Thầy Mão tổng giám thị

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em MĐức said:
Chị Hà, chúng nó chửi bậy ầm ầm trên forum mà ko thấy ban biếc gì cả. Em mới bức xúc có 2 từ mà đã.... --> khóc :((
Em thông cảm cho chị nhé, chị nhìn thấy ở đâu là chị nhắc nhở ngay mà. Những chỗ kia chị không nhìn thấy nên chị làm sao mà nhắc được. Còn nếu nhìn thấy chị đã xóa ngay đi rồi. Em cũng có thể giúp chị khi report những chỗ đó cho chị (button "report" ở dưới thông tin cá nhân của người viết bài). Cám ơn em trước nhé.

em Hằng said:
thày Mão đẹp trai thật, mà thày mão là anh ruột của bác Thành - cựu giám thị hành lang đó mọi người :D trông 2 người ko có vẻ giống nhau :D
HÌnh như bác Thành chính là người huýt còi gọi chị lại hay sao ý... :-/
Và nếu chị không nhầm thì có 1 lần vào mùa đông, cô bạn chị mặc áo gi-lê len đến trường, suýt nữa thì bị đuổi về nhà thay áo vì bị quy vào "tội mặc áo chẽn" :D

shy_boy1987

Thầy đi đến đâu là chỗ đấy có đứa "chết đẹp". Mỗi nơi thày đi qua đều ngổn ngang bao nhiêu xác & nước mắt học sinh.

Bọn này cũng già rồi mà nói Mão thế à? Công bằng tí chứ, Mão đâu phải đi đến đâu cũng kiếm được nạn nhân đâu, thêm nữa Mão toàn bị đem ra làm trò cười chứ có làm được đứa nào nhỏ nước mắt đâu. Mà Mão thiên vị con gái thì đúng rồi, thông cảm, dù sao Mão cũng là giống đực. Thế mới biết Đại không dùng bọn thiếu chức năng.

bee2a

Chỉ buồn cười, hôm đi học từ sáng ngồi lại trường qua trưa, chờ đến chiều học bài rồi đi học, thì tự nhiên đang ngồi trên ghế đá, tay cầm quyển sách học bài, thầy Mão đi qua, ngồi xuống tận tình hỏi thăm. Em đang làm gì thế. rồi cho 1 trận vì chuyện ko chuẩn bị bài ở nhà.

Có hôm đang đi giữa sân trường, tay lại cầm quyển sách (sao mình toàn cầm sách thế này). Thầy Mão gọi lại, bảo là " ko được vừa đi vừa học bài, vì ảnh hưởng đến nét đẹp gi` gi` đấy, rồi thầy còn lấy ví dụ bằng chững xác nhận là sân trường CVA ko đẹp nên vừa đi vừa đọc, và học dễ bị vấp ngã". Tớ nghe xong quả đấy,choáng.

Buồn cười nhất là mấy hôm trời tháng 5 nóng nảy như 1 bà già khó tính, cả 10 đứa con cả trai lẫn gái leo lên lớp đóng cửa sổ bật quạt lên nằm (điều đăc biệt là mát mới lạ chú). Bác Thành chạy ra kêu, Thầy Mão lên kiểm tra. Thế là cả lũ con gái chui vào phòng vệ sinh, còn lũ con trai cũng bắt chiếc chui vào nhà vệ sinh bên cạnh. Cuối cùng cả lũ con trai bị lùa, con gái thoát. Trong khi tầng dưới thì lũ con gai bị lùa, lũ con trai thoát.

