Sành điệu ....

Status
Không mở trả lời sau này.

p3yeu

Member
blue eyes said:
em thay cai kieu "sanh dieu" ma anh Nicholas noi' goi la "du' ban?" thi dung hon
Sanh dieu thi chang co gi la xau ca?
em con rat ham mo nhung nguoi sanh dieu, choi cung gioi ma hoc cung gioi ;-)
Chu' may nguoi ma cu'........ko biet gi roi lai thich' the hien minh theo cai "phong cach quai quy" gi do'....thi`.....trong ngua mat lam'
_ Em thay con gai bay gio, chon nguoi yeu cu phai chon xe la chinh
den noi di khoe voi nhau thi khoe nguoi yeu minh di Dylan hay SH ma hoc van thi ko co' ma cu tinh vi di khinh nhung nguoi hoc hanh nghiem chinh?
_ Co' mot so nguoi , nhin be ngoai cung ko duoc bat mat cho lam, thi lai cang co tinh lam minh xau di chi vi muon dc cai mac' la " sanh dieu", nao nhuom toc cai gi gi do ma den 70k mot soi, nao xam long may, tia? tot', quan ao', noi that nhin con xau hon ca truoc .THa cu de toc den mac dong phuc trong con hien lanh va do bam tron! =)) ==> du' ban?
;) hình như ở đây đang lên án đú bẩn ;)

huypt

huyenlong said:
Đm ngu quá,nói thế,thì cách nghe nhạc của ĐM là sành điệu,ấy hiểu thế nào là bạ đâu nghe đó X( so blockish!!!mà huyền chưa thấy ai bảo sành điệu kiều đó cả.
ko bít tiêu tiền,ko biết cái zi` thực sự hop voi mi`nh >>sanh` dieu bay gio` chung no dung' la` sanh dieu lam,cai zi chung no cha biet,mac 1 cai ao,cai quan` hieu hay ko chung no biet het',cho nao` an ngon,cho nao` co' do` dep,cai' chinh' nhg dua' du' ban? la` nhg dua' thich khoe :cool: het' chuyen :>
không hiểu bàn luận về vấn đề gì

p3yeu

Member
người nào bị ghét,mà cũng đú đú thì bị gọi là đú bẩn (^^ điển hình là trường mình ngày trước)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Long said:
Còn chị Hà: chị là admin mà không để ý xem member viết bài thế nào à ? Chị del bài em kêu là em viết bậy ... ờ thôi chuyện đó bỏ qua ...
:) Em nói câu "bỏ qua" như thể đấy là lỗi của chị và em "bỏ qua" cho chị ý nhỉ.
Có thể em quen nói bậy rồi, thành ra những từ như thế đối với em là những từ bình thường?!? Chị chưa xóa hẳn bài viết đó của em đâu, nhưng nếu mang nó ra xem xét, thì những người quen nói năng nghiêm chỉnh sẽ công nhận đấy là nói bậy đấy em ạ.

tiếp... said:
còn chuyện này thì sao. Đây là diễn đàn của trường, nếu trường có hỏi trách nhiệm thì chị có phải là người chịu trách nhiệm đâu ? mà dù có phải thì ở xa thế trường làm được gì. ?? Còn em nói chị nghe nhé, chính thằng này cả Lam lên gặp hiệu phó cam kết đấy, cho nên là nếu có bị quy trách nhiệm thì trường chỉ biết có tên 2 thằng trong tờ cam kết thôi.
Chị không hiểu em muốn bày tỏ cái gì khi em nói em lên trường "cam kết"? Em cam kết cái gì với trường? Cam kết về trách nhiệm post bài của em, hay là trách nhiệm của em với forum?
Trong khi những bài post của em có những giọng văn - chị nói thẳng ra là - thiếu văn hóa. Nếu em cam kết với trường vì "bộ mặt" hay "thể diện" của trường thì có lẽ em đã không làm được theo cam kết đó rồi đấy. Thử hỏi, những người khác nhìn vào những bài post vói những ngôn từ thế kia, người ta sẽ nghĩ gì về HS Chu văn An?
Chị không hề phản đổi chủ đề em nêu ra, nhưng chị phản đổi cách dùng từ của em trên forum. Dùng thể nào thì chị tin là em cũng biết rồi, hay là em cũng dùng quen quá, nên không nhận thấy nữa?

tiếp... said:
Nói đùa chứ càng ngày càng nản, bé imdabomb viết bài văng cả "lìn" liếc ra cũng không del. Thế là cái kiểu giè ? Có phải chị là Admin, chị có quyền hơn em và chị không phải chịu trách nhiệm trước nhà trường nên chị làm gì là tùy thích ? hay là do chị nghĩ là do đã góp tiền ủng hộ cho nên là được quyền làm vậy. ??
Tất nhiên là em không phủ nhận những công lao chị đóng góp cho diễn đàn, và em cũng tự nhận là em chưa làm được gì nhiều cho cái diễn đàn này, nhưng chị xem lại đi, như thế có fair không, có phải là 1 sân chơi vui vẻ cho mọi người không ?
Chị làm Admin, đấy là mang thêm trách nhiệm và việc vào người, và cũng là vì có tâm huyết với trường Chu Văn An. Em nghĩ là làm Admin "oai" lắm và nhàn hạ, sung sướng lắm à? Em thích làm không? Hay là khi em làm, em sẽ biến cái forum này thành một nơi "từ do ngôn từ" (chứ không phải là "tự do ngôn luận" như em lầm tưởng), thành viên nào thích viết thế nào thì tuỳ ý?
Chị là Admin, nhưng chị cũng bận rất nhiều việc của chị, làm thế nào mà chị có thể đi theo từng thành viên để "giám sát" từng bài post được? Mỗi ngày có thêm hàng trăm bài viết, làm sao mà chị có thể đọc từng bài được?
Và cũng chính vì thế, chị cần Mods và cả các thành viên trong forum giúp chị xử lý nghiêm khắc những trường hợp đó. Nhưng hình như các Mods vẫn còn chưa triệt để lắm.

