Thầy Mão tổng giám thị

Ice_Fire

Member
Anh cũng nhìu tội nhể =)) ngó qua cái bảng thành tích cũng có duyên nợ với t.Mão :D , ...
Nhưng so với em thì cũng chỉ = 1 góc =)) , t.Mão "quý" em lắm , riêng lớp 11 đã cho em hơn 20 lần thực hành môn chính tả = cách viết kiểm điểm :D

palart

Member
nhớ ngày xưa anh chứng kiến thầy mão bị thầy đại mắng vì tội nương nhẹ cho học sinh( thằng học sinh ấy là anh )...................sao mà ghét thầy đại thế,dám mắng thầy mão..................

hot_cat

Member
آج کی بات

* تیرہویں صدی - جب یہ سمجھ لیا جاۓ کہ اب تمام سوالات اور مسائل کا حل تلاش کرلیا گیا ہے تو نۓ افکار اور تخیلات ناپید ہو جاتے ہیں، فکر و سوچ آج سے ہم آہنگ نہیں رہتی، غلط فیصلوں اور لاحاصل تگ و دو کا عمل شرو‏ ع ہوجاتا ہے جو پورے معاشرے یا قوم کو جامد کردیتا ہے ۔ پھر اسکی جگہ وہ قوم ترقی کرنے لگتی ہے جو نۓ افکار اور تخیلات پیدا کر رہی ہو۔۔۔

کہ سنگ و خشت سے ہوتے نہيں جہاں پيدا

chocomog_257

Moderator
đã ai công nhận là thầy Mão biết tiếng Arab chưa nhỉ 8-} toàn rắn rết loằng ngoằng thế này :-S
ah mà dạo này sao lắm người lấy nick theo cảm hứng từ thầy nhỉ :)) hết Kittymaomeo rồi đến hot cat =)) em sắp sửa đổi nick sang lazykitty rồi :D

lovelypink

Member
nhớ đến mão...hic hic...
chẳng hiểu sao ngày xưa mình chẳng sợ mão.ngại thì cũng ngại,nhưng mà chẳng sợ.hê hê hê....
nhớ cái hồi đi học muộn mà chưa biết cái đường trèo tường vào,mà lại còn sợ ko dám trốn tiết(lớp 10 ngoan mà),thế là vào phòng ngồi nghe mão kể chuyện thường xuyên,hê hê hê....lại còn bị nộp phạt 5 khìn để gọi điện về cho gia đình thông báo.mà mão nghe đến đoạn bà già mình làm hải quan còn xởi lởi:"bao giờ con thầy đi nước ngoài thầy gửi nhờ mẹ con giải quyết thủ tục hộ nhé"...đúng là ko biết xấu hổ,phạt con nhà người ta lên bờ xuống ruộng còn nhờ vả.đã thế còn mấy cái vụ nào là ép nhuộm tóc,rồi đi giày cao gót,hic hic...nhớ mãi...nhưng buồn cười nhất là cái hôm đi xe máy xông vào cổng đường quán cá,bị lão ý nhìn thấy,ko có bằng,dắt đi gặp Đại.hê hê hê...lão ý đang hí hửng dọa đuổi học mình,tự nhiên thấy Đại nhìn mình xởi lởi:"a!con gái,lại làm gì mà thầy mão phải dẫn độ lên đây thế này?(quay sang mão),con gái cô Hà bên sân bay đấy"=>>>.mão chán hẳn.gì chứ đem Đại với Huấn ra dọa em thì đúng là bằng mo.hê hê hê hê
chỉ nhớ cái hồi lớp 11,"giác ngộ" ra rồi thế là đi học muộn cứ phóng thẳng lên star bow hay qua nhà mấy con bạn ngủ 1 giấc hay lôi chúng nó đi lượn với ăn sáng.ở bên này vắng mặt chỉ 1 tiết thôi là đủ thủ tục là hôm ấy absent,rồi assignment 1 đống,chả bù cho bên mình.vắng cũng bằng ko.căn bản tại luyện thi đt hs giỏi được nghỉ ở nhà ko cần đến trường,thế là mấy thầy cô cứ thản nhiên như ko.nhất là con mẹ dạy địa.cuối năm vẫn ko biết mặt mình.cú lắm đấy,tại tiết bà ý là tiết cuối,mà mình toàn bùng tiết cuối.bùng lại còn kéo cả lũ bùng theo.hê hê hê...cái hồi thi hk,quay,bị lão vinh khỉ bắt.cái con lớp trưởng cũng quay,đến hôm trả bài nó được 6, mình 0.tức dek chịu được.0 thì 0 cả,nếu đã cho điểm thì cho đàng hoàng.hôm chia điểm phẩy,lần đầu tham gia tiết địa,bật bà ý đến mức độ nhìn thấy gân xanh nổi đầy mặt,hê hê...cuối cùng cũng đấu tranh được con 4=>>>>vẫn 8,9 như thường,hê hê hê.nhớ mãi.căn bản cũng vì nếu 0 thì 0 cả.đằng nào vẫn đủ phẩy hs giỏi thôi,nhưng mà cú.cái con mẹ ăn đút lót...