Tháng 5 năm lớp 11 again. Có lần trời nóng quá, cả lũ con gai kéo nhau đi rửa mặt. Mà cái tường nhà vệ sinh chẳng kín bao h. Bên kia đứa nào nói cái gì, bên này nghe thấy hết. Cuối cùng cãi nhau qua lại 1 hồi, thế là cả lũ tạt nước vào nhau. Tạt luôn cả vào bác Thành. Lũ con trai bị bắt tiếp, vì cái tội đầu têu. Trốn học ra ngồi nói chuyện với bác Thành vui phết. mà cái phòng của lớp Pháp vừa mát vừa gió lùa. Tháng 5 ra đấy ngồi là đảm bảo ko cần quạt. Chẹp.
Nhanh thật, thấm thoát cũng gần 2 năm rồi.

sakura_chan

Member
Lần trước bị thầy cầm mất 5 quyển truyện tranh, rồi rốt cuộc nó vi vu qua tay cả Phó Hiệu trưởng lẫn chủ nhiệm, mà lại là truyện thuê nữa, đến chết tiền, om của người ta rõ lâu T___T .
Giờ mới nghiệm ra một vấn đề là thầy rất thích nghiêm trọng hóa vấn đề :D , cầm chổi vụt nhau thi kêu " mù mắt " , sáng nay còn vào lớp em , phát hiện ra có thằng bé đang vung tay đánh một con, thế là cả lớp nghe tiếng còi "truyền thống" vang lên, bắt đầu nghe giảng về chuyện "con trai phải lịch thiệp với con gái" , ha, đến chết cười =)) . Sự thực là ngày nào thằng bé kia chẳng bị bọn con gái trong lớp úp sọt oánh tơi bời =))

Xét 1 cách toàn diện thì thầy Mão rất tốt đấy chứ, mỗi tội thầy nguyên tắc quá. Hôm nọ mất toi 1 quyển vở soạn văn cho thầy chỉ vì tội ăn bánh bao trong lớp, thầy bảo là lam` ảnh hưởng đến các bạn khác trong lớp mới cú chứ X( . Lại còn bị ngồi làm bản kiểm điểm chỉ vì tội đi học sớm, có tức không cơ chứ X( X( X(

Maika

Ngày trước tớ đi học muộn, toàn phải ngồi phòng thầy Mão tiết 1, vui phết . Thầy chỉ đá qua chuyện đi học muộn 5' thôi, 40' còn lại thầy nói toàn chuyện máy bay bắn nhau trên quảng trường Đỏ bùm bùm chíu chíu :)
Hồi đấy suốt ngày đi học muộn, tớ làm sẵn cả tập bản kiểm điểm để trống ngày tháng, hôm nào đi muộn chỉ phải điền ngày tháng vào, cái nào cũng ghi rõ to chữ thầy TỔNG GIÁM THỊ , thầy khoái lắm ...hihi. Ra trường một năm về thầy vẫn nhớ , xoa đầu hỏi chuyện, nhưng 2 năm sau tớ mới về thì thầy quên tớ mất rồi :-( :-(

bee2a

@ 2 em o trên: Chị thấy các em cũng nên tôn trọng giáo viên, dù gì cũng là thầy cô giáo trong trường, hơn thế nữa các em vẫn còn đang ngồi ở ghế nhà trường, cũng ko nên gọi tên như thế. Mới lại các thầy làm thế vì trách nhiệm của các thầy chứ có vì quyền lợi riêng gì đâu.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Thu Anh said:
@ 2 em o trên: Chị thấy các em cũng nên tôn trọng giáo viên, dù gì cũng là thầy cô giáo trong trường, hơn thế nữa các em vẫn còn đang ngồi ở ghế nhà trường, cũng ko nên gọi tên như thế. Mới lại các thầy làm thế vì trách nhiệm của các thầy chứ có vì quyền lợi riêng gì đâu.
(Cám ơn em Thu Anh)

và:
Phạm Vũ Ngọc Hà said:
@ em Đức:
Dù sao Thầy Mão cũng là bậc trên, chị thấy em nên gọi cho lễ phép... :)
Đấy nhé, không phải là 1 mình chị có nhận xét về việc tôn trọng Thầy Cô giáo thế nhé... :)
Chị cảm thấy các em làm tiếng Việt dần dần bị thoái hóa... :(
:)