Còn về việc em Giang sử dụng những từ bậy (kể cả đã "được" nói lái đi), chị cũng cảnh cáo em luôn. Làm Mod, nếu em không gương mẫu được thì em cũng nên xem lại xem mình có đủ tư cách làm Mod không.
Nhu đã nói ở trên, chị ủng hộ "tự do ngôn luận" nhung không ủng hộ "tụ do ngôn từ".

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Đức said:
anh NicholaS, chị Hà làm admin, nhưng mà làm sao có thể theo dõi hết từng bài post trong forum này được, thế nên mới cần có các mod để quản lý đỡ cho chị Hà :D
nếu trách thì anh nên trách chính cái trường này đã ko để ý giúp đỡ gì cho cva.org, công nhận cva.org là website chính thức của trường, nhưng nhà trường có làm được cái gì để phát triển nó đâu ???
Cám ơn em đã hiểu cho chị. :)
Forum CVA tuy được nhà trường công nhận là trang web chính thức, tuy nhiên, forum CVA muốn hoạt động độc lập.

em Trà said:
Mỗi người sống trong XH đều theo cái chuẩn mực của nó. Em nói như vậy trong lớp em thì là bình thường (trong một phạm vi hẹp), mặc dù điều đó vẫn là điều không chấp nhận được đối với một hs, nhất lại là hs CVA, nhưng khi ra khỏi phạm vi lớp em thì điều em nói không được coi là bình thường nữa đâu. Ví dụ như ở trong lớp em có thể nói như vậy đối với các bạn nhưng ra ngoài đường em có thể nói như vậy đối với những người lớn tuổi hơn mình hay về nhà em có dám nói như thế với bố meh không? Cái chính là em cần phải điều chỉnh mình theo môi trường mình đang ở thôi. Một lời góp ý nhỏ, nếu em không hài lòng thì coi như là chưa đọc đi, hãy cứ sống như em đã lựa chọn :cool:
Em nói hoàn toàn đúng, chị cũng ủng hộ em. Chị thấy rất vui khi trong thế hệ các em vẫn còn những em suy nghĩ chín chắn như thế này... :)
Nhưng chị nghĩ có lẽ em đã hiểu nhầm em Huyền, Huyền chỉ viết tắt tên của người bạn thôi... --> em đọc tiếp ở dưới nhé...

em Huyền said:
thế dm,đi đâu cũng thấy nó bảo del bài của tui,cóc ai mà chịu đươc.

em Huyền said:
Đm ngu quá,nói thế,thì cách nghe nhạc của ĐM là sành điệu,ấy hiểu thế nào là bạ đâu nghe đó
Tên của bạn Đức Minh em nên viết hẳn ra, không thì nhiều người lầm tưởng em đang viết tắt câu nói bậy đấy... Em nên rút kinh nghiệm nhé. :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Còn cái topic này chị nghĩ là đóng lại được rồi đấy.
Em Long và các thành viên khác làm ơn copy lại bài của mình ra chỗ mới nhé.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
À, chị còn muốn giải thích nốt cho em Long nghe:

em Long said:
Nói đùa chứ càng ngày càng nản, bé imdabomb viết bài văng cả "lìn" liếc ra cũng không del. Thế là cái kiểu giè ? Có phải chị là Admin, chị có quyền hơn em và chị không phải chịu trách nhiệm trước nhà trường nên chị làm gì là tùy thích ?
Nếu em thấy chị không công bằng thì em hãy xét khách quan nhé.
Nếu bài của em và bài của thành viên khác đứng cạnh nhau, bậy như nhau, mà chị chỉ nhắc mỗi em thôi, thì đấy gọi là "bất công".
Nếu em chỉ cho chị chỗ thành viên nói bậy, mà chỉ không phản ứng gì, mà chị vẫn chỉ nói em, đấy gọi là "bất công".
Còn nếu chị nhìn thấy bài em và chị nhắc nhở, nhưng không nhìn thấy bài người kia để mà nhắc nhở, thì đấy đâu có thể gọi là bất công?
Còn chuyện tại sao chị không kiểm tra được hết thì chị đã đề cập ở trên kia rồi.
Em còn thắc mắc gì nữa không?

Chị mở lại topic cho em trả lời.
Còn các bài khác, như đã viết ở trên, Long mở lại topic mới hộ chị nhé, cám ơn em.

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000