Tiếng TAY BAN NHA có ai biết không???

fruit NHO

Active Member
bạn ý đẹp zai ăn nói có ruyên thế còn rì
hôm nọ xem lại cái đĩa hôm DTD ....trông tao như con điên ....:<<

mà mày có bạn quen từ khi chưa vào trường
mừng dần đi là vừa

Vũ "nhị"

Member
Năm sau thể nào cũng phải kéo CLB Guitar BK sang giao lưu với các em khoa TBN mới được nhỉ :D. Em Thảo chuẩn bị làm nội ứng cho anh nhé!

estrella

Active Member
nếu em đỗ thì chuyện quá đơn giản, vô tư đi... lên kế hoạch cho việc bắt đầu đời sống sv là vừa...
@Oanh: toa chả khoái...hichic... thêm người cạnh tranh

estrella

Active Member
kho tiếng Ý năm nay lấy 25 người = khoa TBN.
Minh ơi chị cũng chỉ học đc vài câu lõm bõm thôi, với cả bỏ lâu rồi nên cũng quên nhìu

chocomog_257

Moderator
una-rapina said:
Ặc, 25 người, hic thế sao thi nổi!:(
Chị xem còn cái tiếng nào hay ho chỉ cho em>:)
tiếng Nhựt tiếng Nhựt!!! minna no nihongo!!! :x vào ngoại thương mà học! :D
hoặc nếu ko thích thì đi học tiếng rút xờ ki hay còn gọi là rút xi ya, tha hồ mà cãi nhau với Mr Mão >:)

Nhoc_Maruko

Member
@Thảo es : tao cũng thi TBN đấy mày ơi . NV1 . Nhưng tao chỉ ôn thi khối A thôi . Hi vọng đỗ cả khối D thì tốt ^^
Hum Tết bác Sơn với các ông trong Đại Sứ Quán TBN đến nhà tao chơi . Bác Sơn động viên tao cứ thi vào khoa TBN , bi jờ có nhìu cơ hội :> . Bác í cũng dạy ở đấy . Các ông còn lại thì bảo là : "cứ yên tâm , Giang ko cần thi cũng được vào" :D
Chú tao làm trên Bộ bảo nếu muốn theo ngành này thì tốt nhất là sang Cuba học . Nhưng nếu học chuyên ngành Ngoại Ngữ thì sẽ mất tới 7 năm trời . Tao ớn quá . :( . Bố tao bảo thích thế nào cũng được . Nói chung tao thix theo nghề bố tao , vừa nhàn , vừa "sang" , thu nhập cũng khá ^^ . Ra trường xin vào ĐSQ bố tao , nếu ko đi làm hướng dẫn viên du lịch vài năm cũng được .:?
Chán quá , bố như thế mà con chẳng biết tí tiếng TBN nào cả X( .
Nếu học khoa TBN ĐHNNHN thì khoảng năm thứ 2 , thứ 3 sẽ tạo điều kiện sang TBN thực tập . Nói chung là ổn . Nhưng tinh thần của mẹ tao là thi khối A HV Ngân Hàng mới là chính , cái kia chỉ là "cho vui" :))

@una-rapina : Ở ĐHNNHN ,Tiếng Latin có 3 khoa : Italia , TBN , BĐN . Trong đó khoa BĐN điểm thấp nhất >:D< . TBN là tiếng chính thống và phổ biến hơn cả.

estrella

Active Member
uhm... chẹp tình hình này tao thấy hơi bị nhiều đứa thi TBN đấy hichic... oánh nhau chít tươi... tao thì vẫn theo nganh này... nhưng ko đi cuba đâu khổ lắm... đi thì sang TBN cơ... Hồi Tết gặp bac Sơn bác cũng kêu tao thế....chán..........

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000