lien_happy

Khi tôi ra trường người tôi còn ấn tượng nhiều nhất là thầy mão thầy chỉ thê' thôi nhưng tui thấy thầy rất thương học sinh y chứ lão đại mới gọi là đáng ghét

hate_a3

Member
mình thấy thầy Mão rất hiền, nói chuyện cũng rất vui, cứ lần nào bị bắt vô đó là lại ngồi buôn chuyện với thầy, hết tiết ổng đuổi lên lớp còn xin cho em ở lại chơi với thầy hé hé
nói chung là mình có quan hệ tốt với tất cả các giám thị trong trg, hé hé

Volodia

Member
Hôm nay vừa bị thầy Mão trực chiến ở cổng trường bắt đi học muộn!
Thầy nói nhìu khi tức anh ách!
Nhưng cũng phải hiểu cho thầy! Thầy đang làm công việc của mình với tinh thần trách nhiệm! Suy đi nghĩ lại cũng thấy mình có lỗi! Hix...

Oài oài...giờ mới bít pp lập kí topic nè..thía mờ không nói cho mm bít gì cả, chỉ nghe pp suốt ngày kêu thầy Mão nhớ mặt pp nhứt:D
D4_0508 cũng hai vụ được thầy Mão chỉ giáo...nhưng mờ em thấy thầy hơi bị zui tính đấy chứ...mấy lần vào lớp nhắc nhở toàn chuyện vệ sinh+rác+lau bảng thoai:D:D...nhưng mờ trước đấy thì chúng nó chạy như vịt:))...chạy nhanh lắm:D...đấy sáng nay, "thầy Mão đang bên D3"...nhất loạt cả lũ alaxô chạy như tên vào lớp, ngồi đâu vào đó, thầy vào nhắc mí câu roài đi, hú hồn:D:D:D

lovelypink

Member
dân quan hệ tốt với tổng giám thị ngày xưa trong lớp mình toàn gọi là lũ..thôi ko nói nữa.nói chung,chị hoàn toàn ko khoái mão tí nào.can tội bắt mình bao nhiêu lần.giám thị chị chỉ thích nhất bác hùng ngày xưa trông nhà e,hiền ơi là hiền.cái hồi để tiền trong túi quần,đúng cái hôm bà già cho tiền tiêu vặt cả tuần,chẳng hiểu sao đánh rơi,đi giữa đường nhớ ra phóng như bay về trường nhưng chẳng thấy tăm hơi,nghĩ bụng quả này toi.tối gọi điện cho ông già định xin tí tiền thì mới biết ông già vừa bay sang thái công tác...sáng hôm sau,sáng dù biết tuần này u ám lắm nhưng vì quí bác nên vẫn chào bác rõ to.tự nhiên bác vỗ vai bảo:"yến rơi tiền đúng ko?" mình rầu rĩ gật đầu...tự nhiên thấy bác hỏi:"mất bao nhiêu"=>tràn trề hi vọng:"dạ 200 với mấy tờ lẻ 1,2 nghìn..."....bác đưa ra bảo:"lần sau cẩn thận nhé"=>sướng ko tả được,nói bảo bây h 200 với mình chẳng đáng 1 bữa ăn trưa ở trường,nhưng cái hồi trẻ con thì 2 chục cũng quý...eo ôi sao mà quý bác ý thế...mà bác hiền ơi là hiền...cái hồi mùa đông bác ốm chị còn vận động lũ bạn mỗi đứa chắt chiu có 5,6 nghìn gì đấy thế mà gom góp cũng được gần 100 nghìn,cho vào phong bì nhờ cô hương gửi bác(vì nhà bác nghèo mà đứa nào cũng quý bác vì bác tốt quá).cô hương(gvcn)thấy thế cảm động quá mới cho thêm 100 nữa.bác ốm mất 2 ngày có giám thị khác lên thay.đến hôm thứ 3 đến trường thấy bác,mừng quá chào bác rõ to.đến gần giờ lên lớp thấy bác vào cảm ơn,bác cảm động quá rơm rớm nước mắt bảo là con bác còn đi học,nhà cũng chẳng khá giả gì,các con bác cũng chưa bao giờ đối xử với bác tốt như các con.cả lũ khóc hu hu...nhớ mãi...bây h ko biết bác có còn làm giám thị ko hay về hưu rồi.năm nay nếu về thăm trường cũng phải thăm bác hùng nữa..

