Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

xoai

Member
@Chocomog: ý anh alf hỏi chung chugn ý. Chứ những đứa xác định đi du học mà còn không biết tận dụng lợi thế net niếc thì sớm nghỉ ở nhà tốt hơn. Giờ hỏi 1 đứa nước ngoài trẻ tuổi cỡ mình. Đừng nói là no biết trường Bách khoa hay ĐH Quốc gia, có khi nó hỏi lại Vietnam ở đâu bỏ xừ.

Ý anh là well known cũng là một tiêu chí tốt để đánh giá nhưng thế là chưa đủ. Vậy thôi ^^

p3yeu said:
ơ anh ơi em đưa nó cả quyển giới thiệu về trường mà,nó có biết đâu :( mà nó kêu cái beppu đấy yên tĩnh và nhạt nhẽo lắm:(
nó hỏi sao ko apply trường qt ở tokyo mà chui về vùng xa xôi thế làm rì:|
Uh cong nhan la Beppu co xa xoi va ko duoc nao nhiet lam, nhung duoc cai nay thi mat cai kia em a. O day duoc cai gia re chi bang 1 nua cua Tokyo, khong khi cuc ky trong lanh, ko he o nhiem va nuoc khoang nong thi vo^ cung`. Chi co 1 anh ban than nguoi Tokyo, lam leader cua SV ca truong`, anh ay bao dot nghi ve Tokyo chi thich moi cai la duoc ve nha choi voi 2 dua em gai, chu nho' APU lam, ma` Tokyo o nhiem qua, ma(.t to*' noi len 1 cai mun roi day nay =))

Em cu nghi xem, bang 1 khoan tien ay de sinh hoat trong 1 nam, luc hoc thi em o truong suot roi nhe, con luc nghi he, neu em o Tokyo, gia ca dat do, em phai tieu sach so tien ay, trong khi em o Beppu, em do^i ra 1 it tien de di du lich, co thich hon ko? Chua ke la nhu bon chi, co khi nghi he len Tokyo lam them, vua la di choi, vua di kiem tien :D vui qua di chu

p3yeu

Member
vâng nghe chị nói thì muốn đi luôn ngày mai há há :D
chị ơi cái hb 100% của chị
thì hồ sơ của chị có rì nổi trội thế ah T____T
bảng điểm có quan trọng k chị :(( vì bảng điểm 11 của em tồi tệ kinh :((
chị có fai? viết essay ko
:D chị thi toelf hay ielts,chị đc bn điểm ah :D

meobeo

Member
He he, cái này chị Hương nói với em rùi..hehe
Chị Hương cấp 3 hoành tráng lắm nhá, vừa học lớp lý xong rùi lên 12 lại thi sang lớp Anh (d3) , rui lai duoc hoc sinh thanh pho nua.... Con tham gia sinh hoat dau tuan, tham gia doan doi gi do!!!!
Bang diem cang cao thi co hoi 100% cang cao, chi Huong nhi?
Viet essay thi la duong nhien rui, e s s ay cang hay thi ti le do cang cao... :D

lucky_ghost said:
Chị Hương ơi,cho em hỏi chút xíu nhé!Em đang học thêm tiếng nhật,nếu muốn kiếm được học bổng sang đó thì phải làm thế nào hả chị?Chờ hồi âm của chị càng sớm càng tốt nhé!Thank chị nhiều!
De dang ky cho ky nhap hoc thang 9, 2006 thi chac em ko kip roi vi ngay 30/4 la het han. Co le em nen cho` den ky nhap hoc thang 4 nam sau, han ho so la 30/9. Em co the len web www.apu.ac.jp de tim hieu them chi tiet. Em nen doc ky di, vi dao nay chi rat ban nen kho co the tra loi em can ke duoc. Dang chuan bi VNese week va chi con co may cai phong van nua, sap thi Midterm nua, em thong cam nhe.

Noi chung la ho so gom 3 phan chinh.
1. Chung chi quoc te tieng Anh hoac Nhat. Neu em ko co, APU co the phong van em. Em dang hoc tieng Nhat thi do la loi the cho em. Em co the dua ra1 chung nhan gi do la em du trinh do tieng ANH ( TOEFL > 500 hoac IELTS>5.5) dong thoi dang hoc them tieng Nhat
2. Essay
3. Giay to lien quan ( bang diem, thu gioi thieu cua giao vien, giay chung nhan thanh tich...)

Le phi xet duyet la 52$, bao gom ca phi xin VIsa trong truong hop em duoc chap nhan vao hoc.

Toan bo form co day du tren mang www.apu.ac.jp Em se xem duoc form do khi em dang ky 1 account de lam ho so online. Ngoai ra em co the email cho truong [email protected] de hoi them chi tiet, cung co the xin bo ho so giay tai day, ho se gui mien phi ve tan nha cho em.

