RƯỢU NẾP!!!!!!!!!!!

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

sao mà nổ dữ thế ... lại có cái loại "cồn" 60 độ cơ à ...
mà ăn rượu nếp thì công nhận ngon, khoái phết ... đấy
hôm nào, em Giang ở Pháp, em Hà ở Áo về, đi ăn nhé ... nhường phần thanh toán cho các em .. được mời... bao giờ cũng ngon ...
sướng thật ..
thế nhá ..
:rolleyes:

GiangNguyen

Member
OK ngay anh Tùng , gì chứ ăn rượu nếp thì vô tư , em mời anh ăn đến khi nào anh k đi nổi nữa cũng được :)
NHưng mọi người có biết chỗ nào bán rượu nếp ngon nhất k chỉ cho em với , thỉnh thoảng em bị ăn fải loại k được ngon lắm :(
Cứ nhắc đến lại thấy thèm :unsure:

trinhtung

Member
<!--QuoteBegin-GiangNguyen+Mar 28 2004, 01:21 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (GiangNguyen @ Mar 28 2004, 01:21 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> OK ngay anh Tùng , gì chứ ăn rượu nếp thì vô tư , em mời anh ăn đến khi nào anh k đi nổi nữa cũng được :)
NHưng mọi người có biết chỗ nào bán rượu nếp ngon nhất k chỉ cho em với , thỉnh thoảng em bị ăn fải loại k được ngon lắm :(
Cứ nhắc đến lại thấy thèm :unsure: [/b][/quote]

dzui qúa... thế thì .. khi nào em về ...
anh em mình đi nhá ... anh thì được cái khoản tốt bụng ... <_<
ăn thì anh chả ngại đâu ???
:lol:
Còn vụ tìm kiếm để anh nghiên cứu, đợt này anh chuyễn nhà lâu lâu rùi, chưa được ăn, hôm nào, phải kiếm lại ...
Tóm lại, cứ đi khắc có, em nhỉ???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-GiangNguyen+Mar 27 2004, 07:21 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (GiangNguyen @ Mar 27 2004, 07:21 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> OK ngay anh Tùng , gì chứ ăn rượu nếp thì vô tư , em mời anh ăn đến khi nào anh k đi nổi nữa cũng được :)
Cứ nhắc đến lại thấy thèm :unsure: [/b][/quote]
Hì, chị chỉ ăn của 1 bà bán rong thôi, bà ý biết chị từ khi còn... ở trong bụng Mẹ, hihi :p Hôm nào ra Hà Nội là bà ý cũng phải đi qua nhà chị, bà ý đi thế này: đường Thanh Niên, Hoàng Hoa Thám, Ngọc Hà, chợ Ngọc Hà, Kim Mã... tiếp như thế nào chị không biết, nhưng có lần chị nhìn thấy bà ý ở tít tận Khâm Thiên :p Bà ý đi nhanh lắm em ạ... Vừa mới rao như thế, từ trên gác chạy xuống, bà ý đã ra gần đến chợ Ngọc Hà rồi (cách nhà chị khoảng 500m) :wacko:
Rượu nếp của bà ý thì chỉ có loại ngon và rất ngon thôi, rất rất hiếm khi ít ngon (chị chưa bao giờ thấy bà ý bán rượu nếp... không ngon cả... B) :rolleyes: ). Có lần bà ý bị ốm, chị đi ăn rượu nếp của mấy người khác bán... hic, ăn vừa nhạt lại vừa xượng...

Chị chỉ ăn rượu nếp bà ý làm thôi, những hạt rượu nếp bóng, đều đặn, mềm dẻo, thơm dịu, vừa chín tới.... :rolleyes: :rolleyes: Nhưng bà ý già lắm rồi, hic, chẳng biết rồi có ai "nối dõi" không, bà ý hiền lắm, mà tính lại vui vẻ, thỉnh thoảng về VN gặp bà ý, bà ý vẫn nhận ra, toàn nói đùa là "Bà nuôi mày lớn bằng rưọu nếp á, có nhớ bà không" :p
Mỗi lần về đây, lúc nào chị cũng đặt 1kg rượu nếp mang sang để ăn dần, hihi. Nhưng theo kinh nghiệm nên ăn hết trong vòng 3 ngày là ngon nhất :rolleyes: :p

@ trinh tùng:
Ấy thích ăn rượu nếp thi với tớ không, khi nào mua hết luôn cả gánh của bà rượu nếp đấy để thi nhé B) Cái gì chứ, khoản ăn thì... hehe :p lại còn ăn rượu nếp nữa chứ.... B) Đầu hàng trước đi ấy ơi..... :p B) :lol:

GiangNguyen

Member
Ui cái đường đi của bà ý toàn xa nhà em wá , thế thì làm thế nào ạ ? Chắc fải đợi chị về chỉ tận nơi cho em mất , thế thì chắc là lâu lắm ạ ? :(
Anh Tùng ở nhà đi tăm tia mấy chỗ bán ngon ngon đi ạ , em hứa về sẽ mời anh đi ăn , nếu anh chỉ cho em chỗ nào ăn ngon :p chứ chỗ ăn k ngon là em còn bắt đền anh nữa đấy hehehe ...
Lần này em về cũng bắt chước chị Hà vác sang đây măm măm , đấy cứ nhắc đến lại muốn ăn và muốn về Hà Nội . :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, không thì em buổi sáng, khoảng 7h - 7 ruỡi ra đường Thanh Niên, trước cổng đền Quán Thánh ý, bà ấy hay ngồi ở đấy... Còn mùa hè thì có lẽ bà ý đi sớm hơn 1 tiếng đến 1 tiếng rưỡi... Muốn ăn ngon thì phải chịu khó 1 chút, hihi :p

trinhtung

Member

duyệt rồi... em ạ ....
đầu óc anh bây giờ chỉ nghĩ đến rượu nếp thôi ...
không ăn mà vẫn choáng váng đây nè. ....
:lol:
còn em Hà nhá ... thi thì thi ... sợ gì ...
vừa được ăn lại vừa được hic hic ..
say sưa luôn ...
thế nhá ...