unni_x

Active Member
Hum wa cũng bị thày Mão bắt vì tội : " Áo này đẹp lắm, thày rất thích, nhưng lần sau mặc thế này nữa là thày cho lên gặp cô Huấn đấy " :((

gipypy_9x

Member
hic , hôm trước bị thầy Mão bắt vì tội dám tát bạn trên hành lang , thầy ý lại còn bắt mình bỏ hết đồ trong túi áo và túi quần ra nữa chứ , thía mới chán

chocomog_257

Moderator
mày ơi,cái avatar của mày yêu quá,hic hic
pà chị đừng có nói ava của em trông iu như thầy Mão nhé,,, =)) đùa thôi chứ con mèo này em vừa nhắm được mấy tuần trước :x heheh lại lạc đề gòi :D
cuối năm Dậu với đầu năm Tuất xui thía ko biết... mỗi dịp là 1 lần ăn chưởng Mão thần công :( lần 1 đi muộn định chạy ra cantin trốn, lần 2 vừa trống xong mà cái bụng mình đang réo ò é ò é, emergency quá nên định lao thẳng vào cái restroom - cả 2 lần đều đụng thầy :(( may mà chưa phải uống chè mạn trong phòng giám thị :D

mike

Member
chẹp, các em đừng kêu ca thế!! thiếu thầy Mão là trường mình mất vui đấy!! bi giờ ra trường rồi thấy thầy ở lại quản bọn em, hé hé, thật hả lỏng!!!! dù sao thì, ko có thầy thì nhiều đứa ko có kỷ niểm vui ý chứ!! hóc sinh CHu mà ko lên gặp thầy Mão một lần thì vứt!!!

Ice_Fire

Member
À ừ ừ , thế gặp > 40 lần thì vứt vào đâu đây hả chị ... sơ sơ em có 20 cái bản kiểm điểm , 2 lần bị t.Mão lôi lên tận phòng cô Huấn ( sau khi đã bỏ công đi tìm thầy ht ) , còn lại là số lần thầy ý " nhắc nhở nhẹ nhàng " rồi méc CN :((

Kittymaomeo

Member
công nhận thầy Mão là linh hồn của cả trường mình trường mình cứ có chuyện gì vui thì y như rằng là chuyện thầy Mão

Kittymaomeo

Member
đây là nguyên văn bản kiểm điểm do 1 học sinh viết nộp thầy
Cộng hòa ......
Độc lập ...................
Bản Kiểm Điểm

Kính gửi thầy TỔNG GIÁM THỊ trường THPT CVA
Em tên là XYZ (xin phép được giấu tên hs này) học sinh lớp abc
ngày ... tháng ,,, vừa qua em đã phạm 1 trọng tội không thể tha thứ được đó là ..........ăn quà trong lớp .Em nhận thấy hành vi này là không thể chấp nhận được nhưng nhờ có thầy TỔNG GIÁM THỊ - một con người BAO DUNG ĐỘ LƯƠNG có lòng BÁC ÁI vô cùng rộng lớn đã soi sáng cho em thấy được con đường chính nghĩa .Em viết đơn này để xin thầy tha thứ cho mọi hành vi tội đồ của em . Em xin nguyện làm trâu làm bò để đền đáp ơn lao trời bể của thầy.=)) =)) =)) =)) =))
Hà Nội ngày....
học sinh

cả nhà cho tràng pháo tay an ủi nào=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000