lời chúc thắng lợi từ đàn em

Yenbull

Member
Hehe, em bây giờ thế nào....Bọn chị thi cũng vất vả , kết quả ra sao thì ít ngày nữa sẽ biết...Lớp chị thi Ngoại Thương cũng đông...chị với 2 anh chị nữa thi Ngoại Giao , cũng có một sỗ người được học bổng đi du học...Cố gắng học lên rồi em cũng sẽ đi được thôi, mà em muốn đi du học nước nào? NÓi cho chị biết được không?

U.F.O

Active Member
Bây giờ đi đâu cũng khó nhỉ, mà em muốn có học bổng vì nhà em không có điều kiện
Đi Úc thì bây giờ AU SAID không cho học bồng nữa
Đi Anh thì cũng rất ít học bổng
Đi Mỹ thì xin visa cực khó , phải chứng minh đủ tài chính để trở về
thế thì còn nước nào nữa nhi?

Yenbull

Member
CHi thấy mấy chị phụ trách education bên World Bank nói là năm nay AUsaid vẫn cho học bổng undergraduate mừ...
Đi ANh ít học bổng undergraduate, nhưng nếu xin được học bổng A-level mà chuyển tiếp sang Mỹ cũng rất hay , bởi vì Mỹ coi trọng A-level lắm
Sao em không cân nhắc việc đi học ở SIng nhỉ, học A-level ở Sing rẻ hơn, rồi xin học bổng đi Mỹ cũng ko quá khó , hii , nếu em cần tư vấn thêm về cái này, cứ hỏi chị
Em học lớp Pháp mà không muốn đi France à , cho chị hỏi nếu chị mún học Francais mà dành cho người chưa biết gì thì nên đi học ở đâu hả em :)

Cám ơn em nhé. Thi xong rồi bọn anh cũng thở phào nhẹ nhõm. Chả biết tình hình lớp anh thế nào chứ anh thì... hu hu kiếm vợ con về đánh đập nữa là rơi vào cảnh đời thừa rồi :( :-(

SANDYLIFE

thế không ai công nhận là đề anh năm nay khó ạ? em thì mướt mồ hôi, điểm chắc kém nhất lớp
To :chi yenbull : cai nick kuang thien la cua em day, cha hieu sao lai cam nham cua thang ban
Ma sao em thay ai ai cung bao la ausaid het roi ma
bao nhieu la trang web thông báo om sòm
mà rẻ là bao nhiêu hả chị em chỉ không muốn mất tiền cơ

SANDYLIFE

các anh chị đã biết điểm chưa ạ?

hình như vài trường có điểm rồi đấy , tình hình mọi người thế nào , hy vọng là tai qua nạn khỏi :D , 2 năm nữa mình cũng thế này đây , hồi hộp hồi hộp
thế là năm nay không thấy bóng dáng các anh chị 12 nữa rồi, tiếc nhỉ , mọi người không dược thưởng thức giọng ca của mình , just kidding , năm nay mấy em lớp 10 lại lên thế chỗ
thế là cái forum này cũng dần vắng đi , nhìn mấy forum của khóa trước thì biết , vắng ngắt như chùa bà đanh, lại tiếc :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000