GiangNguyen

Member
Ở trên đường Thanh Niên ý ạ ? K sao ạ vì buổi sáng em cũng hay lượn lờ trên Hồ Tây lắm , vừa được ăn rượu nếp vừa được ngồi ngắm hồ thì tuyệt vời quá .
Về Hà Nội đi ăn rượu nếp điiiiiiiiiiiiiiiiiii mọi người hehehehe ....

kiwi_vn

Active Member
tất cả những gì liên quan đến rượu mình đều ngán nhưng rượu nếp thì ok! Lần lính của bố đi SaPa mang biếu ăn ngon tuyệt ! Đủ loại ,nhưng nếp cẩm là đỉnh nhất..

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, đợt về vừa rồi là Tết, nên bà rượu nếp nghỉ, thế là chỉ được ăn có 2 lần, ít quá :-( Bà ý nghỉ nên không mang được rượu nếp sang Áo, nghĩ mà lại thấy tiếc... Khi nào Mẹ sang thì sẽ nhắn Mẹ mua rượu nếp cho mình... Để tủ lạnh ăn dần... :p

Rượu nếp cẩm (để uống) thì ngon rồi, nhưng để ăn thì rượu nếp trắng ăn ngon hơn... :cool:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị không biết em hay ăn rượu nếp ở đâu... (chị thì hay ăn của Bà mà chị đã kể ở trên kia ý).
Nhưng mà làm rượu nếp ngon thực sự khó lắm, nếu mà biết làm ngon thì rượu nếp trắng khi ăn, nó sẽ đượm mùi, ngọt ngào và dẻo hơn rượu nếp cẩm...
Nhưng nếu trình độ làm rượu nếp chỉ có hạn thì công nhận là ăn rượu nếp cẩm sẽ thấy ngon hơn thật :D .

Em ơi, kinh nghiệm ăn rượu nếp của chị có từ khi còn ở trong bụng Mẹ rồi... :p Chị ăn nhiều kiểu rượu nếp của nhiều nơi, do nhiều người làm rồi, nhưng không ở đâu chị thấy ngon bằng của Bà rượu nếp của chị... :x

Hic, chẳng hiểu là Bà ấy có người nối nghiệp không, chứ không thì tiếc lám... Có khi mình bảo bà ấy dạy cách làm... Có lẽ mình bị nghiện rượu nếp của Bà ấy mất rồi :>> :D

kiwi_vn

Active Member
Hix! Chắc là mẹ chị hay ăn rượu nếp lúc mang thai chị hay sao mà chị bảo có kinh nghiệm từ trong bụng????Em ăn ở Sapa! Lần lên đó chỗ bố đóng quân chơi mà! Bố dẫn đi Sapa chơi! Hì hì!Chị giới thiệu bà rượu nếp của chị đi để em thử ăn xem!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, đúng thế đấy em ạ.
Trên Sapa rượu nếp vẫn không ngon bằng của bá ấy làm.
Còn chị đã giới thiệu bà rượu nếp của chị ở những bài trước rồi, em chịu khó lật lại để đọc nhé ;) .

let's_dance

Member
choài các bác nói em mới nhớ vụ rượu nếp hôm ấy trước ngày diệt sâu bọ em đi chơi MU đêm về thấy có bát rượu nếp thế là em ....... luôn :"> .Xong roài ( bởi chưa ăn sáng đã ăn cái đấy ) nên em ..... tí lăn quay ra may ko seo nên mới post được bài này lên để kể đấy =)) =))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
kiwi_vn said:
Ok đi ! Nhất định em sẽ tìm để mà chén! Cái gì chứ ăn thì ko thể bỏ lỡ được!!!1 :)
Ừ, chị mong cho em tìm được Bà ấy...
Nhưng dạo này hình như Bà ấy nghỉ rồi hay sao y.. :(
Hôm trước gọi ĐT vê nhà, muốn nhắn Mẹ mang sang cho chị 1kg rượu nếp nhưng Mẹ bảo là dạo này không thấy Bà ấy đi qua nữa :-( Từ hồi Tết đến giờ.... Lo quá, không biết Bà ấy ra sao, mong cho Bà ấy đừng bị ốm... :( Bà ấy tốt bụng lắm, nhưng tuổi cũng đã cao rồi... :(

Maika

Rượu Tây Tàu tớ cũng uống chút ít, một số loại, nhưng ngồi nhâm nhi với bạn bè thì vẫn khoái rượu ta với cóc xanh hơn là rượu Tây với chocolate..hehe...
các bác nói rượu nếp làm tớ dấm dứt cả tuần mất thôi, thèm quá :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000