linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.

ngothutra

Member
LP chỉ được vài bài là nghe được thôi, còn phong cách của LP thì không thích lắm. Nhưng mà tôn LP là the bét of rock thì tui cũng không phản đối đâu.

WildBodom

Member
ngothutra said:
LP chỉ được vài bài là nghe được thôi, còn phong cách của LP thì không thích lắm. Nhưng mà tôn LP là the bét of rock thì tui cũng không phản đối đâu.
Hố hố hố các bác cứ cành cọ nhau làm gì, bạn Vũ Nguyên là bạn ý viết nhầm thôi mà...
"LP the bét of the rock" hahahhaha
hố hố hố hố =)) =)) =))

Hừm...xem mọi người bàn luận (kiêm "xỉ vả" ) idol of iem hơi bị nhìu--> ức chế X( we, fải nhẩy vào thoai :
LP tuy có lẽ chưa thể dc công nhận là Best of Rock (chớ ko fải là Bét, hứ!)

Nhưng xét về khoản lyric thì iem mạo muội dám công nhận là đỉnh đỉnh & bố của đỉnh :cool: Hay vãi đi dc!
Bác nào đang cảm thấy bức bối, ức chế con dế thì nghe Crawling, One Step Closer, Numb... nói chung bài nào của LP lúc ức chế đều nghe dc ;;)
Còn ai bị mất ngủ thì fải chơi My December--> đảm bảo nghe xong ko còn biết trời trăng gì nữa I-)
Ai là fan của nhạc ko lời cứ thử Cure for the itch, Session, Kyur4 Th Ich,hay đoạn dạo nhạc của Phoenix=đàn cello--> ko mê thì thôi đấy :D
Nhân nào đang đi vào bế tắc, đánh mất bản thân...gì gì đấy, tốt nhất nghe Numb, Somewhere I Belong, Papercut, Crawling, In The End...
....
còn nhiều lắm nhưng ko tiện kể hết vì buồn ngủ wa roài (Ớ ớ ờ ơ I-| )
Thằng em Chocomog hay chocolate gì đó ơi, tiếp tục sự nghiệp cao cả đeeeee... :>

WildBodom

Member
snowfromheaven said:
Hừm...xem mọi người bàn luận (kiêm "xỉ vả" ) idol of iem hơi bị nhìu--> ức chế X( we, fải nhẩy vào thoai :

Nhưng xét về khoản lyric thì iem mạo muội dám công nhận là đỉnh đỉnh & bố của đỉnh :cool: Hay vãi đi dc!
Bác nào đang cảm thấy bức bối, ức chế con dế thì nghe Crawling, One Step Closer, Numb... nói chung bài nào của LP lúc ức chế đều nghe dc ;;)
Còn ai bị mất ngủ thì fải chơi My December--> đảm bảo nghe xong ko còn biết trời trăng gì nữa I-)
Ai là fan của nhạc ko lời cứ thử Cure for the itch, Session, Kyur4 Th Ich,hay đoạn dạo nhạc của Phoenix=đàn cello--> ko mê thì thôi đấy :D
Nhân nào đang đi vào bế tắc, đánh mất bản thân...gì gì đấy, tốt nhất nghe Numb, Somewhere I Belong, Papercut, Crawling, In The End...
....
Thằng em Chocomog hay chocolate gì đó ơi, tiếp tục sự nghiệp cao cả đeeeee... :>
hộ hộ hộ, thui nói chung chúng ta ko nên cãi nhau nữa, mỗi người đều có sở thích riêng mà, nhưng các LP's fan đừng nghĩ LP là nhất, thế giới rộng lớn lắm, nhưng trong số các band gọi là king, hay lord thì LP chưa được vào danh sách để "mỗi người 1 sở thích đâu".. đành rằng mỗi người 1 sở thích, nhưng khi nói đến best của cái gì đó (về lyric, nhạc, melody, chất giọng,...) thì cũng chỉ "mỗi người 1 sở thích" 1 số band thui, và những band đó, thì ko có LP...

