Thành lập CVA band

haketu

Member
em đắng kí 1 chân guitar nylon nhé
khoản này anh cứ để em!!!!
nhất trí họp mặt nhau trong tuần tới, anh BD! ngày mai anh BD tới lớp em chơi nhé!!!

BlackDragon

Active Member
Mừng quá, không ngờ mọi người nhiệt tình thế này :D Không khéo chúng ta sẽ làm 1 dàn nhạc được đấy :D
Chủ Nhật tuần sau chúng ta sẽ gặp nhau để làm quen và bàn bạc về phương hướng phát triển của ban nhạc. Mọi người thấy được ko ?

BlackDragon

Active Member
smooth said:
:D, anh Phong cho em tham gia với nhỉ, có gì tham gia hòa âm cùng mọi người cũng được :p
nhớ đấy nhá, em có tham gia :)
Tiếc là chú đang ở Sing, nếu không chú là người đầu tiên anh mời. :D
Dù sao cũng cố gắng đóng góp, nếu có sáng tác nào thì nhớ gửi Demo cho anh em hoặc hòa âm được bài nào thì post GP4 lên :D

BlackDragon

Active Member
vichia said:
Em xin có ý kiến ạ. Band nhạc không nên giới hạn vocal, vì chúng ta sẽ chơi nhiều thể loại, nhiều phong cách khác nhau ...rồi còn phối bè nữa, BV rất thích làm trò này ...BV xin chân dàn dựng ..nói cho oai thì là nhạc trưởng =)) . Có thể kiêm luôn ghíta. Band cũng không nên hạn chế ghita, để có nguời chuyên chơi distortion, 1 người chuyên chơi classic nylon, 1 người chuyên chơi folk acoustic ...nếu ko ai phản đối thì BV làm guitar folk luôn :D
Cơ cấu ban nhạc mà anh ghi ở trên là cơ cấu "tối thiểu" :D, vì vậy không hề có sự hạn chế vị trí nào ở đây. HIện giờ đang cần thêm 1 tay trống, ai biết thì có thể giới thiệu :D

BlackDragon

Active Member
Mọi người đọc kĩ bài đầu tiên của anh nhé, chúng ta sẽ không gò bó vào một thể loại nào cả mà sẽ chơi những gì mà chúng ta cho là "hay".

To khongbietyeu và chocomog : hoan nghênh các chú tham gia band.
To em Nho : gọi được Pitu thì tốt quá, chỉ sợ em ý chê thôi :D

rikku

Active Member
Chủ nhật tuần sau; đại điểm thông báo sau; nhớ mang nhạc cụ mình có thể chơi.
^^ Gọi được PiTu hả ^^

BlackDragon

Active Member
Mọi người cùng thống nhất địa điểm đi, xem có chỗ nào thuận tiện ko .
Anh biết nhiều chỗ nhưng chỉ sợ các chú đi xa.

rikku

Active Member
Hì, tốt nhất là ở nhà một ai đấy; hoặc một quán nào đó.
nhà em nhìn chung mọi thứ đều ok; phòng ổn; âm thanh ổn; có vi tính với phần mềm hỗ trợ . . nhưng mà xa ^_^ mọi người đưa ra địa điểm luôn để cùng duyệt.

@ ALL: Nghiêm túc đấy nhé !

una-rapina

Moderator
Ở gần chợ Mơ(Hai BÀ trưng ý), có một quán Rock đấy, có đàn điếc đầy đủ! Thằng bạn em chơi Bass trong No fear bên VD dẫn em đi một lần rồi! Hôm trước, em với ông Haketu cũng xuống đó ngồi uống nươc! Nói chung là được phết! Không biết mọi người có ngại ko?

una-rapina

Moderator
"Anh BD khảo sát hiện trường rồi duyệt luôn đi; đi nhớ gọi em đi cùng."
la` sao hả ông anh?
-> là đi để duyệt cái quán đó chứ sao. nếu thấy ok thì có thể tiến hành.

fruit NHO

Active Member
piano hả ?tiếc quá .....Yến đi mất rùi ...quen 1 em học piano 4 năm <em họ Mỹ Linh >....
PITU thì ham chơi ...để em thử rủ ...
trống có NGỌC ANH <A5 >....CHIPCOM nhà mình ý ......

haketu

Member
Ở gần chợ Mơ(Hai BÀ trưng ý), có một quán Rock đấy, có đàn điếc đầy đủ! Thằng bạn em chơi Bass trong No fear bên VD dẫn em đi một lần rồi! Hôm trước, em với ông Haketu cũng xuống đó ngồi uống nươc! Nói chung là được phết! Không biết mọi người có ngại ko?
ừa, tôi chưa tới quán đó
nhưng nghe nói có vẻ hay
rất hợp lý cho việc họp band của ta
như vậy, band của ta có thể họp vào chủ nhật tuần sau nhé, địa điểm quá tuyệt vời!!!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000