Tiếng TAY BAN NHA có ai biết không???

fruit NHO

Active Member
Nhoc_Maruko said:
@Thảo es : tao cũng thi TBN đấy mày ơi . NV1 . Nhưng tao chỉ ôn thi khối A thôi . Hi vọng đỗ cả khối D thì tốt ^^
Hum Tết bác Sơn với các ông trong Đại Sứ Quán TBN đến nhà tao chơi . Bác Sơn động viên tao cứ thi vào khoa TBN , bi jờ có nhìu cơ hội :> . Bác í cũng dạy ở đấy . Các ông còn lại thì bảo là : "cứ yên tâm , Giang ko cần thi cũng được vào" :D
Chú tao làm trên Bộ bảo nếu muốn theo ngành này thì tốt nhất là sang Cuba học . Nhưng nếu học chuyên ngành Ngoại Ngữ thì sẽ mất tới 7 năm trời . Tao ớn quá . :( . Bố tao bảo thích thế nào cũng được . Nói chung tao thix theo nghề bố tao , vừa nhàn , vừa "sang" , thu nhập cũng khá ^^ . Ra trường xin vào ĐSQ bố tao , nếu ko đi làm hướng dẫn viên du lịch vài năm cũng được .:?
Chán quá , bố như thế mà con chẳng biết tí tiếng TBN nào cả X( .
Nếu học khoa TBN ĐHNNHN thì khoảng năm thứ 2 , thứ 3 sẽ tạo điều kiện sang TBN thực tập . Nói chung là ổn . Nhưng tinh thần của mẹ tao là thi khối A HV Ngân Hàng mới là chính , cái kia chỉ là "cho vui" :))

@una-rapina : Ở ĐHNNHN ,Tiếng Latin có 3 khoa : Italia , TBN , BĐN . Trong đó khoa BĐN điểm thấp nhất >:D< . TBN là tiếng chính thống và phổ biến hơn cả.

tao đã hiểu tại sao Sơn Phốc đi CUba =((

estrella

Active Member
:))... tao mà đc đi thì ko đi Cuba đâu...khổ lắm.... mà ko hỉu thằng bé dạo này thế nào nhỉ.... mất tích

fruit NHO

Active Member
uh
tại tiền net bên đấy đắt quá mày ạ
thương thay cho nó
dạo nó về tao cũng busy , nó lại lang thang net suốt ......
khổ thân ...hư người .....chắc năm nay nó chả về nữa đâu

una-rapina

Moderator
Em kô biết nhưng thực sự cuộc sống của du học sinh mình bên Cuba rất rất rất khổ!:( Do bị cấm vận nên nhà dù có khá giả cũng không thể chu cấp được !:(

Nhoc_Maruko

Member
uh
Nếu có đi được thì tốt nhất là đi TBN hoặc Italia .
Chỉ tiếc là hiện tại mấy nước này chưa có chế độ cấp học bổng cho VN . Nếu muốn đi thì thường thông qua ĐSQ , con em trong ngành hoặc có người nhà bên kia .
Thảo ơi , Mày thấy có nhìu đứa thi như mình lắm hả ? Chết thật , quả này phải học tử tế mới được ^^

Vũ "nhị"

Member
Italia có học bổng sau ĐH rồi em ạ. Hình như cấp nhiều cho ngành "Dệt may thời trang" thì phải. Trường anh cũng có mấy suất đi Ý...

Nhưng mà sang TBN làm zìa hả em? Anh hầu như ko tìm thấy học bổng ngành kĩ thuật sang TBN cả. Chắc chỉ cấp cho nhành ngôn ngữ thôi.

chocomog_257

Moderator
tốt nhứt bi h là học tiếng TQ, bọn Tàu sắp làm bá chủ thế giới gòi :)) sang đấy sống cũng ko đến nỗi khổ như Anh hay Mỹ :D

estrella

Active Member
Mỗi cái có 1 cái hay chứ... hiện tại TBN với nước mình đang có quan hệ tốt mà... tội gì... nhất là khi mình có điều kiện...

Clark Kent

Member

nhà ai có điều kiện đi đâu thì đi học ở đấy là tốt nhất
mà em Thảo học A6 cho anh hỏi em Giang kia có phải người iu ku Phơ nhà anh ko :)

estrella

Active Member
ku Phơ nhà anh là ai ạ??? Em ko có bít... còn bạn Giang thì trc học lớp em h thì học ở Thăng Long rồi... lớp em có mỗi Giang đấy thôi

Clark Kent

Member
à anh nhầm,em ko biết tên khác của tom
ku Tom ấy em,thấy nó bảo thế mà
vì em Giang này hồi cũng ở bên info với bọn anh mà

Nhoc_Maruko

Member
Clark Kent said:
vì em Giang này hồi cũng ở bên info với bọn anh mà
a
cva.info sau khi down thì mọi người đi đâu hết rùi hả anh :">
Em chẳng có tin tức của ai cả :| :)

@Thảo : mày ơi , lớp tao có 5 đứa thi khoa TBN (toàn những đứa học đỉnh Anh :-O ) . Chắc khoảng 3 đứa đi Sing , nhưng mà thi xong chúng nó mới đi :| (rất mệt !! |-) )
Mà thôi
Que sera sera , no worries :))

fruit NHO

Active Member
@ bạn Thảo: anh Tùng tên là Tùng thật đấy mày ạ !
:p
@ bạn Giang : hic ...xem ra cũng hoảng ....... thoai , mình lại dạt đi nơi khác vậy ... :((

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000