Tuy nhiên các bác yêu thích LP, cũng hay thui, nó rất nổi tiếng và nhiều fan, đơn giản vì nhạc của nó public , nhạc public nghĩa là gì, nghĩa là nhiều người nghe được... (xin lỗi chứ, cái đó là vì mục đích kinh tế đấy)

Nói chung, các LP's fan đừng hô hào the best là được rồi, ko best cả lyric lẫn nhạc và nhiều thứ khác...
Tận hưởng thần tượng của mình đi... :q: :q: Enjoy
GL HF

BlackDragon

Active Member
snowfromheaven said:

....
Em nói như vậy thì vẫn chỉ là nhận xét chủ quan, dựa vào cảm tính là chính nên người khác chẳng thể công nhận được.
Về nghệ thuật thì đương nhiên chẳng có chuẩn mực nào cả, mỗi người có 1 cách đánh giá, 1 cách cảm nhận riêng. Lyrics của các ca khúc cũng vậy. Em cho rằng Lyrics của LP đỉnh, anh không phản đối :d: Nhưng nếu em thử làm một vài so sánh với lyrics của các ban nhạc gạo cội khác thì có lẽ sẽ nhìn nhận vấn đề một cách khác đi. Hồi cấp 3, có mấy đưá bạn anh, vì chỉ nghe Vpop nên luôn cho rằng Vpop là đỉnh nhất, có đứa suốt ngày phân tích ý nghĩa của bài "Người ta nói" - UHP với anh và nghe cũng rất có lý, :q: anh cũng không phản đối, nhưng đó là nhận xét chủ quan. :D
Nói chung thích LP chẳng có gì là xấu, việc LP tấn công vào thị trường như chú Wild nói cũng chẳng có gì đáng phàn nàn. Một ban nhạc muốn tồn tại và phát triển thì không thể xa rời thị trường được. Nhưng nói chung đừng nên chỉ coi LP là nhất :D

WildBodom

Member
BlackDragon said:
Hồi cấp 3, có mấy đưá bạn anh, vì chỉ nghe Vpop nên luôn cho rằng Vpop là đỉnh nhất, có đứa suốt ngày phân tích ý nghĩa của bài "Người ta nói" - UHP với anh và nghe cũng rất có lý, :q: anh cũng không phản đối, nhưng đó là nhận xét chủ quan. :D
Này ông BD ko được nói lung tung nhé, Ưng thì F**K là thần tượng tui đấy, phải nói là, lyric thì thôi rồi, đỉnh của đỉnh, ko chê vào đâu được, từng câu từng chữ, xót xa thể hiện sự hối tiếc, sự thất vọng và hối hận, người nghe phải bật khóc "giờ thì anh hứa để làm gì", câu này, trong bài hát cùng tên, mỗi lần vang lên lại làm cho người nghe cảm thấy cuộc đời thật tàn nhẫn, đã ko cho ta cơ hội nữa, mọi chuyện đều đã quá muộn màng...
Còn về phần âm nhạc thì,.. khỏi phải nói, IF hay COB cũng ko sánh được, những câu solo thì thôi rồi, những âm thanh thánh thót như được chúa gửi từ thiên đường xuống để cứu lấy thế gian đầy tội ác này, nó như 1 lời xin lỗi mà thượng đế dành cho tràng trai khi người đã cướp đi nguồn sống của anh...

=)) =)) =)) :q: =)) =)) :q: =)) =))
"Ưng thì F**K = the best of the MUSIC"
:-( :-( :-( đau bụng quá :-( :-( =))

BlackDragon

Active Member
HÌnh như "giờ thì anh hứa để làm gì" có phải của UHP đâu :d Nhưng công nhận mấy bài Vpop bây h tự nhiên có mấy đoạn guitar solo vãi đỉnh.

WildBodom

Member
ủa thế hả, tui nhầm :) :)
vậy của ai dzậy?? :q: :q: :) :)

mà ông quăng cái ảnh UHP rock đâu rồi, đưa link đây cho tui, còn nếu là free host thì gửi = mail cho tui, đang ở topic "hô hô hô" giờ lại die mất cái link rồi...

yuck!!!

