Nhà trường săp có đồng phục mùa đông

Kittymaomeo

Member
hôm nay ngày 27/2/2006
bỗng nhiên cô chủ nhiệm bước vào lớp nói :"2 em ra lấy giúp cô đồng phục mùa đông mẫu của trường"
lúc sau cô vào lớp với 6 bộ đồng phục (3 mẫu ,mỗi mẫu có 2 bộ của nam và nữ)
sau đó cô hỏi ý kiến của cả lớp về 6 bộ này
mẫu 1 làm bằng len ko có áo gilê bên trong ,màu xanh đen nhạt
mẫu 2 làm bằng vải pha nilon có áo gilê ,màu xanh đen (giống màu quần)
mẫu 2 làm bằng vải pha nilon có áo gilê ,màu xanh đen (đậm hơn mẫu 2)
cả ba mẫu đều may theo kiểu áo vest choàng dài gần tới đầu gối
cô hỏi lớp thích kiểu nào kết quả là 100% lớp thích mẫu 3
giá mỗi bộ khoảng 220k-250k
ai có thắc mắc gì thêm ko

linhvip_lachip_D6

Càng zui.Lâu lém ko đc mặc đồng fuc mùa đông nên cũng thèm =p~.Trg` nào cũng có đồng fuc mùa đông riêng mỗi trg` mình ko.Nhưng mừ đến lúc mặc chán mún mặc quần áo bt để diện thì ko đc măc nữa.Thế nào cũng ko đc.Hehe.

xoai

Member
Đúng rồi đấy =)) Mão hôm này vào lớp mình khoe >_< bố khỉ. Nhưng nhìn hay hay, kiểu như áo choàng trong Harry Potter :D

Quá đẹp....nhưng mờ...với cái giá í thì...em...hichichic...đành cắn răng vậy:(...nhưng mờ ko bít là mùa đông năm nay hay mùa đông năm sau:D

Lucifer

Active Member
hôm nay thay Mão đột ngột bước vào và tuyên bố 1 câu xanh rờn
"thứ hai tuần sau các em phải mặc áo đồng phuc mùa đông như thầy"
nói rồi thầy chỉ vào cái áo y như áo của quân đội dài đến đầu gối
giống kiểu áo của hs nhật
nhưng -___-
phải mặc thế ra đường à??

đp mùa hè quần thì rộng áo thì chật
mà còn đc đo riêng
hơn nữa cao mà mặc đp mùa đông còn đẹp
mình đã bé lại ko đc đo
mặc chẳng biết thế nào T_T

wanted

bố khỉ thật!!mình ra trường rồi thì nó hết xây lại trường bây giờ lại có vụ đồng phục mới....:( :(

Lại tốn thêm 1 đống tiền. Có phải hắt xì hơi 1 cái là ra ngần đấy tiền đâu :|. Mà thời đại nào rồi, người ta kêu gọi tự do phát triển sáng tạo bước đầu tiên là bỏ đồng phục ở trường thì CVA nhà ta làm ngược lại. Nghe thật ngán ngẩm.

p3yeu

Member
oái thu2 tuần sau có luôn ah
hót thế :x
tò mò quá :D
nhưng mình chẳng bao h mặc đồng phục cả :(
lần này có thì chết rùi >.<

Cái đó thì anh biết nhưng đồng phục ở bên đấy giá tiền không thành vấn đề vì thu nhập của họ cao. Nhưng 300 000 mua cái áo mà không tự nguyện như thế tất gây khó khăn cho nhiều gia đình. Mà cái anh băn khoăn là chất lượng ấy chứ.

Hơn nữa cái gọi là mùa đông cũng không rõ ràng em ạ. Chẳng hạn để tránh rét cái áo đấy nặng ầm ầm nhưng những ngày chưa rét quá mang áo đấy đi bất tiện lắm. Chẳng lẽ lại lấy tiêu chuẩn của bác Mão ra đo ngày nào đủ lạnh để mặc cái áo đó. (bác già rồi ăn mặc lúc nào chả kín kẽ chứ mấy thằng nghịc như quỉ nó chạy 1 lúc là mướt mồ hôi) Mà anh lạ gì tính bác Mão, cái thú vui tao nhã tìm và diệt của bác thì có bao giờ thay đổi đâu. Có khác bây giờ có thêm chiến thuật mới: ra sân trường là hỏi đồng phục mùa đông, đi kiểm tra lớp cũng soi đồng phục mùa đông. He he he kiểu này lại càng nhiều vụ hay đây. :D

Volodia

Member
Bây h nước mình cũng khấm khá rồi! Theo em nghĩ hầu hết học sinh trường mình đều có đủ tiền để mua 1 bộ đồng phục mùa đông! Đối với các bạn có hoàn cảnh khó khăn thì trường có thể áp dụng hình thức giảm giá (Hy vọng nhà trường sẽ có chính sách này :D)! Mặc đồng phục thì đẹp hơn chứ anh! Nhìn cả trường đều mặc đồng phục vẫn đẹp hơn là ăn mặc tạp nham, mỗi người một style, cũng ko thể hiện sự giàu nghèo trong trường lớp! Hơn thía nữa ra ngoài đường đụng anh bạn hay cô bạn cũng mặc đồng phục CVA ngoài đường thì tự nhiên lại có cảm giác tự hào về trường mình! Đấy là suy nghĩ của riêng bản thân em! Ko hiểu anh Hùng thấy thía nào?

xoai

Member
Cái đó thì anh biết nhưng đồng phục ở bên đấy giá tiền không thành vấn đề vì thu nhập của họ cao. Nhưng 300 000 mua cái áo mà không tự nguyện như thế tất gây khó khăn cho nhiều gia đình. Mà cái anh băn khoăn là chất lượng ấy chứ.
Không phải tất cả các học sinh của Nhật gia đình đều khá giả. Mà bọn nó không phải đồng phục mỗi cái áo =)) đồng phục cả giày. Còn gia đình khá giả thì nó modify đồng phục bằng các "phụ kiện" cơ anh ạ. >_< Có cái loosesock hay phết

Chính cái Loose sock tỏng đồng phục học sinh giờ trở thành một style ăn mặc ở Nhật ^^

Nếu cái áo đồng phục mùa đông đấy mặc cho 3 năm theo em 300 000 không phải là quá đắt. 100k 1 năm. chưa đến 500 đồng một ngày.

Còn vụ bắt diệt đồng phục chẳng liên quan gì đến cái áo này cả >_< Chuyện bình thường của học sinh và cũng là chuyện thường ngày của giám thị. Muôn đời nó không thế khác được.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000