Nhà trường săp có đồng phục mùa đông

Tự dưng tốn thêm 1 khoản vu vơ chưa làm ra tiền sao thấy xót. :| Ở Mĩ chúng nó tiêu $1 như ở nhà mình tiêu 2000 nvd ấy ( đa số trường hợp thôi k phải tất cả ). Dân Nhật còn giàu hơn dân Mĩ. Phân chia giai cấp trong xã hội Mĩ rõ nét hơn ở Nhật rất nhiều. Hỏi sao chúng nó nhắm mắt phẩy tay là mua được bộ đồng phục. Chưa kể chúng nó còn được vay tiền chính phủ để trang trải chuyện tiền học. Học sinh nhà mình có được thế đâu. Rốt cục lại vẫn ngửa tay xin tiền.
Nước mình lạm phát nhiều. 300 000 là vấn đề cũng k hẳn là nhỏ với nhiều gia đình đâu ( Không hẳn là k mua được nhưng mua với 1 tâm trạng k lấy gì làm vui vẻ đâu )

Với cả mặc đồng phục khó chịu lắm. Đến trường ngày nào cũng như ngày nào, nhìn ai cũng na ná giống nhau mất hết cả hứng học hành. Mà rốt cục đồng phục chẳng giải quyết được vấn đề gì cả.

Volodia

Member
Anh nói thế là sai rồi, bảo người như em mà ko thấy xót tiền bố mẹ bỏ ra ah???
Chưa bao h tự đi mua quần áo vì ngại xin tiền bố mẹ mua những bộ quần áo mắc tiền! :))
Ko muốn đi học thêm nhiều vì sợ bố mẹ phải đóng quá nhiều khoản phí!
Sử dụng sách vở 1 cách tiết kiệm nhất có thể với hy vọng có thể cho lại đc!
...
:| :| :|
Theo em nghĩ cái này là quy định chung, tất cả mọi hs nên theo vì đều có lợi cho cả nhà trường và học sinh!
Xin hết!

Volodia said:
Anh nói thế là sai rồi, bảo người như em mà ko thấy xót tiền bố mẹ bỏ ra ah???
Chưa bao h tự đi mua quần áo vì ngại xin tiền bố mẹ mua những bộ quần áo mắc tiền! :))
Ko muốn đi học thêm nhiều vì sợ bố mẹ phải đóng quá nhiều khoản phí!
Sử dụng sách vở 1 cách tiết kiệm nhất có thể với hy vọng có thể cho lại đc!
...
:| :| :|
Theo em nghĩ cái này là quy định chung, tất cả mọi hs nên theo vì đều có lợi cho cả nhà trường và học sinh!
Xin hết!
Hè hè tùy chú nghĩ thôi. Hồi cấp 3 anh cũng tiêu tiền ác. Mua bộ đồng phục chả là cái gì hết. Nhưng bây giờ tự thân đi kiếm tiền thấy nhọc nhằn lắm. Mà kiếm ở Mĩ cũng kha khá, nhưng cũng chẳng thấm tháp vào đâu(chưa đủ tiền ăn chú ạ.:(() Có nhúng chân xuống nước mới biết bơi lạnh thế nào mà.

Cái khoản đồng phục xin lỗi mọi người tớ không thích. Cho nên tớ phản đối vụ thêm đồng phục mùa đông. Cái gì quá coi trọng hình thức thì hiệu quả chả mấy khi được bao nhiêu cả.

ark

Active Member
Từ trước đến h thấy CVA tiến bộ nhất ở khoản ko có đồng phục mùa đông :)) gò bó bỏ xừ, nhất là khi có Mão + Mr Big :))

xoai

Member
Em ủng hộ chuyện đồng phục đơn giản là hết cấp 3 anh chẳng được sống trong 1 tập thể nào "gắn bó" và "gần gũi" như thế được nữa. Muốn cũng chằng có. Còn nếu ko thích gò bó thì một đất nước như Nhật Bản, nơi phát sinh rất nhiều style mới thì trường học và đường phố là 2 nguồn cảm hứng chính. Nhật có hẳn một mảng gọi là Street Fashion.

