Môn Hy Lạp học!Tại sao ko????

Maika

Tớ trước cũng sưu tầm đủ thứ về Hy Lạp , nhưng vừa bị trượt một cái học bổng đi Athens thế nên là nhìn thấy cái topic này mà đau lòng + cay cú :D

Tinkerbell

Member
Hà hà, bây giờ thì tớ hiểu 1 tí tẹo nỗi lòng của Lan ở topic lớp mình rồi. Athens cũng chỉ là 1 điểm đến thôi. Tớ thì đang muốn đến Paris đây, trời ạ.

Maika

Hihi, cái nỗi lòng của tớ ở topic lớp mình không phải cái này, mà là vấn đề khác, domaine khác , chứ cái này tớ cay cú ti' là hết rồi , rất tiếc cái chuyện kia thì nó ... quá sức tưởng tượng của tớ :(( :((

kiwi_vn

Active Member
Khoái thật . Mình khoái nhất Hy Lạp , Ai Cập , Australia & Đức . Hôm nèo hỏi các Pác vài câu , hôm nay bận chơi Noel bây giờ rồi . Xin phép té đây ...

Tinkerbell

Member
Em Kiwi vào ném cục đá rồi chạy làm topic cũng chìm mất mấy tuần.

@ các anh chị và các em: mình đang muốn học tiếng Hy Lạp, serious đấy, vì cần phải đối chiếu văn bản. Mình đang dịch 1 cuốn từ hồi trước Jesus Chirst, đã có bản dịch tiếng Anh và Pháp nhưng vẫn cần tham khảo lại bản tiếng Hy Lạp. Nếu mọi người biết có từ điển hay j đó liên quan thì bảo mình 1 câu nhé. Cảm ơn nhiều.

Chị thử vào bên wikipedia xem. Ở trong đó có phần nói về Jesu bằng tiếng Hy Lạp thì phải. Độ chi tiết thì em không dám chắc ạ.

chouchou

Member
Loan yêu, mày cố tìm tên cuốn đó bằng tiếng Hy Lạp, sau đó dùng bearshare để tìm xem sao, hình như vào bearshare.com rồi download xuống thì phải, sau đó dùng chức năng tìm kiếm ở đó. Tao đã tìm được rất nhiều sách qua bearshare (nhiều nhạc nữa :D). Tiếng Hy Lạp thì không biết, nhưng cứ thử xem sao.

Còn nếu mày định học tiếng Hy Lạp để có thể hiểu được những cuốn sách đó thì... hê hê... tao nghi ngờ quá (đừng tức tao nhá!). Tao có nhiều ebooks hay phết, hôm nào mang USB sang nhà tao nhé!

kiwi_vn

Active Member
Khà khà . Pác cứ nói quá , iem cơ bản không có trình độ sâu về món này , yêu thích ko có nghĩa là biết phải ko các Pác , nên chỉ mò vào tìm thông tin thoai mà .:D

Tinkerbell

Member
Huyền yêu, sao bây h mới lộ là nhiều ebook nhẩy :D
Bạn đang dịch quyển Politic và 1 vài quyển khác, giấc mơ lớn 10 năm dù biết thừa là có người đang dịch sắp in. Nhưng chắc j người ta hiểu và dịch đúng bằng mình :D
Bạn ko có nghị lực cũng như tài năng để học 1 ngôn ngữ mới rồi hiểu các tác phẩm viết bằng ngôn ngữ đó ngay đâu ---> Huyền yêu khỏi nghi ngờ nhé.
Bạn tìm hiểu nó vì mục tiêu lâu dài. Amen.

Cái bearshare là cái Download gratuiti hả?? Tốt nhất là gửi bạn cái link (hịhị, thông cảm vừa lười vừa dốt)

Tinkerbell

Member
Appassionata said:
Chị thử vào bên wikipedia xem. Ở trong đó có phần nói về Jesu bằng tiếng Hy Lạp thì phải. Độ chi tiết thì em không dám chắc ạ.
Cám ơn em, chị dịch 1 quyển có trước Công nguyên, ko liên quan đến Thiên chúa.

Thực ra wikipedia là từ điển bách khoa toàn thư. Em thấy khá đầy đủ. Nếu chị vẫn chưa tìm được nguồn khác thì thử cách này vậy. :)

chouchou

Member
công nhận dùng cái wikipedia hay thật, nhớ cách đây 2 năm mới biết, về cứ tìm kiwipedia (hợ, ko liên quan gì đến em kiwi đâu nhá) :D. Hôm nọ đọc bài báo thấy 1 chú tưởng trang đó lung tung, thế là lên post bài nhăng cuội. Khi chú ý biết đó là trang tra cứu cực kì nghiêm túc thì tá hoả, xin lỗi rối rít :D

Không hiểu tiếng việt mình trên đó có đa dạng ko nữa. Nhà mình có quyển Bách khoa toàn thư tiếng việt, đến bây giờ vẫn không biết cách tra cứu, khổ thế. Mới xem mấy cái bói toán trong đó. Buồn cười nhất là có Trang bói theo cung ngày sinh, đại ý là cho "năm nay", chẳng ghi năm nào, nên... năm nào cũng đúng sao??? :">

Hơi lạc đề 1 tí. Mod thích xoá thì xoá thôi... hê hê

chouchou

Member
híc, quên mất, spam thêm 1 bài vậy

Loan muốn dùng thì tự download thôi, cần quái gì phải gửi đường link... vào nhìn thấy cái gì download thì cứ bấm vào đó, rồi cứ next next rồi install.. số may thì đao-lốt đúng, số ruồi thì vác một đống virus và spy về máy, cứ tí toáy học như thế... mới "tiến bộ" được... :D

kiwi_vn

Active Member
về cứ tìm kiwipedia (hợ, ko liên quan gì đến em kiwi đâu nhá)
He he . Vừa đọc thấy kiwi cứ tưởng chị chỉ em :D . Nói chung là về mấy cái món đó không phải sở trường của em .

DarkTemplar

Member
Em vào babelfish.altavista.com
Có thể dịch ngược dịch xuôi rất nhiều thứ tiếng...Nếu không hài lòng thì cứ tìm một máy dịch Hy Lạp khác..Trên mạng bây giờ thiếu gì..

kiwi_vn

Active Member
Em chỉ thích đọc truyện thần thoại Hy Lạp thôi, hay dữ. Còn về Hy Lạp học thì em không khoái lắm, em thích Ai Cập học hơn
Xem Phim cổ Hy Lạp gái xinh hơn Ai Cập em ạ . Còn về phần kỳ bí thi Ai Cập kỳ bí hơn rồi .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000