Thành lập CVA band

BlackDragon

Active Member
Nhà Rikku ở Mạn Cầu GIấy - Trần Quốc Hoàn.
Quán kia có lẽ là được đấy. Nhưng nhiều người không biết chỗ. Chú haketu cho anh địa chỉ chính xác để anh qua xem :D

BlackDragon

Active Member
moonriver said:
Em biết đàn thập lục được ko anh ? ^_^
Rất hoan nghênh, tam thập lục càng độc đáo.
Mà em có phải là em hay biểu diễn đàn tam thập lục trên trường ko, lần trước em đánh bài "Xuân chiến khu" thì phải.

BlackDragon

Active Member
Update danh sách : (tạm thời)
1. BlackDragon - Vocal, back vocal
2. Rikku - Guitar, back vocal, hòa âm phối khí
3. Eminem2308 - vocal
4. haketu - guitar (acoustic)
5. fruit Nho - Vocal, back vocal
6. smooth - hỗ trợ kĩ thuật :D
7. khongbietyeu - guitar and vocal
8. chocomog - vocal, back vocal
9. moonriver - tam thập lục
10. vichia - guitar, hòa âm phối khí, back vocal

moonriver

Member
Không phải đâu .em năm nay mới vào lớp 10 mà.thế ở trường mình có chị đánh tam thập lục ah.giới thiệu cho em đi .còn đàn của em là thập lục hay còn gọi là đàn tranh cơ ,anh hai ạ.^_^

chocomog_257

Moderator
BlackDragon said:
Nhà Rikku ở Mạn Cầu GIấy - Trần Quốc Hoàn.
Quán kia có lẽ là được đấy. Nhưng nhiều người không biết chỗ. Chú haketu cho anh địa chỉ chính xác để anh qua xem :D
Trần Quốc Hoàn há, thảo nào đi Chuyên ngữ học... gần nhà iem đóa :D
À anh BD edit lại cho em, thêm 1 chữ back vocal vào đằng sau nhé :)

haketu

Member
vụ địa điểm họp em sẽ bàn lại với khongbietyeu, vì chính ông thành biết rõ địa chỉ này nhất. còn việc đi khảo sát thì có khi là ngày mai luôn anh nhé, sáng....em sẽ hẹn thành sau! số đt nhà em là 9427154

una-rapina

Moderator
Ở Lo` ĐÚc có quán Rock TODAy, nhung la` quán rượu:)), ở đường LÁng cũng có một quán ROck, có đầy đủ nhạc cụ(trống, đàn, ),nhưng lại la` quán rượu:D:D:D:D, hay là các bác sợ xa thì đến đấy làm vài chén cho tây tây rồi oánh cho máu:)).

BlackDragon

Active Member
moonriver said:
Không phải đâu .em năm nay mới vào lớp 10 mà.thế ở trường mình có chị đánh tam thập lục ah.giới thiệu cho em đi .còn đàn của em là thập lục hay còn gọi là đàn tranh cơ ,anh hai ạ.^_^
Chết, anh nhầm em ạ :D em kia đánh đàn tranh chứ không phải tam thập lục :D Mà thập lục là đàn 16 dây à ? hay nhỉ, anh chưa được thấy bao h.

BlackDragon

Active Member
To mog và vichia : anh edit rồi đấy, sorry vì sai sót kĩ thuật :D Hiện tại đang cần thêm 1 tay trống và keyboard, chú nào biết thì giới thiệu nhé.

To haketu : Ok, anh với chú sẽ đi xem luôn, nhưng mà chú học sáng hay học chiều vậy ?

To khongbietyeu : Quán có nhạc cụ thì rất tốt, nhưng mà anh thấy quán rượu thì không thích hợp lắm. Thứ nhất là vì không phải ai cũng uống được rượu , thứ 2 là vì giá đắt. :D

Nhắn mọi người thêm 1 chút, nhưng ai đăng kí thì làm ơn để lại số đt liên lạc hoặc nick YM.

haketu

Member
thế này nhé, mọi người chú ý nè: hôm nay tập quân sự xong, em với khongbietyeu(thành) tới quán tại chợ mơ. mà việc khảo sát rất chi là okie. chủ cửa hàng cũng là 1 người ... tương đối hiểu biết về âm nhạc. nói chung là quán đó rất được. có trống, guitar bass, solo, acoustic, thùng, organ, amply...quán tương đối nhỏ, nhưng cũng đủ chứa tất cả mọi người
địa chỉ của quán là: số 53 ngõ 459 bạch mai(ngay bên cạnh chợ mơ)
@ Anh Phong: theo lời của ông chủ quán thì: band của ta nên chơi theo thể loại bán cổ điển. vì ít người chơi+lợi thế mems===>rất có cơ hội phát triển!
anh phong cho em số điện thoại cái, có j` em liên lạc. nếu không có j` thay đổi thì sáng thứ 5 đi nhé. 8h? tại cổng trường?
YM: [email protected]
mail: [email protected]
tel: 9427154

BlackDragon

Active Member
Số đt của anh là : 0989262155, nếu không nghe máy thì gọi 7629481
Nick YM : boneandblood
Nếu Tú quen với chủ quán thì tốt rồi, sáng thứ 5 anh phải đi học rồi. Anh học buổi sáng mà.

una-rapina

Moderator
a`! em chỉ nêu ra các quán mà em biết thôi để Anh Phong tham khảo. Em và Haketu đã đến quán đó. Ông chủ quán là một tay trống(rất khá), có đầy đủ tiện nghi cho một band chơi ở đó, nhưng chỉ có 1 đàn Aucoustic thôi nên nếu ai muốn thì phải mang thêm đàn:D
Nhân tiện Anh Phong gọi cả mấy người biết violon, tam thập lục gì đó đi luôn, họp thôi mà...
Mà cho em hỏi các bác guitar trường mình ai chơi được Hotel California?
Y!M:[email protected]
mail:[email protected]

haketu

Member
theo lời ông chủ quán thì band của ta nên chơi theo phong cách bán cổ điển vì có lợi thế sân nhà( nhiều người chơi nhạc cụ dân tộc mà), với lại, band rock ngày nay nhiều quá, nếu muốn có vị trí thì phải giỏi! chính vì thế nên đi theo bán cổ điển===>mới lạ, độc đáo, hướng sự quan tâm chú ý của mọi người!!!
@ hotel california: phải cần nhiều đàn két hợp nhuần nhuyễn vời nhau. khoản này tính sau. 1 đàn thì cũng đánh được, nhưng mà lởm lắm ông à!!!

haketu

Member
chăgnr sao cả, nếu như tất cả mems trong band đồng ý! với lại ông back vocal thì lo quái j` nữa. chăgr qua nếu như band của ta đặc chất rock thì mấy người đàn tranh, đàn bầu kia ntn??? phải tận dụng chứ ông.
vd: hát+đánh trống cơm, hòa âm phối khí thế nào chuẩn vào===>hơi được đấy!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000