Những người đẹp DOLLY thế kỷ 21

cái đấy thì đúng rồi, nhưng đâu phải thời nào cũng là thời của ''các cụ'':)
h học giỏi ko hay bằng thông minh, nếu con gái thông minh thì bọn con trai rất ấn tượng (phim Hàn Quốc là thế đấy):)

Volodia

Member
Anh nghĩ học dốt hay ko ko quan trọng, cái quan trọng là nét duyên của con gái và những chuyện ý nhị khác như nữ công gia chánh, ứng xử... Nếu mà cái mặt đã xinh xẻo mà có thêm những cái này thì thật là tuyệt, còn mà ko có thì ở HN có nhiều lắm :| . Còn chuyện học dốt hay giỏi có phải là một chuyện bắt buộc đâu, họ có tài năng ở lĩnh vực khác thì sao, đâu nhất thiết là phải học giỏi? :)

oOSharkOo

tui nghĩ cái quan trọng của các bạn gái là tính cách ,có cái riêng trong chính tính cách của mình, hòa đồng với tất cả mọi người . Chắc chắn là ai cũng yêu mến những bạn gái như thế , dù có xinh hay ko .:)
tui cũng biết 1 số bạn gái dù rất xinh nhưng chơi với bạn ,dù là bạn thân cũng ko thật lòng , và rất hay nói xấu sau lưng .:-/ bản thân mình nói chuyện với các bạn như thế lúc đầu thật ấn tượng nhưng khi hiểu ra thì thật sự ko muốn nói chuyện nữa

winter09

Moderator
Học giỏi hay học dốt cũng liên quan đến tính cách của con người, nhất là con gái. Nếu có lòng tự trọng thì họ sẽ học được vì ko muốn người khác nghĩ mình thế này thế kia. Đấy alf theo quan điểm của em.
Thật ra bây giờ với những đứa con trai nhà giàu ( phần lớn) đều chỉ cần xinh. Lớp em là 1 VD, hỏi 10 đứa thì 9 đứa nói XINH là điểm đầu tiên.

oOSharkOo

winter09 said:
Học giỏi hay học dốt cũng liên quan đến tính cách của con người, nhất là con gái. Nếu có lòng tự trọng thì họ sẽ học được vì ko muốn người khác nghĩ mình thế này thế kia. Đấy alf theo quan điểm của em.
Thật ra bây giờ với những đứa con trai nhà giàu ( phần lớn) đều chỉ cần xinh. Lớp em là 1 VD, hỏi 10 đứa thì 9 đứa nói XINH là điểm đầu tiên.
ui trời ! thì ai nói gì đến tính cách liên quan đến học giỏi học dốt đâu hả em !
vì ko phải ai học giỏi tính cách cũng hay.
Mà em cho ví dụ gì chứ lại lấy ví dụ về mấy đứa con trai nhà giàu. Anh chả lạ gì mấy đứa như thế ,chỉ cần người yêu như mấy con búp bê đi cạnh để tôn thêm "vẻ đẹp của bản thân mình " thôi.

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
bạn trang kìa, vịt đang nêu tiêu chuẩn đấy:">:">
@hồ hải: đây là thảo luận nghiêm túc, muốn bày tỏ tính cảm ngưỡng mộ thì ở chỗ khác nhé?!

Lucifer

Active Member
anh HV nói thì tớ nghĩ là ý kiến của anh ý
ko phải tiêu chuẩn gì đâu
mà là tiêu chuẩn thì chẳng liên quan gì đến tớ
'___'

Volodia said:
Anh nghĩ học dốt hay ko ko quan trọng, cái quan trọng là nét duyên của con gái và những chuyện ý nhị khác như nữ công gia chánh, ứng xử... Nếu mà cái mặt đã xinh xẻo mà có thêm những cái này thì thật là tuyệt, còn mà ko có thì ở HN có nhiều lắm :| . Còn chuyện học dốt hay giỏi có phải là một chuyện bắt buộc đâu, họ có tài năng ở lĩnh vực khác thì sao, đâu nhất thiết là phải học giỏi? :)
thì đâu có ai nói đến chuyện đó đâu, anh hiểu sai rồi...

học đâu có nghĩa là cầm sách cầm vở...tri thức đâu có nghĩa là biết cộng trừ nhân chia giải tích phân...

học cũng như anh nói đó, gọi là học cách ứng xử, học cách ăn nói có duyên...và học nhiều ở lĩnh vực khác, và nếu người con gái có đc những nét đó thì cũng được gọi là người con gái có tri thức mà...:D

ít ra trí thức là đủ để không cư xử thô lỗ và thiếu văn hóa, nói chung là biết suy nghĩ...
mà bỏ cái giọng nói chú em đi, nghe khinh người lắm.

Volodia

Member
boycva_keyboard said:
ít ra trí thức là đủ để không cư xử thô lỗ và thiếu văn hóa, nói chung là biết suy nghĩ...
mà bỏ cái giọng nói chú em đi, nghe khinh người lắm.
Làm gì mà dữ thía, anh nói động chạm làm ông em giận ah! ;-)
Xin lỗi nhé, thói quen của anh thui. Mà già đầu như anh còn bị người khác gọi là "bé" cơ. Nhưng họ là người lớn hơn nên cũng góp ý nhẹ nhàng 1 chút, như chú em vừa nói trống không vừa thể hiện thái độ. Không tốt chút nào! :|
Anh chỉ nhắc vụ xử lý ngôn ngữ thui muh! Em thử tra từ điển xem trí thức có liên quan đến vấn đề mà em nói ko! :)

winter09

Moderator
Em vẫn thấy học liên quan đến tính cách. Ko cần học giỏi chỉ cần khá thôi là có thể thấy người ta còn có lòng tự trọng. COn người phải có lòng tự trọng chứ.

Volodia said:
Làm gì mà dữ thía, anh nói động chạm làm ông em giận ah! ;-)
Xin lỗi nhé, thói quen của anh thui. Mà già đầu như anh còn bị người khác gọi là "bé" cơ. Nhưng họ là người lớn hơn nên cũng góp ý nhẹ nhàng 1 chút, như chú em vừa nói trống không vừa thể hiện thái độ. Không tốt chút nào! :|
Anh chỉ nhắc vụ xử lý ngôn ngữ thui muh! Em thử tra từ điển xem trí thức có liên quan đến vấn đề mà em nói ko! :)

à lúc đó em cũng hơi bực mình thôi mà. Sory anh nhé ;-) ;-) .
Đó cũng là thói quen của em mới đau chứ... :-S :)

Kid08

Member
làm chi mà cãi nhau dữ thế, con gái chỉ cần ngoan, hiền, biết ứng xử, có học (ko cần giỏi) và ..... xinh xắn :"> :p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000