Miền Nam và miền Bắc

nói đi nói lại là cái gì thì cũng có hai mặt của nó chứ! Nam Bắc nhà mình quý nhau thì quý nhau thật đấy nhưng đến lúc ... thì cũng chẳng biết thế nào mà lần! Mọi người chắc cũng biết blog của Bé Crys rồi đấy!

Hễ mà người trong 1 nước còn nói xấu nhau thì nước đó chưa phải là nước phát triển.( Ít nhất là về mặt nhận thức con người )

Blog bé Crys anh chưa đọc nhưng có nghe điều tiếng. Kệ nó đi cái loại tự loại mình ra khỏi cộng đồng thích chơi ngông sau này không ngóc đầu dậy được đâu. Đoàn kết đoàn kết đại đoàn kết thành công thành công đại thành công. Mỗi người khi định nói xấu ai đó nên nhớ lấy câu này. Cơ cấu xã hội bao gồm mọi cá nhân, nếu bạn loại bỏ 1 người vì lí do này lí do nọ, bạn tự loại bỏ 1 cơ hội thành công của bạn.

tkhg

Member
nói chung 2 miền nam bắc gọi là đoàn kết về mặt địa lý và chình trị thôi nhiều ngưòi miền bắc có khi còn chuă biết đến cái giọng miền nam nó như thế nào nũă là:))
em có điều kiện 2 lần vào sài gòn rồi thấy ngưòi miền nam khác ngưòi miền bắc nhiều quá đầu tiên là giọng nói sau đó là đến phong cách sóng
ngưòi miền nam cảm giác như là suốt ngày làm lụng ý lúc nào đưòng phố cũng đông kể cả đêm nhạc thì ầm ầm đến tận gần sáng
nói chung ngưòi miền nam thik cuộc sống xô bồ vồn vã còn ngưòi miền bắc thì thích sự yên bình từ tốn:)>-

goldenrain

em đang ở trong Nam học ĐH, có 1 điều dễ nhận ra là dân trong này thật thà hơn ngoài nhìu, mình bốc phét mấy nó cũng tin
vào quán cafe dù tiếp viên già bằng mẹ mình cũng phải kêu em ơi, kêu chị ơi đảm bảo ko quay lại
Gọi nâu nóng ko hiểu gì hết, phải là cà phê sữa nóng
điểm chung: cái câu mà HN viết tắt là DM thì câu tương tự trong này cũng viết tắt là DM, đăc biệt là gái trong này bạo kinh, mình ko dám hó hé j mà suốt ngày bị lấn tới

goldenrain

hê hê con gái miền nam ăn nói cứ điêu điêu thế nào ý
eo nhầm, con gái miền nam nếu tính về giọng nói thì có 2 loại: giọng cao ngất trời, nghe muốn thủng màng nhĩ, mấy em này thường nhí nhảnh như con cá cảnh
Giọng ngọt như đường, trời, lần đầu tiên nghe cái giọng này kêu "anh" 1 phát suýt ngất
Được cái mấy em trong này dùng từ "anh" với tần số cực cao, nếu mà ở HN gặp đứa nào đấy mà kêu em xưng anh nhiều khi bị chửi tới ruộng, cong ở đây gái già mình kêu em vẫn ngon

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000