Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

chocomog_257

Moderator
em ko nhớ title, đại khái nó dạy nói những câu tiếng Nhật thông dụng :D dạo này thịnh hành phải là Trung với Hàn cơ, tiếng Nhật em ko có thì h` học, mà học ở trung tâm thì hơi bị đắt :(

kiwi_vn

Active Member
Anh thì thấy tiếng Nhật dạo này " phất " hơn , đi đâu cũng gặp mấy đứa học Nhật ở Ngoại thương & QHQT -> Cho rằng nó HOT . Không nhớ tựa đề thì tìm mỏi mắt em à .

trời ơi, ai học theo mấy quyển đó. Chẳng có ngữ pháp gì đâu. Theo em nên mua quyển Minna no Nihongo ý. Vừa hay lại vừa có hinh` ảnh đẹp minh họa. À, có ai muốn học Kanji ko, em có 1 quyển Basic Kanji hay lắm. Em cho mượn mà photo ;)

chocomog_257

Moderator
minna no nihongo mua ở đâu thế em? anh tìm mãi chỉ toàn thấy mấy quyển đề Nhật ngữ căn bản (cái gì đấy + Nihongo no kiso) với Tiếng Nhật dành cho ng` mới học thôi :-? mà cái quyển kia chỉ là để cho anh kiwi học bập bõm vài câu nói cho sướng miệng thôi :D

quyển đó mua ngay gần trg` em, ở bên ĐH sư phạm ý. Nhưng mà ko bit h này có còn ko. Hình như hôm nọ em mua quyển cuối cùng rôi ;)

chocomog_257

Moderator
tài liệu dành riêng cho HS chuyên ngữ thì làm j` chẳng hết :( ra tràng tiền hay Xunhasaba thì nó chém cho gần lìa đầu :( mà anh vẫn chưa quyết định được năm sau định sang UK, US, Pháp hay Nhật để còn tu luyện tiếng đây :-S

chocomog_257 said:
tài liệu dành riêng cho HS chuyên ngữ thì làm j` chẳng hết :( ra tràng tiền hay Xunhasaba thì nó chém cho gần lìa đầu :( mà anh vẫn chưa quyết định được năm sau định sang UK, US, Pháp hay Nhật để còn tu luyện tiếng đây :-S
này anh, đây ko phải là tài liệu dành riêng cho HS chuyên ngữ. :) Ai cũng có thể mua đc. Chỉ có điều quyển này hơi hiếm thôi. Anh vào www.ttvnol.com rồi vào CLB tiếng Nhật mà hỏi. Em biết đc quyển này là nhờ xem trong đó đấy. Ngoài ra HS chuyên ngữ có sách riêng hay ho hơn anh ạ :p

xoai

Member
Sách riêng đấy anh phải học bản tiếng Anh đây này >_< các em được học bản tiếng Việt đúng không?

chocomog_257

Moderator
anh Xoài học ở trung tâm nào ah, quyển kia có mua đc ở ngoài ko? :D mà nhạc của Mai Kuraki nghe kiểu gì, có hay ko thế :-/

xoai

Member
Chẳng có trung tâm nào cả :D học trò của các cô CN thôi ^^
Nhạc của Mai Kuraki kiểu gì thì nghe mới biết được, anh thấy hay chưa chắc người khác đã thấy hay :p

anh Xoài ơi, Trang sensei bảo là anh thích Mai Kuraki "như điên như dại" đấy. ha ha ;).
Hôm nọ lớp em biểu diễn 1 bài hát tiếng Nhật trc toàn trg`(bài Naga aida ấy), nhưng hát ỉu quá. Biểu diễn xong bị mấy anh lớp trên bảo: "các em biểu diễn bài gì đấy. Nhạc đám ma Nhật Bản à?" :( Công nhận là nhạc Nhật ko hay lắm.

xoai

Member
ack. Thích như điên như dại là đúng roài :p :(( Chết thật, cô cứ kể hết chuyện của mình ra mất hết cả hình tượng :p
Nhạc Nhật nhiều cái hay chứ. Chẳng qua em chưa biết thôi :D

chocomog_257

Moderator
nhạc Nhựt em thích nhứt là Hikki Utada... :x đã ai nghe bài Dareka nagai kanaukoro của Hikki chưa, nghe phê cực (liệu có nhầm tên ko nhỉ) :x

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000