹ nhàng đem đi duyệt thì ...

:(

Hội trường mà toàn POP với HIPHOP thì vứt đi.

Chán!
ái ái, bình tĩnh đi mọi người, làm gì mà bức xúc thế :) Cái này gọi là cuộc sống, đâu phải lúc nào cũng như ý được :D

BlackDragon

Active Member
Band Hunter ấy anh thấy có chú nào học CVA đâu , toàn mấy ông bên HRC , bạn thằng xoài .Cái tay Vocal gào thì được nhưng giọng lại không lên được những nốt cao . hơi tiếc :D

smooth

Member
band Hunter có chú Cương học 11D8 CVA thôi. hôm đấy ko được xem hunter oánh.
Chỉ ấn tượng mỗi band BCS của các anh 13D1, cái tên rất giàu sức gợi :D, đặt là SBC có hơn ko, người ta nghĩ ngay là 'săn bắt cướp', chứ đằng này.........phong cách của anh vocal rất đáng chú ý, uốn dẻo như AXL-guns, mỗi tội hát CCR mà thế ko hợp lắm.

Manchias

Member
Tui chả xam được band nào cả.Nhưng nghe nói các chú oánh nghe cũng được.Nhưng xin lỗi nha,tui nghe bạn tui nói các chú 12a3 oánh chả máu lửa gì cả.Tui còn nghe nó nói các chú có mang 1 con bass tia chớp đi hôm duyệt hả.Nghe thèm wa hả.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000