Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

Ice_Fire

Member
Oài , chị đúng là dân APU chuyên nghiệp :x:x ,,, trông chị cũng xinh chế :"> , tháng 10 nài em sang ,,, chị em mình gặp nhau nói chuyện nhá ;) hi~hi~

p3yeu

Member
ý anh ơi chị này vào lớp em 1 lần roài,trông đáng yêu lắm há há :D
mà chị ơi apu có mấy cơ sở cơ ah ^^
pa em bảo em học thương mại qte',đây là ngành j hả chị :D
học xong có xin đc việc bên nhật ko chị ?
uhuhuh tiếng nhật học khó thế :(
fee là 9000$/năm,muh học 4 năm T_T học bổng 30% ai cũng lấy đc chứ chị ???

p3yeu said:
ý anh ơi chị này vào lớp em 1 lần roài,trông đáng yêu lắm há há :D
mà chị ơi apu có mấy cơ sở cơ ah ^^
pa em bảo em học thương mại qte',đây là ngành j hả chị :D
học xong có xin đc việc bên nhật ko chị ?
uhuhuh tiếng nhật học khó thế :(
fee là 9000$/năm,muh học 4 năm T_T học bổng 30% ai cũng lấy đc chứ chị ???
APU co 1 co so o TP Beppu tinh? Oita thoi em a. APU thuoc tap doan Ritsumeikan, cac truong cua tap doan nay thi co rat nhieu, tu bac tieu hoc len den bac sau dai hoc. Tuy nhien Ritsumeikan chi co duy nhat APU la nhanh' danh cho quoc te thoi.

Hien tai APU dang xay dung them 1 khu ky tuc xa nua, them 1 nha an, cafeteria va them 1 khu phong hoc nua vi truong dang mo rong quy mo (dang san nui', xay nha, ca 1 khu dat to bang ca truong CVA em a :p). Cac nam truoc thong thuong APU co them 500 SV moi nhugn bat dau tu nam nay, moi nam truong se co khoang 1000SV moi, vi the viec xay dung them la tat yeu.

Thuong mai quoc te la International Trade, thuoc vao APM, chi cung dang hoc APM ne, thich lam :D

Hoc xong neu em muon lam viec tai Nhat thi em co rat nhieu co hoi xin viec tai APU. Em co the xem so lieu thong ke cua APU ve so luong SV co viec lam ngay sau khi ra truong o day:

http://www.apu.ac.jp/careers/modules/employers/index.php?id=7 nam 2004

http://www.apu.ac.jp/careers/modules/employers/index.php?id=8 nam 2003

Ti le co viec lam la tren 90% em a. May SV o day di du trien lam ve cac truogn DH o Nhat ban to chuc o Kyoto ve noi rang, APU thuoc dien top ve so luong SV co viec lam ngay sau khi ra truong. Ly do la vi o Nhat ko co truong quoc te nao khac, cang ko co truong nao day nhieu ngoai ngu den nhu vay. Thong thuong SV quoc te khi tot nghiep APU la thanh thao tieng ANh, Nhat va tieng me de, chua ke co the hoc them tieng Trung, Han, Viet, Indo/Malay, Tay Ban Nha. Chat luong chuyen mon tot va SV cung rat nang dong. Cac cty rat can nhung nguoi nhu the, nhat la cac cty lam an voi quoc te.

Ngay tu nam 3 va nam 4, cac anh chi o day da hoc cac lop seminar va tham gia cac buoi recruiment roi. Cac anh chi se duoc phong van xin viec lam luon, cac cong ty den tan truong de tuyen dung. Nguoi Viet nhieu nguoi hien dang lam o Nagoiya, Osaka va Fukuoka lam, Tokyo cung nhieu. Noi chung la chi thay tuong lai lam em a :p

Hoc phi cao nhu vay nhung thong thuong doi voi SV quoc te, neu da dc nhan hoc tai APU, thi it ra cung dc ho tro 30% hoc phi. SV Nhat thuong ko dc hoc bong mien giam hoc phi. Nguoi Viet minh dc HB 65 va 100% nhieu day. Dot vua roi chi co den truong Chuyen ngu, co 4 ban dang ky thi ca 4 deu dc HB 100% ca, vua co ket qua tuan truoc :) Em yen tam la ben nay di lam luong cung kha, em hoc gioi co the xin them HB khac, nhieu HB kinh khung :D Chi dang dc recommend 1 cai HB cua to chuc Suzaki day :D pass vong 1 roi, dang cho kq vong 2 ne :D hoi hop

Hien tai bon chi dang rat ban de to chuc Vietnamese week 2006 that tot tai APU. Co thong tin hay anh?, video gi hay chi se gui cac em xem som de biet khong khi :D hom nay tap mua dau het ca nguoi hehe.

