Tình nguyện đê!

fruit NHO

Active Member
công nhận là tình nguyện trẻ hoạt động đông nhất! cơ bản cũng do tiếng tăm của câu lạc bộ thôi!
mà không hiểu tại sao tham gia tình nguyện trẻ suốt ngày phai"đứng đường" thế mà mọi người thi nhau tham gia đông ơi là đông trong khi tham gia văn học và truyền thống được chơi trò chơi xả láng và được quà thì ko ai tham gia chứ!!!đau!!! :(

chipcom

Member
Bọn nó đăng kí tham gia tình nguyện đông chẳng qua vì "chuồn" dễ với lại phải đi làm ít thôi chứ chẳng có tốt đẹp gì đâu! ;)

Đỗ Thanh Nga

chipcom said:
Mọi người ơi! Tham gia tình nguyện đi! Vui lắm! Mà ai không tham gia thì vào đây thảo luận cũng OK!
Chip con !Mày làm cô xấu hổ quá!
Dù sao chúng ta cũng là một câu lạc bộ ngang tầm với tất cả cac CLB khác ,vậy mà mày đem rao như bọn rao kết quả ý...Ngượng qúa X-(
Nhân tiện cũng phải góp ý rằng nội dung hoạt động năm nay chán phèo,thua xa năm ngoái ,dù độ nhiệt tình của cac thành viên ko hề thua kém :( .

Tình nguyện năm nay buồn thật sao?

:( Cô ơi cô, con đây! Oanh, N Anh ơi! Mẹ đây. Thế nào hả các con, tình nguyện năm nay buồn thế sao? Thấy u Cường cũng bảo là kém sôi động hơn năm ngoái, hay ta đi quyên góp sách mới cho bọn trẻ con nghèo đi học đê!!!! :)

chipcom

Member
Đâu mà rao bán hả cô? Chỉ là quảng cáo một chút thôi mà :D Để cho mọi người bít về tình nguyện trường mình thôi mà. hì ...

shishio_2004

Xời tưởng gì hóa ra bà đi rao vặt mấy món đồ chơi trẻ con vô đó "đứng đường" cả ngày chứ béo bở gì vô làm chi cho khổ :D =))

chipcom

Member
Đấm chết bi giờ chứ lại
Tình nguyện thì nói chung là cũng vui.
Nhưng bi giờ thì hết nhiệt tình rùi.
Năm tới sẽ yên phận làm một phó thường dân trong lớp.

Valentine

Sao chip lại nói zậy đi tình nguyên vui đấy chứ .Chip đã bao giờ đi xây nhà tình nghĩa chưa vui lắm ai cũng hăng hái tình nguyện là hết xẩy luôn được gặp bàn bè lại cảm thấy như mình góp thêm một phần công sức giúp đỡ người khác .
=D> =D> =D> =D> =D>

fruit NHO

Active Member
hình như nhiều người tham gia tình nguyện chỉ là hình thức???chạy theo mod??thấy tham gia mà ko hăng hái lắm!!!!tình nguyệ ra sợ náng làm đen da thì làm sao mà làm đc

Tình nguyện xuất phát từ trái tim....

Thôi thế này đi, bây giờ ko kịp nữa rùi! Định quyên góp sách cho bọn trẻ con nghèo nó đi học nhưng bi giờ mới phát động chắc ko kịp nữa. Để vào đầu năm tụi mình chuẩn bị một đợt quyên góp lớn : sách vở, quần áo và đồ dùng học tập cho các bạn nghèo nhé! Tụi mình nhờ UB Dân số - Gia đình - Trẻ em gửi giùm, như năm ngoái ấy! Bi giờ mở rộng cả lực lượng trên mạng chuvanan nữa đi, được ko? Vào đầu năm phát động luôn các lớp lập "Thùng giấy thân ái", bỏ các giấy nháp ko dùng đến nữa vào, rồi cuối một nửa học kỳ ta đi cân, được bao nhiêu gửi cho Làng trẻ, được ko? Còn nữa, hơi khó, tụi mình quyên góp tiền và quần áo trẻ em cho làng trẻ Birla, được ko? Mùa đông đến đó tháy các em toàn đi chân đất ko hà...

unni_x

Active Member
:D Nhớ lần trước đi thăm Làng trẻ em Birla, vui phết :D
Năm nay còn phát động ở cả trên 4r CVA hả chị Hồng Anh :D Thế nếu mọi người quyên góp thì gửi về đâu :D

Nhóc hằng ah, mọi người quyên góp gửi về trường mình chứ đâu. Còn mọi người trên 4r thì hôm đó "tranh thủ" họp 4r 1 bữa đi...

Đỗ Thanh Nga

Sở dĩ hoạt động tình nguyện chán vì chúng ta vẫn làm theo kiểu hình thức,phong trào.
Các thày cô ko dám để các em đi làm như SV vì các em chưa tự chịu trách nhiệm về bản thân được,còn các sư phụ sợ gánh họa.Vì thế công việc càng ít, càng giản đơn thì thầy cô càng được thở phào...Cũng như việc đi chơi xa đấy,có mấy thầy cô dám ok nếu ko có phụ huynh đi kèm đâu?
Túm lại là dù muốn biến phong trào này thành một cái gì đó đúng tầm tên gọi của nó thì thật khó.

NQD

Member
Thế mọi người đã nghe kể về chuyện giúp cảnh sát giao thông giải toả ách tắc cho trường trong những ngàythi đại học chưa nhỉ? "Thiếu đội tình nguyện là tắc ngay, mấy chú giải toả sao nổi".
Oai là thế, hiệu quả là thế? Thế mà sao vào năm học là lại về mo ngay; có khi còn âm.
Chỉ mới tuần đầu tập quân sự thôi mà đã ùn với tắc lúc tan học rồi. Hình như là đi tình nguyện nên mọi người quen đứng đường rồi thì phải. Cứ thế tràn hết lòng đường làm ách tắc cả giờ đồng hồ. Rõ ràng là có vạch giới hạn đứng mà sao cứ vượt ra. Hy vọng mọi người có tính nguyện hay không cũng đừng tụ tập trước cổng trường nữa.
Nếu có hẹn hò hay chờ đợi sao không xuống đường Hùng Vương, vỉa hè Phan Đình Phùng, vườn hoa Lí Tự Trọng, tha hồ rộng rãi.

thế mới nói rằng ý thức của người dân VN là rất kém => giáo dục ra những "thế hệ tương lai" ý thức cũng kém nốt! Bạn đã bao giờ thấy người ta vẫn chịu dừng đèn đỏ ở quãng đường vắng và ko có công an chưa? bạn đã bao giờ thấy kẹp ba nhảy xuống ở chỗ có công an, đi bộ rồi lại nhảy lên ở chỗ ko có bóng áo vàng chưa? Chuyện thường ngày ở huyện rồi!

hate_a3

Member
có anh nè cưng, 10h tối mình anh đứng lại chỗ đèn đỏ nè
anh là anh chấp hành nghiêm chỉnh lắm, cho anh làm tình nguyện với cưng nhé :p :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000