Tiếng Nhật Tiếng Nhật (^o^)!!!

xoai

Member
so desu ne!?
watashi wa Nihongo ga zhoozu deha arimasen. Phuong san wa Nihongo ga zhoozu desu!
There are manything I can't explain by Japanese because my Japanese is not enough. No use for a short time but it's going down so fast. I want to take ni-kyu next year so I still have to learn much more. don't have enough time........ :(

xoai said:
watashi wa gaikokugo no daigakku no nihongo no paatio ni Trang-sensei no koibito to aimashita. ^^

only one month no use Japanese but my Japanese has been going down. I think there are some mistakes in my sentences I posted above.

Thank you for your greeting. Arigatou gozaimashita!
Xoai san wa gaikokugo no daigakku no nihongo no party he ikimashitaka? watashi mo classumato (classmates) to ikimashita. watashitachi wa utaimashita. sono uta wa "sujino uta" desu.

xoai

Member
Hai, ikimashita. watashi wa Phuongsan no uta o kikimashita.
Kyou watashi wa byouki desu soshite watashi wa uchi ni imasu, gakko he ikimashendeshita. (uchi ni imasu có đúng ko nhỉ? quên hết cả rồi :( )

kiwi_vn

Active Member
@ kiwi: <insert name>, kimi wo aishiteru...
viết thế nào thì phải có font tiếng Nhật cơ
he he . Không cần. Chỉ cần đọc được thôi . he he . Bố con chúng nó không hiểu là ổn nhất .

xoai said:
Hai, ikimashita. watashi wa Phuongsan no uta o kikimashita.
Kyou watashi wa byouki desu soshite watashi wa uchi ni imasu, gakko he ikimashendeshita. (uchi ni imasu có đúng ko nhỉ? quên hết cả rồi :( )
Byoki desu ne? odaijini!

xoai

Member
Hỏi thế kẹc có ai trả lời cho em đâu.

@moonlightsonata: Vừa thi HK xong. Đợt này bận quá, ol nhưng không vào reply được. :(

p3yeu

Member
ooh,bố mẹ em ko biết tiếng nhật anh ah :)
hơ hơ mà ko hiểu câu mình định hỏi bị làm sao mà được anh xoài để ý thế =)) =))
mà kẹc nghĩa là j ???

kiwi_vn said:
" Đồ con lợn " Tiếng Nhật phát âm như thế nào nhỉ ????
"đồ con lợn" á? Em biết đấy, nhưng quên mất rồi :"> . Em chỉ nhớ ra đc "đồ ngốc" thôi: "Baka!"

to Mr. Xoai: Xoai san wa Nihong no onanohito no kaishyu ga taihen suki desuka? (Trang sensei told me that). =))

chocomog_257

Moderator
Đồ lợn! nói theo tiếng Nhật cũng y hệt thế: Buta! (Buta là con lợn đó :D)
mà hình như ít ai biết nghĩa gốc của Hentai là gì mà vẫn cứ suốt ngày hentai hentai thế nhỉ? Đấy cũng là 1 câu có hiệu quả khi bị người khác quấy rối "..." đấy >:)

xoai

Member
moonlightsonata said:
"đồ con lợn" á? Em biết đấy, nhưng quên mất rồi :"> . Em chỉ nhớ ra đc "đồ ngốc" thôi: "Baka!"

to Mr. Xoai: Xoai san wa Nihong no onanohito no kaishyu ga taihen suki desuka? (Trang sensei told me that). =))
:(( Cô này :(( xí hổ óe :">

chocomog_257

Moderator
anh ra ngoài hiệu sách mà tìm mấy quyển dạy nói tiếng Nhật, có 1 quyển của First News hay cực, toàn dạy nói, có hẳn 1 phần dạy chửi cơ (chính xác hơn là nói bậy :D) nhưng toàn mấy câu nhẹ thôi, ko có kiểu F*** phiếc gì đâu ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000