問題があれば、どうぞ私に質問して ね (^-^)

APU ko co co so nao khac ngoai o Beppu-Oita-Japan dau em a. Tren the gioi co 1 so truong khac cung lay ten viet tat la APU, nhung APU cua Ritsumeikan Asia Pacific University thi chi co 1 thoi.

APU co van phong dai dien o Canada, Thailand, Trung Quoc, Taiwan, Indonesia va Korea thoi. Nhung van phong do chi chiu trach nhiem tuyen sinh cho APU o Nhat chu ko lam viec gi khac. Chac chi day tieng Anh cua em nham` Ritsumeikan APU voi 1 truong nao khac cung viet tat la APU em a :)

p3yeu

Member
ơ chi ơi ở tokyo cũng có 1 trường đh quốc tế,có dạy = tiếng anh mà
1 anh bạn em ở nhật bảo thế
hỏi 1 thằng người nhật nó còn chẳng biết APU là trường nào :(

xoai

Member
Hỏi APU làm gì, hỏi Ritsumeikan biết ngay. APU chỉ là một trường trong hệ thống của Ritsumeikan thôi. :)) ôi. Ritsumeikan ở Kyoto là nơi Mai Kuraki từng học T.T ước ao!

meobeo

Member
uhm, dung la co mot truong ten viet tat la APU chi a!!! Em nham !!! :D
America pacific university = Asia pacific university=APU => po tay!!!! ^-^

chocomog_257

Moderator
xoai said:
Hỏi APU làm gì, hỏi Ritsumeikan biết ngay. APU chỉ là một trường trong hệ thống của Ritsumeikan thôi. :)) ôi. Ritsumeikan ở Kyoto là nơi Mai Kuraki từng học T.T ước ao!
còn 1 trụ sở nữa của Ritsumei nằm ở chỗ nào em ko nhớ, hình như ở Shiga gì gì đó :D

xoai

Member
Chữ ký em Phương Anh hay nhỉ :">

:(( nhớ đến đôi Triệu Mẫn - Trương Vô Kỵ. :((

Searching for a Zhao Min in reality........... haiz.............

lucky_ghost

Chị Hương ơi,cho em hỏi chút xíu nhé!Em đang học thêm tiếng nhật,nếu muốn kiếm được học bổng sang đó thì phải làm thế nào hả chị?Chờ hồi âm của chị càng sớm càng tốt nhé!Thank chị nhiều!

p3yeu

Member
xoai said:
ơ anh ơi em đưa nó cả quyển giới thiệu về trường mà,nó có biết đâu :( mà nó kêu cái beppu đấy yên tĩnh và nhạt nhẽo lắm:(
nó hỏi sao ko apply trường qt ở tokyo mà chui về vùng xa xôi thế làm rì:|

xoai

Member
Hỏi lại nó: Cho tôi tiền tôi ở Tokyo nhé? =))
Muốn học bổng hậu hĩ, muốn tốn ít chi phí cho SH mà cứ đú Tokyo. Của đâu ra mà xộp. Nước ngoài chỉ biết mỗi cái đại học Tokyo là to chứ biết trường nào nữa đâu. Giờ hỏi mình ở US có trường nào đỉnh, chắc cũng kể được 3,4 cái tên to to đầu bảng, hết vẹo.

chocomog_257

Moderator
nhiều đứa cũng chịu khó lên CollegeBoard xem lắm anh ạ ^^ vào 5 trường top của US có mà mơ (Harvard, Yale, Stanford, Princeton, Columbia) :))

p3yeu said:
ơ chi ơi ở tokyo cũng có 1 trường đh quốc tế,có dạy = tiếng anh mà
1 anh bạn em ở nhật bảo thế
hỏi 1 thằng người nhật nó còn chẳng biết APU là trường nào :(
Chi ko o Tokyo nen ko biet truong do. Co the truong do co 1 vai mon hay 1 vai khoa day bang tieng anh, nhung no khong phai la truong quoc te, ko hoan toan 100% hoc bang tieng ANh va cung ko co SV tu 74 nuoc tren the gioi den hoc nhu APU :D

The con em hoi APU thi ngay ca dan o Oita, noi den APU ho con ngo*' ra, boi vi ho quen goi la Ritsumeikan Ajia Taiheiyou Daigaku ( tieng Nhat em a ). Hon nua APU cung moi thanh lap cach day 6 nam nen nhung nguoi ko quan tam nhieu lam den giao duc co the khong biet

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000