Muon co Hoc bong thi hoan toan do kha nang hoc tap cung nhu hoat dong xa hoi cua em. APU se xet duyet, tuy theo trinh do ma ho se cho em muc hoc bong tuong xung. Em cu tim hieu ky va manh dan dang ky nhe :D Dot vua roi may ban truong Chuyen Ngu do het roi, hoc bong rat cao, chi cung rat vui :D

Vay nhe, chi phai hoc bai day :)

sakura_chan

Member
Ah, APU :D .

Lâu lâu không ghé qua :"> ... tại định ghé hỏi xem Xoai-sempai có bít download bài Love Raspberry Juice của tụi SweetS ở đâu ko XD

Muốn đi Japan du học từ lâu -__-, có điều học ngành trái khoáy là thiết kê nên xác định là đi thì học bằng tiếng Nhật, trong khi tiếng Nhật thì ... chưa học hành ra đâu vào đâu :((

chocomog_257

Moderator
chị ơi, ban đầu mình học tiếng Nhật đã phải viết mấy chữ kanji cơ bản chưa ah? em cũng thuộc gần hết bảng kana rồi, sang đấy phải học lại thì mất thời gian lắm :D
sang Nhật mình có cần phải dịch tên tiếng Việt của mình sang kanji cho người ta dễ gọi không chị nhỉ, hay là cứ viết bằng katakana cho tiện?
@ Nhợn: muốn học design thì cứ học tốt tiếng Nhật 1 năm rồi lấy bằng tiếng Nhật Cao cấp đã, xong rồi mới chọn được trường :D

sakura_chan

Member
Hehe, dịch làm gì , mình lấy tên Nhật của mình là được X3, Lợn mà sang đấy chắc chọn tên là sakura :"> ... aha :"> .
Hè đi học Japanese tử tế vậy T__T, năm ngoái ko học gì, năm kia thì bỏ học XD , bớ.

chocomog_257 said:
chị ơi, ban đầu mình học tiếng Nhật đã phải viết mấy chữ kanji cơ bản chưa ah? em cũng thuộc gần hết bảng kana rồi, sang đấy phải học lại thì mất thời gian lắm :D
sang Nhật mình có cần phải dịch tên tiếng Việt của mình sang kanji cho người ta dễ gọi không chị nhỉ, hay là cứ viết bằng katakana cho tiện?
@ Nhợn: muốn học design thì cứ học tốt tiếng Nhật 1 năm rồi lấy bằng tiếng Nhật Cao cấp đã, xong rồi mới chọn được trường :D
neu em duoc nhan vao hoc APU thi ky dau tien nguoi ta se co 1 cai test nho? de xet lop cho em. Tuy trinh do em den dau nguoi ta se cho em vao lop thich hop, em ko lo phai hoc lai gi dau. Noi chung hoc o nha duoc cang nhieu cang tot vi hoc Nhat o APU khung khiep lam, shock day :p

Sang day em dung ten Katakana thoi em a. Ho ko dich ten em ra kanji dau. Bat ky giay to gi ho cung dung kata het :p em se phai lam 1 con dau' vi ben nay ho ko dung chu ky nhu nha minh dau, dong' dau' em a.

sakura_chan

Member
Í :D , lần trước là bài LolitA Strawberry , lần này là bài Love Raspberry =)) , tên bài hát của bọn này dễ nhầm thật XD .
Mà chiều em kím được rùi XD , cảm ơn sempai nhìu X3

* ngó ngó cái ảnh chị Hương chụp với sakura , ghen tị T ^ T ~ mai ra bách thảo, ở đấy đang có 2 cây còi cọc thoi thóp :"> *

chocomog_257

Moderator
joliebeautydeli said:
Kho o dau ha chi???? em chua thay o dau nguoi ta tao dieu kien dang ky cho minh nhu APU. Chi co van de gi thac mac ko a??
em Phương Anh hình như mượn nick chị Hương thì phải :D hay là chị Hương nhầm người :D
muốn học ở Núi Trúc thì phải chờ đến đợt khai giảng khóa mới cơ, phải đăng ký đúng lúc khóa mới chuẩn bị bắt đầu :-?

chocomog_257 said:
em Phương Anh hình như mượn nick chị Hương thì phải :D hay là chị Hương nhầm người :D
muốn học ở Núi Trúc thì phải chờ đến đợt khai giảng khóa mới cơ, phải đăng ký đúng lúc khóa mới chuẩn bị bắt đầu :-?
Oi dung la minh nham that roi :p xi ho qua hehe. Gomen ne ;;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000