Ở Mĩ chúng nó tiêu $1 như ở nhà mình tiêu 2000 nvd ấy ( đa số trường hợp thôi k phải tất cả ). Dân Nhật còn giàu hơn dân Mĩ. Phân chia giai cấp trong xã hội Mĩ rõ nét hơn ở Nhật rất nhiều. Hỏi sao chúng nó nhắm mắt phẩy tay là mua được bộ đồng phục. Chưa kể chúng nó còn được vay tiền chính phủ để trang trải chuyện tiền học. Học sinh nhà mình có được thế đâu. Rốt cục lại vẫn ngửa tay xin tiền.
Chúng nó vay tiền hay bố mẹ chúng nó vay tiền ạ :| đang bàn cấp 3 trở xuống nhé anh. Dân nó tiêu 1$ như nhà mình tiêu 2k thế mà ối thằng VN vung 1 phát mấy chục nghìn $ mua cái ô tô trong khi bọn nó chỉ dám mua trả góp (dù thừa sức trả hết :)) )

Nước mình lạm phát nhiều. 300 000 là vấn đề cũng k hẳn là nhỏ với nhiều gia đình đâu ( Không hẳn là k mua được nhưng mua với 1 tâm trạng k lấy gì làm vui vẻ đâu )
Em tin là lần này mọi người sẽ ủng hộ. Không vui vẻ vì "cái quần ba tư" còn nói được chứ nó đẹp, độc đáo mà vẫn ko vui thì chịu rồi. Bó tay :))

effi

Member
Thế cái áo vest cho nam và nữ có giống nhau không mấy em? Áo nữ mà bó eo 1 tẹo thì đẹp hơn nhỉ. Em nào có ảnh post lên nhé.

@ Hùng: áo rét ở nhà cũng không rẻ hơn nhiều lắm đâu em ạ. Mà có đồng phục đông thì mọi người đỡ soi nhau áo nào đẹp, áo nào xấu. Trông đứa nào cũng giống đứa nào thì hết bình phẩm, đua đòi, ai có áo xấu cũng đỡ phải tủi thân. Mà chắc trường cũng không bắt mỗi năm mua 1 bộ đâu, thế cũng chẳng đắt mấy.

Napster

Thành viên danh dự
Thôi. Mặc đồng phục là phải đạo rồi. Con gái CVA số lượng ăn mặc xấu nhiều hơn biết ăn mặc :">
Trường mình bắt đồng phục quần còn bỉ hơn. Trời thì lạnh bắt con người ta mặc cái quần vải T_T (mặc thêm ở trong thì cứ cồm cộm :">)

Hoàng Ánh .Bùi

Active Member
ark said:
Từ trước đến h thấy CVA tiến bộ nhất ở khoản ko có đồng phục mùa đông
anh nói chín phở.....em thấy chỉ mấy trg` xét TN mới có đp mùa đông
mà chúng nó cũng toàn vẽ bậy rồi dán lung tung lên cái áo đấy thôi...
nhưng mà theo mô tả thì đp lần này rất đẹp đấy chứ...mà ấm nữa..thế thì nên có
# với loại áo gió mấy trg` kia...vừa mỏng dính,rẻ tiền,lại xấu...

Red Devil

Member
Cái áo này vừa pha Harry Potter vừa thêm tí matrix vào..........giá mà có màu đen, dài hơn tí, vải đẹp hơn một tí thì chấp nhận ngay...............Kô hiểu do áo xấu hay tại thày Mão kô hợp với cái áo mà sáng nay nhìn ghê vãi.

Kittymaomeo

Member
vừa thông báo hôm qua sao hôm nay đã thấy lắm bài thía
lại thêm tin về chuyện này nè
Sáng nay 28/2 thầy Mão hùng dũng bước vào lớp 11d5 (tất nhiên là mặc đồng phục mùa đông) tuyên bố 1 câu xanh rờn :
"Tuần sau lớp 11d5 sẽ là lớp thí điểm mặc đồng phục của cả trường "

Yeah yeah...may mờ không fải lớp mình:)):))...chắc là tuần tới D5 sẽ dông nghịn nghịt cho mờ xem:>:>:>..mờ lại còn có cái trò mặc thí điểm à:(:)))

À à...tưởng thí điểm là fát cho mỗi học sinh một cái dạo qua dạo lại quanh sân trường=))=))...chứ thí điểm kỉu í khác giề...bức cung:)):)):))..thía nhưng mờ vẫn không hiểu...thí điểm xong để mờ làm cái giề...học sinh fản đối ghê quá thì không làm nữa à:(:))..hay seo:-/

unni_x

Active Member
Hum nay tí nữa ra chụp ảnh thày Mão mặc đồng phục để up lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng :"> hẹn mai :))

ark

Active Member
Trường mình ăn giỏi vãi, hs 12 sắp ra trường , mùa đông thì còn vài ngày vẫn tranh thủ rút =))
Mà nghe nói đồng phục đẹp :)) còn an ủi chút, chứ cái áo như hôm nay Mão lên khoe thì ... đi làm lao công à :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000