Nguồn gốc của Valentine!

Lucifer

Active Member
công việc của anh là nghiên cứu về Tôn giáo à
^^ hay thật
à anh có thể kể chuyện quỷ Lucifer đc ko
dù có hơi lạc đề
em đã đọc chuyện đó rồi
nhưng vẫn muốn nghe từ một người nắm vững
để chính xác hơn

kiwi_vn

Active Member
Tôi xin có y kiên! Đại đẻ như các bạn nói lả đúng chi có một điêu sai là: Đến tân bây giờ VALENTINE vẫn chưa phải la Thánh như các ban đã nói.Tôi có thể cam đoan điều này vì tôi năm vững về các tôn giáo hơn các bạn.Vì công việc củatôi là nghiên cưu Tôn Giáo.
Kinh nhỉ ? Anh nghiên cứu tôn giáo cơ à ? Chắc anh làm ở Viện nghiên cứu tôn giáo ? Vậy mà hôm qua thi Tôn giáo không biết bảo anh gà bài cho :D . Nhưng em thấy các tài liệu trên báo chí đều nói là thánh Valentine mà anh ?

Theo những gì em đọc trên Wikipedia thì Valentine từng được phong thánh nhưng ở thập kỉ 60 thế kỉ vừa rồi bị hủy rồi ạ.

@ Trang:

Lucifer = Deceiver = Devil = Satan.

Trong kinh cựu ước có phần đầu nói về Lucifer mà.

Lucifer

Active Member
Appassionata said:
@ Trang:

Lucifer = Deceiver = Devil = Satan.

Trong kinh cựu ước có phần đầu nói về Lucifer mà.
em có cả quyển Kinh thánh Cựu ước và Tân ước
em cũng biết chuyện Lucifer
nhưng
Tôi có thể cam đoan điều này vì tôi năm vững về các tôn giáo hơn các bạn.Vì công việc củatôi là nghiên cưu Tôn Giáo.
nên em muốn hỏi anh chikaD5 để xem những gì mình biết có đúng ko
hay để chi tiết hơn
mà Lucifer đâu phải satan
Lucifer là một thiên thần đã phản bội Chúa trời
để làm ác quỷ mà
em nghĩ Lucifer và Satan là khác nhau chứ
@.@

Là 1 đấy em ạ. Sau khi Lucifer dẫn theo các thiên thần làm phản lại chúa người ta không gọi là Lucifer nữa vì Lucifer là tên dành cho thiên thần. Người ta nghĩ ra nhiều tên mới cho Lucifer.

Deceiver vì Satan luôn tìm cách hãm hại lừa gạt con người.

Devil vì Satan là thủ lĩnh của demon.

Satan là tên sau khi Lucifer bị tống xuống lake of fire.

kiwi_vn

Active Member
Valentine từng được phong thánh nhưng ở thập kỉ 60 thế kỉ vừa rồi bị hủy rồi ạ.
Em có thể nói rõ nguyên nhân tại sao bị hủy không ? Phong thánh mà bị hủy thì lần đầu tiên anh được nghe .

Anh đọc lại bài viết đầu tiên của em trong đó em có giải thích tại sao rồi đấy ạ. Nói chung là hơi lằng nhằng 1 tí type lại ngại quá.

dangngochuy

Member
Đầu quân cho hội ông Thắng :).

Valentine này phải về quê, tối sẽ cấp tốc lên Việt Đức đập phá :-D. Lâu lắm rồi không gặp lũ bạn cũ, nhớ chúng nó quá :(; đi đập về sẽ viết nốt đống giấy lộn cho kịp deadline. Sao bọn Mẽo nó không đón LNY như Á châu nhờ :((.

Edit: Ông định đón Valentine với cái PC thật đấy hả Thắng =))! Tối mai sang Việt Đức chơi đê, hội thằng Phúc với Thắng cũng đi đấy :D. Lâu rồi không đi phá với LCC nữa :">

Pirate

Member
biết ngay mà...số phận của thằng đầu têu hội anti-valentine hay Mr.Lonely là cấm có bao giờ có cơ hội ra khỏi nhà Valentine....:-l định qua Việt Đức chơi , đầu tiên có đến 2 nguồn vé lận , mới mình hẳn hoi thì ko lấy.Đến lúc định lấy thì đến chợ đen cũng hết :|...mình thật là xứng đáng....hội trưởng :D>:)

dangngochuy

Member
Hội viên đầu tiên violate regulation nè :-D.

Hôm đấy trèo rào vào đi Thắng :-D. Có mấy đứa bạn trên 4rum Việt Đức đang rủ nhau trèo rào tập thể kìa =)). Mấy chú Việt Đức sợ bom đạn chiến tranh lại nổ bật thêm cái gốc cây nữa nên mới không tuồn vé bán ra chợ đen mà :D. Chú cứ theo hàng người lũ lượt xông vào thì đố bác soát vé bắt được 3:-O .

sniper

Member
em cũng mún tham gia...
có bài thơ về valentine:p
Valentine Mùa yêu thương muôn thuở
Tạc chữ tình trao gởi đến người mơ
Kết mây trôi ta dệt dáng em thơ
Xây mộng ước dưới trời xa thương nhớ

Hồng một đoá tặng em đừng bở ngở
Giữ vào lòng hương sắc của yêu đương
Dẫu xa xôi vạn nẻo dẫu muôn phương
Xin em giữ cuộc tình không biên giới

Thơ ta viết một lần ta trao gởi
Dưới mây trời đượm nét chữ thương yêu
Để bên kia em có nhớ nhung nhiều
Nhìn nắng hạ trời chiều thôi vương vấn

Trăng trải bóng trăng soi đời hương phấn
Ngây ngất trời nhan sắc bóng tình nhân
Giữa đường mơ, mê tỉnh đã bao lần
Ta nguyện mãi bên em tình bất diệt .

Valentine ...!

Pirate

Member
mình thật ko xứng làm hội trưởng [-( lonely nhưng mà...i met her today :"> she smiled with me :"> she has changed her hairstyle and getting more & more pretty :"> may mà vẫn lonely (hay ko may nhỉ ) >>vẫn làm được hội trưởng :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000