Thi lại...

chouchou

Member
ở trường tớ khi cho sinh viên thi 1 lần thì kêu là điểm bài thi ko đánh giá được kết quả học sinh. Thế là trong kì cho làm 5 bài để tính thành điểm cuối kì thì học sinh làm đối phó. Nói chung kiểu gì mà chẳng kêu được. hê hê :D

kiwi_vn

Active Member
Mà BK có nhiều chương trình hợp tác đào tạo lắm, GS chị bên này thỉnh thoảng lại sang VN giảng bài đấy. Thế là OK quá rồi còn gì.
Căn cứ vào đó thì nói làm j ? Giáo viên giỏi chưa chắc đã dạy giỏi . Hợp tác đào tạo thì trường mình cũng không thua kém , có chương trình liên kết với nhiều Học viện của khoảng 20 nước, có tham tán & bí thư sứ quán sang dạy , nhưng mà chất lượng truyền thụ thì không dám nói .

kiwi_vn said:
Căn cứ vào đó thì nói làm j ? Giáo viên giỏi chưa chắc đã dạy giỏi . Hợp tác đào tạo thì trường mình cũng không thua kém , có chương trình liên kết với nhiều Học viện của khoảng 20 nước, có tham tán & bí thư sứ quán sang dạy , nhưng mà chất lượng truyền thụ thì không dám nói .
Ông anh nói càng nói càng mâu thuẫn kìa. Giáo viên giỏi mà không dạy giỏi thì ai gọi là giỏi. Người có kiến thức rộng nhưng không truyền đạt được có ai gọi là giáo viên giỏi đâu. Còn chuyện giáo viên giỏi dạy không thành công đâu chỉ phụ thuộc vào mỗi yếu tố giáo viên. Cái yếu tố quyết định sao anh không đề cập tới? Đó mới là truyền thụ đó.

Chẳng biết học viện an ninh thế nào nữa nhưng chắc là hoành tráng lắm nên anh kiwi đây rất mực "tự hào" và "ca ngợi". Có trường nào được như trường "học viện an ninh" không thế ạ?

Tinkerbell

Member
Có lẽ ở đây không hẳn chỉ là chuyện chế độ học hành thi cử của chúng ta ... mà quan trọng hơn là vấn đề tâm lý cá nhân.
Mình nghĩ một vài cái giả sử (mà giả sử thì chả phải sự thật nhé):
1. Kiwi không học trong một trường quân sự hoàng tráng, đáng tự hào thì kiwi đã chả uất hận vì thi lại mà đập cả hệ thống giáo dục thế này...

2. Kiwi không đứng trong hàng ngũ thanh niên tiên tiến được đảng dòm ngó thì sẽ chả đau đớn đến thế; điểm 4 ư? thi lại ư? bé bằng con kiến. Dù có thi lại mà cố được bằng giỏi vẫn ngon lành.

Chung quy lại chỉ vì là thanh niên tiên tiến. Đau khổ lắm, uất hận nghẹn ngào ý chứ.

kiwi_vn

Active Member
Hừm . Công nhận là uất hận vụ thi lại này ở 2 hậu quả to đùng : Thứ nhất , thi lại 1 môn có nghĩa là bị gạch danh sách kết nạp Đảng & Thứ 2 là đây là lần đầu tiên trong đời phải thi lại .
Không cáu mù lên sao được ?
To Hùng :ANh ko học HVANND mà học HVCSND , sao hay nhầm 2 trường thế nhỉ ?

effi

Member
Thế 1 trường đào tạo CA trường kia CS đúng không? Tức là bạn P sau này hoặc làm 113 hoặc CSGT (2 vd điển hình) à?

Tớ thấy tình hình chung là Sv các trường CA, CS bộ đội rất máu chiến và bon chen (sorry P nhé, nhưng trường dân sự mà như thế người ta gọi là bon chen). Ai đời có bác thi được 7 rồi vẫn kêu ca ầm mỹ lên, đến xin thầy cho lên 8 để được kết nạp Đảng, bị thầy đuổi về thì đi đến đâu chửi xéo đến đấy. Cái đấy tớ không hiểu nổi, tự trọng để đâu hết rồi ????

le_nam_87

Member
Nghĩ đến chuyện thi lại mà thật là đau lòng anh em ạ . Em năm nay năm I mà thi lại đến 2 môn thật là quá đỗi đau lòng .Thi lại ức lắm các bác ạ .
Nhưng dù gì thi lại cũng giúp cho mình 1 số kinh nghiệm thật quý báu .
Tết này em phải ôn thi 3 môn 1 môn chưa thi là KTCT và 2 môn thi lại >> mất tết.
>>> em về học đây :D

kiwi_vn

Active Member
Thế 1 trường đào tạo CA trường kia CS đúng không? Tức là bạn P sau này hoặc làm 113 hoặc CSGT (2 vd điển hình) à?
Hiện nay ngành CA VN đào tạo qua 17 trường trung cấp , ĐH , HV , nổi lên là HVCSND , HVANND & HV tình báo , sau đó là ĐH PCCC , DHCSND , ĐHANND.CA là chỉ chung của AN &CS , nếu là 113 thì đào tạo tại trường đặc nhiệm CAND . HVCS đào tạo các chuyên ngành cho hệ chuẩn , cao học , chuyên tu , quốc tế , quy hoạch , vừa học vừa làm ...mình học đâu phải để làm mấy nghề đứng đường ?
Còn máu chiến thì công nhận là đúng thật . Riêng về khoản hạ mình đi xin điểm thì không bao giờ mình làm , nếu mình chịu hạ mình thì bây giờ chắc chắn ko thi lại Tâm lý & ko có topic này rồi .
To Nam : KTCT dễ bịa lắm , em đừng lo .

