Sưu tầm tên Bác Hồ

Tôi bình sinh chẳng thích thú với chế độ nào cả và HCM cũng chẳng gây cho tôi ấn tượng gì để tự nhiên mất công nhận thức. Thêm nữa là 2 cái tên đấy thì không phải tôi sáng tác ra.

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-Bell4285+Apr 26 2004, 11:29 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Bell4285 @ Apr 26 2004, 11:29 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Tôi bình sinh chẳng thích thú với chế độ nào cả và HCM cũng chẳng gây cho tôi ấn tượng gì để tự nhiên mất công nhận thức. Thêm nữa là 2 cái tên đấy thì không phải tôi sáng tác ra. [/b][/quote]
Tôi thì thật sự cảm thấy thật đáng tiếc cho xương máu đã đổ xuống của những anh hùng đã hy sinh vì Tổ quốc, thật đáng tiếc cho những con người vĩ đại đã tìm ra được con đường cách mạng đúng đắn, thật đáng tiếc cho những gì mà đất nước đã làm,....để đến hôm nay,.... :(
Và thật đáng tiếc cho bạn .....
( đây là bài viết cuối của tôi cho cái topic này )

ôi dào
Bác có cái tên tiếng Anh là

Uncle Ho

thằng Bell không quan tâm đến mấy cái đó chứ không phải là có ý báng bổ 1 vị lãnh tụ đang được từng ngày thánh hóa,những câu nói hay những câu truyện về Bác kiểu như Bác sống hòa đồng với nhân dân thì không biết,nhưng tôi thấy chả có tí nhân dân nào mà chỉ làm tăng thêm vẻ thần thánh của Uncle mà thôi ,các vị quyền cao trức trọng cứ 1 câu khen 2 câu khen mà quên mất rằng x có ai là hoàn hảo cả,cộng thêm nước mình không có chuyện được phát ngôn phê phán các vị,thành ra ai cũng khen,riêng tôi ,tôi phải chê Uncle ở 1 điểm :đó là râu bác hơi xấu,đáng lẽ phải bạc trắng thì nhìn nó mới oai,ngwuowfi khác nhìn vào mới thấy hốt.1 điểm nữa là lông mày không dài đến cằm---->không giống thần tăng Thiếu Lâm,1 điểm nữa cho tròn số lẻ đó là nội công Bác hình như hơi yếu,nhìn lưỡng quyền không nhô cao là biết ngay

katysha

Thôi để em tổng kết lại những gì các bác đã viết về Bác vậy:
1.Nguyễn Sinh Cung (tên lúc mới sinh), còn bố bác là Nguyễn Sinh Sắc
2.Nguyễn Tất Thành (tên thật), khi Bác ở Sài Gòn
3.Nguyễn Ái Quốc => khi bác ở Pháp, Liên Xô…
4.Hồ Chí Minh => Sau năm 1945
5.Chú Ba
6.Nguyễn Văn Ba => 5+6 có trùng nhau không?
7.Lý Thụy => khi Bác ở Thái Lan
8.Vương
9.Thụy => 7+9 có trùng nhau không?
10.Trần Dân Tiên ( bút danh)
11.Wang
12.Dương
13.Nguyễn Lai
14.Nam Sơn
15.Tàu Chín=> Thầu Chín
16.Tống Văn Sơ => khi Bác ở Thượng Hải
17.Đi-đông (phiên âm tiếng Việt, nghĩa tiếng Pháp là đồng chí, thầy Định bẩu thế!)
18.Ông Ké => khi bác ở Việt Bắc trước cách mạng tháng Tám
19.XYZ
20.Tất nhiên là cả Bác nữa chứ!

Em đề nghị các bác (cho đến lúc này, trong này người hơn tuổi mình không nhiều như thôi cứ gọi là các bác vậy!) tham gia một cách nghiêm túc, không thì thôi, đề nghị mod bán khoá cho những đồng chí nào phát biểu quá trớn!

kiwi_vn

Active Member
Ủng hộ ý kiến của anh Linh! Mọi người hãy nghiêm túc 1 chút đi! Đây đang là topic bàn luận về 1 danh nhân của dân tộc đấy.

Báo tin buồn cho những người yêu CNXH: người Nga bỏ ngày cách mạng tháng 10 khỏi danh mục các ngày lễ của đất nước rồi. Mặc dù tôi không hứng thú gì với cái xã hội của Mác nhưng cũng không đồng tình với cái quyết định dở hơi này tí nào, dù gì nó cũng là lịch sử.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000