To anh "Hắc Long" =)) ai bảo anh là em nói theo cảm nhận của mình, cái này là đã tham khảo rất nhiều ý kiến của nhiều fan LP & nhiều rock fan khác roài đấy ạ, bọn nó nói sao em bảo vậy chớ, mới cả anh cũng fải kiểm chứng = sự thật đi chớ ạ :-( :-( :-( :-(
mà đang nói về LP sao cứ lôi thằng UHF**K vào đây làm giề nhể? em ghét thằng đấy lém--->hát gì mà thều thà thều thào :>

chocomog_257

Moderator
Chẹp, mới offline có gần 24h thoai mờ mấy người đã post lên cả đống bài rồi... Đúng là LP có sức hút kinh khủng thật, nếu kô thì mọi người chả động gì đến cái topic này rùi :)

chocomog_257

Moderator
snowfromheaven said:
To anh "Hắc Long" =)) ai bảo anh là em nói theo cảm nhận của mình, cái này là đã tham khảo rất nhiều ý kiến của nhiều fan LP & nhiều rock fan khác roài đấy ạ, bọn nó nói sao em bảo vậy chớ, mới cả anh cũng fải kiểm chứng = sự thật đi chớ ạ :-( :-( :-( :-(
mà đang nói về LP sao cứ lôi thằng UHF**K vào đây làm giề nhể? em ghét thằng đấy lém--->hát gì mà thều thà thều thào :>
Nói đúng đấy chị snow ạ, mấy nhận xét về LP bà chị trích dẫn lại đúng là kô chê vào đâu được. Sự thật nó hiện ra ngay trước mắt mình là như thế, kô chối cãi được đâu mấy ông anh ;) Đối với các LP fan (mà nhân chứng sống là em đây :D) thì mấy ý kiến trên chí lý chí phở, còn các rock fan thì chưa chắc đâu, có khi như ông Hắc Long nói ấy chứ.
Mà cái đề tài này là dành cho LP cơ mà lị, ai lại đưa ƯHF**K ra so sánh thía bao h`, khập khiễng quá cơ =)) Quan điểm giống như bà snow vừa nói, em cực cực ghét thằng này, có điều kô phải là hát thều thào mà là giọng na ná giống Lam Trường ý, cũng cứ ỉ ỉ ôi ôi, nghe ướt át kô thể chịu nổi :eek: Thôi chuyển sang LP đi, kô nói về ƯHF nữa. Hơi khó chịu rồi đấy.

chocomog_257

Moderator
Đương nhiên, LP là the best với các LP fan, còn với các loại fan khác, kể cả antifan có thể là the bét, cái đấy thì cũng kô phải vấn đề gì lớn lắm đâu. Quan trọng nhất là làm thế nào để thuyết phục được những ai chưa là fan trở thành fan của LP thôi. Mà LP nổi tiếng + nhiều fan kô có nghĩa là LP dành cho những kẻ tai trâu đâu nhá X( LP kô phải là Đan Trường -> làm ơn đừng có cho LP là 1 band thị trường

smooth

Member
ặc, mỗi cãi nhau về LP mà viết lắm thế ko biết, bây giờ mà gặp 1 làng họ lôi TH - the best of rock, MTV-the best of rock, TRIO-the best of rock thì ông BD với ông WB cãi đến tết à ??
cũng đồng ý là phần lyric của LP đỉnh, (hix, thực ra khi nghe rock mình ko quan tâm mấy đến lyrics, chỉ quan tâm đến nhạc, phải nghiên cứu lại thoi), nhưng mà nghe nhạc của LP thì đa số là chả có chút ấn tượng nào. phần lớn nhạc là do chú DJ chế, chú guitar chỉ làm mỗi 1 việc là quạt gam + thỉnh thoảng được tý intro :D, NU ko thấy có solo, cũng chả phải nhận xét về phần này làm gì. theo mình được biết thì đa số các bạn nghe LP (cả V-POP nói chưng chỉ chú ý đến phần lyric, chứ nhạc thì thế nào cũng ổn, nhỉ =)) =)). thế nên hôm hội trường oánh "The call of ktulu" mà thấy mấy bé cứ gào lên: "sao mãi ko thấy hát đi hả các anh :(, bó tay".

chocomog_257

Moderator
Hey YOU!!!