effi

Member
kiwi_vn said:
mình học đâu phải để làm mấy nghề đứng đường ?
Ở đây nói đến các trường hợp trong sạch trước đã nhé: CSGT mưa gió, nắng nôi vẫn phải hoàn thành nhiệm vụ. Chẳng hiểu kiwi nghĩ sao mà gọi họ đầy khinh miệt như thế. Hơn nữa dù là nghề nào thì quan trọng là ở cái tâm với đồng loại, với nghề nghiệp của mình. Nếu ai không có thì mới đáng khinh chứ bản thân cái nghề thì chẳng có gì đáng khinh cả.

Mà xét đến cùng thì CSGT bị lên án chuyện ăn tiền vì lương họ không đủ nuôi gia đình. Phải chăng do tính chất công việc nên họ phải "đứng đường" ăn tiền, không được danh giá như các ông sếp ngồi văn phòng ngồi một chỗ người ta đưa phong bì tới?

kiwi_vn

Active Member
Mà xét đến cùng thì CSGT bị lên án chuyện ăn tiền vì lương họ không đủ nuôi gia đình. Phải chăng do tính chất công việc nên họ phải "đứng đường" ăn tiền, không được danh giá như các ông sếp ngồi văn phòng ngồi một chỗ người ta đưa phong bì tới
:D . Sorry , bọn mình quen gọi thế mất rồi , trong ngành cs thì đó là lực lượng gây nhiều tai tiếng nhất.Ngay ở trường mình cũng vậy , lớp CSGT cũng là lớp tệ nạn nhất nên tất nhiên không được nhìn bằng ánh mắt ưu ái , mặc dù điểm dầu vào của lớp này đứng hạng 6 .
Chúng ta đang đi lạc đề . effi đã thi lại lần nào chưa nhỉ ?

kiwi_vn

Active Member
He he . Sắp thi là lo thi trượt hả ? Năm nay mặc dù kiwi đã dự định sẽ dính thi lại , nhưng là bắn súng hoặc tiếng Pháp cơ , ko ngờ phát sinh ra môn quái này , vỡ kế hoạch mất thôi .

effi

Member
Hay bác kiwi này sang đây thi thử cho vui. Chuyện đi thi thì tớ ghét nhất là đang tập trung làm bài lại có đứa xì mũi rất to, giật bắn cả ng lên, hoặc có đứa giở bánh kẹo ra ăn (cái này thông cảm được vì có môn thi 5h).

Mà học ở tư bản có những cái vừa tức vừa buồn cười. Ai đời tớ viết tiểu luận chuyên ngành cần phải có một cái programm tính chi phí xây dựng hệ thống ủ phân và biogas, đi hỏi GS kinh tế được nghe quảng cáo rất hay và ra giá 30 oi, tí ngất. Cuối cùng đi hỏi GS chuyên ngành bác ý tặng luôn chả tiền nong gì cả. Thế nên tớ cực ghét các bác GS KT, ngoài xiền ra chả nhìn thấy gì.

À bí quyết bắn trúng đích của ba tớ nhé: run tay thì quẹt ngón cái lên mũi là OK (chú ý là chỉ bắn biểu diễn thôi, chứ ba tớ chưa phải bắn ng bao h đâu). Kiwi thử xem áp dụng được ko.

kiwi_vn

Active Member
Ba effi trong ngành vũ trang hả ? kiwi cũng đuợc mấy ông ở phòng hình sự CA VP bảo cứ thử xem độ rung của tay tới đâu rồi chuyển nòng mà bắn , còn súng dài thì chưa thấy ông ây truyền đại j .:D
Kinh tế thì biết roài , lớp kiwi thuộc chuyên ngành điều tra về mấy món này , mấy ông thầy khoa kinh tế nổi tiếng chỉ xiền nhiều , ko them xiền ít, mà nhà ông nào cũng giàu vật ...

kiwi_vn

Active Member
Khà khà . Trong quân đội thì cùng ngành với papa kiwi rồi , nhưng mà papa kiwi quen xài tăng cơ , không quen xài súng ngắn đâu , trình độ bắn súng ngắn không biết papa có giỏi hơn mama ko nữa ?

xxxzzz

Member
:)
effi said:
vũ trang là bộ đội à? nếu thế thì ừ. nhưng mà đi dạy thôi chứ ko bắn nhau đâu, a di đà phật. :D
... bắn nhau cũng hơi bị oai đấy chị ạ .... :)

Kinh, các anh chị toàn là dân nhà binh không hà :D

kiwi_vn

Active Member
... bắn nhau cũng hơi bị oai đấy chị ạ ....
Oai cái đầu em ý . Nhìn hoành tráng thế thôi , thử vào tập trận mà xem , lo nó bắn mình đoàng 1 cái đi đời nha ma ý lị .
Kinh, các anh chị toàn là dân nhà binh không hà
Con nhà binh thôi chứ không phải dân nhà binh tất đâu :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000