Cheek_nl

Member
Đọc thấy mà buồn

imdabomb said:
hehe hôm trước Mão lục cặp roài lôi gói Kotex White Pro của mình ra nghịch.. =)) =)) =)) =))

shy_boy1987 said:
=> Miễn bình luận!!! Đúng là chỉ có Mão mới gây ra nhiều xì căng đan đến thế
chocomog_257 said:
=> Mão đúng là 1 UFO hiếm có khó tìm

Ko biết liệu vài năm nữa nhìn lại những gì mình đã viết các em này có cảm thấy tự xấu hổ ko nhỉ? :-/
Hy vọng đây chỉ là nông nổi tuổi trẻ. Ko thì....

chocomog_257

Moderator
Cũng may là em chưa bị thầy "giảng đạo" lần nào nên cũng kô có gì bức xúc cho lắm, nhưng muh công nhận mấy vụ scandal thầy tạo ra thì lãng xẹt thật.

onlylove311

thầy Mão nghiêm thế thôi nhưng tốt bụng và tình củm lắm!Mình nhớ hồi học ở trường có vụ có đứa nào kêu Meo Meo nên thầy đỏ mặt tức giận mà mãi không tìm ra được thủ phạm!Không biết đến bây giờ thì thầy thế nào rồi!Hồi học lớp F;thầy đến tổn thọ vị bọn học sinh khối Pháp chuyen quậy phá nhưng được cái mỏ cũng rất "dẻo" nên hay trêu thầy "xấu hổ"!Kỉ niệm về thầy Mão thì nhiều cái vui lắm!Chúc thầy sức khoẻ và luôn trẻ trung về tâm hồn!!!

baby love

Moderator
Hê hôm trước lần đầu tiên thầy Mão chạy rượt đuổi học sinh vào tận lớp hẳn hoi
Thầy chạy ccj kì phong cách và cũng cực nhanh,mắt cực tinh ,trí nhớ cực nhạy
Bọn đó vào lớp ngồi rồi mà thầy vẫn chỉ đích danh được :q: :q: :q: :q:

shy_boy1987

Cheek_nl said:
Ko biết liệu vài năm nữa nhìn lại những gì mình đã viết các em này có cảm thấy tự xấu hổ ko nhỉ? :-/
Hy vọng đây chỉ là nông nổi tuổi trẻ. Ko thì....
Có cần phải nghiêm trọng đến thế này ko nhỉ???!!
Nếu học sinh nhận xét về ông Mão thế này bị gọi là nông nổi thì những người như thầy cô giáo sẽ bị gọi là gì??? Mà là những người đã có thâm niên dạy ở trường hẳn hoi nhé, cũng có những nhận xét khó chịu về ông Mão thì sẽ bị gọi là gì đây???:-$

unni_x

Active Member
Un nghĩ là topic này để nói về những kỉ niệm về thày Mão của các anh chị cựu học sinh và những câu chuyện về thày đang diễn ra tại trường mình bây giờ :) dù có không quý thày đi chăng nữa thì cũng nên tôn trọng thày, vì thày cũng đáng tuổi ông cha mình mà :)

Cheek_nl

Member
shy_boy1987 said:
Có cần phải nghiêm trọng đến thế này ko nhỉ???!!
Nếu học sinh nhận xét về ông Mão thế này bị gọi là nông nổi thì những người như thầy cô giáo sẽ bị gọi là gì??? Mà là những người đã có thâm niên dạy ở trường hẳn hoi nhé, cũng có những nhận xét khó chịu về ông Mão thì sẽ bị gọi là gì đây???:-$
Chán ko muốn trả lời nữa! =;

Thầy Mão ơi sao thầy lại đi làm cái nghề này cho nó khổ cơ chứ? Thầy phạt chúng nó vì chúng nó vi phạm kỉ luật, thầy có được cái gì đâu mà toàn bị chúng nó chửi sau lưng thôi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000