smooth said:
ặc, mỗi cãi nhau về LP mà viết lắm thế ko biết, bây giờ mà gặp 1 làng họ lôi TH - the best of rock, MTV-the best of rock, TRIO-the best of rock thì ông BD với ông WB cãi đến tết à ??
cũng đồng ý là phần lyric của LP đỉnh, (hix, thực ra khi nghe rock mình ko quan tâm mấy đến lyrics, chỉ quan tâm đến nhạc, phải nghiên cứu lại thoi), nhưng mà nghe nhạc của LP thì đa số là chả có chút ấn tượng nào. phần lớn nhạc là do chú DJ chế, chú guitar chỉ làm mỗi 1 việc là quạt gam + thỉnh thoảng được tý intro :D, NU ko thấy có solo, cũng chả phải nhận xét về phần này làm gì. theo mình được biết thì đa số các bạn nghe LP (cả V-POP nói chưng chỉ chú ý đến phần lyric, chứ nhạc thì thế nào cũng ổn, nhỉ =)) =)). thế nên hôm hội trường oánh "The call of ktulu" mà thấy mấy bé cứ gào lên: "sao mãi ko thấy hát đi hả các anh :(, bó tay".
eh, thế anh sờ mút kô nghe mấy cái đoạn interlude của LP hay sao thía? Nói cho ông anh biết, em nghe LP cũng chủ yếu nghe nhạc chớ còn phần lời cũng chỉ là gia vị làm cho món nhạc thêm ngon miệng thôi. Mà sao ông lại đánh đồng LP fan với Vpop fan thế hả, có biết đó là 1 sự hạ thấp LP thế nào kô??? Mà mỗi người có 1 khẩu vị riêng chứ, như với tui đây thì mấy cái đoạn guitar solo dài đến mấy phút đã làm tui mỏi tai lắm roài, nghe nhạc mix còn đỡ nhàm hơn nhìu. Đúng là mấy ông rock fan chỉ toàn bảo vệ cái gọi là "truyền thống" của classic rock, còn mấy cái sáng tạo thì vứt hết vào sọt rác. Chán :|

vớ vỉn thật
LP hồi đấu mới nghe thấy hay hay
pac' nao` thích LP thì nghe pain of salvation đê, bọn đấy chới progssive, đánh đỉnh hơn LP nhìu

imagineT_T

Member
Vì lúc đầu hay hay nên nó là Public.
Lúc đầu nghe rock thấy nó hay nên nghe, càng nghe rock sâu và nhiều càng thấy LP chẳng là cái gì cả. Hehe, có ông khen lyric LP hay mà tui ko hiểu hay thế nào, bài nào cũng na ná nhau, nội dung là chán đời và đau khổ ...Nói lyric hay thì cứ thử so với bất kì một album nào của Stratovarius xem :)
Tuy nói thế nhưng công nhận nhạc LP cũng được lém ^_^ , tại vì lão vocal Chester có giọng gào thảm thiết phê ko chịu được

smooth

Member
chocomog_257 said:
eh, thế anh sờ mút kô nghe mấy cái đoạn interlude của LP hay sao thía? Nói cho ông anh biết, em nghe LP cũng chủ yếu nghe nhạc chớ còn phần lời cũng chỉ là gia vị làm cho món nhạc thêm ngon miệng thôi.
:D :D thế chú nghe được gì ở nhạc của LP, chắc là thưởng thức tài năng của chú DJ :D :D, thú thật cái khoản DJ này anh cũng mù tịt, chả biết. lúc đầu anh nghe mấy bài của Metallica cũng thấy đau tai lắm, nhạc nhẽo má gì mà cứ ùng ùng oàng oàng, nhưng tự nhiên 1 thời gian sau nó ngấm từ lúc nào ko biết. Càng nghe càng ko thấy ùng oàng mà giai điệu của bài nhạc nó cứ từ từ hiện dần lên, phê rồi ko thể dứt ra được. chú thấy mấy đoạn solo nghe mỏi tai à, hix, đừng cố nghe ngay làm gì, từ từ thôi, từng bước một, chọn bài nào nó solo có giai điệu như mấy bài của guns nghe trước, rồi nâng dần lên. nói thật chứ "rock bottom" hay "free bird".....mà ko có đoạn solo dài lê thê lướt thướt cuối cùng thì nó cũng chả được đánh giá cao đến thế...
TO BD: mấy bài VPoP bây giờ có đoạn solo khủng là do lão Đạt da vàng oánh thuê đấy anh BD ạ, ko khủng làm sao được ???

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000